[Anime] Shakugan no Shana

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cyberhunter

V.I.P Member
Nội dung:
_ Sakai Yuji là một cậu học sinh trung học với một cuộc sống bình thường như bao người khác. Nhưng một hôm, anh nhận ra rằng mình đã chết =.=. Trên con đường từ trở về nhà, anh chứng kiến 1 cảnh tượng giúp anh nhận ra sự thật của cái thế giới mà anh đang tồn tại: Mọi thứ xung quanh anh bị đóng băng, thân thể của vài người đi đường có 1 ngọn lửa xanh nhỏ ở trong, 1 con quái vật dưới dạng búp bê đang "ăn" từng người một trong khu vực anh đang đứng. Tưởng chừng như anh là người duy nhất có thể cử động, 1 cô gái tóc đỏ đeo trên mình 1 thanh kiếm sắc bén xuất hiện và cứu anh khỏi con quái vật đó. Cô gái tóc đỏ tự xưng là :"Flame Haze", người săn lùng "Guze no Tomogara", sinh vật đến từ thế giới khác. Yuji nhận ra rằng trong người anh cũng có 1 ngọn lửa xanh cũng như 1 vài người trên đường. Cô gái gọi anh là "touch", ko phải là 1 con người, mà chỉ là 1 vật thể thay thế tạm thời cho con người thật của anh (Người dc gọi là "touch" sẽ biến mất từ từ mà sẽ ko còn ai nhớ đến sự tồn tại của người đó, "touch" dc coi là giải pháp tạm thời để giữ cân bằng thế giới). Con người thật của Yuji đã chết từ lâu, Yuji giờ đây chỉ còn là những gì còn sót lại. Ko chấp nhận số phận, anh khẳng định tuy là touch, con người anh vẫn là Sakai Yuji. Cô bé tóc đỏ ko chỉ là Flame Haze, Yuji đặt tên cho cô bé là Shara. Từ đây, họ cùng típ tục cuộc hành trình chống lại Tomogara và các Flame Haze khác.
_ Shakugan no Shana là series anime 1 trong những thể loại love và fantasy. Bạn sẽ thấy dc chuyện tình tay 3 của các nhân vật chính, cuộc sống học sinh trung học của Nhật và những trận đấu ấn tượng sẽ cho bạn những cảm giác khó tả ^^

Shakugan no Shana

01 02 03 04 05 06

07 08 09 10 11 12

13 14 15 16 17 18

19 20 21 22 23 24

Shakugan no Shana: The movie

Full (Premium):
Shakugan no Shana The movie (948mb)
Bản Zip (Non Premium):
Part 1
Part 2

Shakugan no Shana Tokubetsuhen: Koi to Onsen no Kougai Gakushuu! (Special edition!)

Koi to Onsen no Kougai Gakushuu!

Shakugan no Shana Second

01 02 03 04 05 06

07 08 09 10 11 12

13 14 15 16 17 18

19 20 21 22 23 24

Sorce: Animebreaker.com

Cyberhunter

V.I.P Member
Từ từ, tớ có cả phần 1,2, the movie và special nữa, hôm qua tại bận nên chơi trước phần 1 :D
Bấm vào link down của 1 tập, rồi hiện trang megaupload ra, nhìn phía trên bên phải nó có 3 chữ in màu cam. Ông đánh y chang 3 chữ đó vào khung kế bên rồi enter.
Nó sẽ nhảy qua trang thứ 2, qua trang 2 kéo xuống dưới, nhìn qua bên phải sẽ thấy số đếm ngược từ 45, khi nó về lại số 0 sẽ hiện ra chữ download, nhấn vào đó. Nếu có dùng hỗ trợ như Flashget thì hơi mệt 1 chút =.=
Phần 2 ko thấy Shana nói "Urusai" (Shut up) nhìu như phần 1 :D
Hy vọng là có phần 3. Vẫn còn nhìu bí ẩn chưa giải dc. Tụi ác thì chạy mất, con Kazumi chưa summon Pheles, nhiệm vụ Johan giao cho Pheles làm vẫn ko biết là cái gì, Yuji mới học dc phóng lửa, ngoài ra vẫn chưa học thêm dc gì khác, Silver trong người Yuji vẫn chưa bị bà Daw giết, lần trước chỉ là lấy năng lực của Silver rắp vô bộ giáp thôi :|
Hài cái chỗ bé Shana hỏi làm sao để có em bé =))

Cyberhunter

V.I.P Member
Anh em nào biết anime hay mà cùng loại với cái này giới thiệu cho tớ với nhé ^^
Nhạc battle phim này hay tuyệt :D
P/s: Shakugan no Shana The Movie là remake của vài tập đầu của phần 1, dĩ nhiên là hoàn cảnh sẽ khác và hay hơn bản cũ. Nhưng mình gợi ý là xem hết cả 2 ^^

Sao hôm qua anh down tập 1 về xem dc, vậy mà bây giờ nhấp vô link tập 2 để vô trang Megaupload mà không được vậy? :| nó báo là nó "cannot display the webpage ...." :-/.

_Edit: Bây giờ lại vô được rồi :|. Như vậy là bị sao vậy mọi người?

=)).

Phim này còn lâu dài không vậy? mới coi tập 1 mà thấy hay quá chừng :x. Cyberhunter còn phim nào hay có thể up lên dạng này được không? down ở mấy trang web kia cực quá. Cái Animea.net bữa em giới thiệu, anh đăng kí tới giờ nó vẫn chưa gửi mail kích hoạt nữa :(.

À có cách nào down 1 lúc về hết không? ko biết có nên xài cái Megamanager mà nó giới thiệu ko nữa, vì mình chỉ cần copy link megaupload vô là nó tự down đấy? :-/

Cám ơn Cyberhunter vì đã giới thiệu bộ này nha! :D

Cyberhunter

V.I.P Member
Animea.net download đâu có cần đăng kí anh :|
Em xài Flashget down trên megaupload thấy nó lẹ hơn, cái megamanager chưa xài thử nên chưa biết.
Em chưa tìm dc dạng nào giống cái này =.=, anh lên animea thử bộ Fate Stay Night xem

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN