Arceus ??

Cửa hàng game Nintendo nShop

okasage

Nấm nhỏ
chắc hẳn ai chơi pokemon cũng biết về con pokemon trùm này : Arceus
Arceus

Nintendo Event

Type:Normal
Level:80
Ability:Multitype
Move :
Refresh
Future Sight
Recover
Hyper Beam

Đến chỗ Dialga/Palkia lúc trước ở Spear Pillar. Dùng Azure Flute ( dùng giả lập phải cheat hay hack ) một cầu thang sẽ dẫn bạn đến…”thiên đường”.
Arceus được mệnh danh là God Of Pokemon. Nó mạnh hơn bất kỳ 1 Pokemon nào (nhưng tớ nghĩ hơi xấu xí =.=)
Bắt nó cực kỳ khó. Cố gắng nhé. Chúc may mắn.

Ngoài ra từ 19/7/09 đến 9/09 khi movie 12th ra mắt ở nhật bạn cũng sẽ có cơ hội nhận được 1 Arceus lv 100 đặc biệt với 4 move: Spacial Rend (signature move của Palkia), Roar of Time (signature move của Dialga), Shadow Force (Signature move của Giratina) và Judgement. Arceus này trong Cherish Ball và giữ Rowap Berry.
Sau khi đã có Arceus, một sự kiện nho nhỏ sẽ được kích hoạt. Như lúc trước đã nói trong phần oreburgh city, bạn có thể có Flame Plate từ Hiker bí ẩn trong đây, hãy tìm ông ta bạn sẽ biết ông ta là ai . Cách chi tiết là mang Arceus đến đó, Hiker này sẽ xuất hiện ông ta sẽ giới thiệu mình và:
" Hello, how do you do? I'm a student of philosophy.
If I had to explain very simply, I study how people came to be.
That could explain why I happen to be in Sinnoh.
In Sinnoh, there is a myth on how the world came into existence.
Investigating that myth may give me insight on the emergence of people.
I found something very interesting soon after arrival.
You may have it, if you'd like."
"I'm told that Plate was created at the same time as Sinnoh.
The plate I found bears this inscription.
"The rightful bearer of a Plate draws from the Plate it holds"
The rightful bearer, I think, may point to the shaper of this world.
Oh, by the way, I'm only interested in the words and thoughts left behind. Physical artifacts like that Plate don't interest me once I've read them.
I hope we meet again somewhere."
Mọi người tự dịch nhé.

Sau đó hãy đến Canalave City vào thư viện, nếu lúc trước bạn chưa nó chuyện với Lucian thì bạn vẫn còn tháy anh ta ở tầng trệt của thư viện. Bạn có thể gặp anh ta sau khi hạ E4.

Lên tầng trên bạn sẽ gặp hiker nọ, ông ta sẽ nói về truyền thuyết Sinnoh và các legendary Pokemon, trong đó có Arceus cùng các Plate.

"Well, hello! We meet again!
After we parted, I went from Oreburgh, to Hearthome, Celestic, then Eterna.
Yes, the town and cities surrounding the foot of Mt. Coronet.
Why the fascination with Mt. Coronet, you may ask?
Well Mt. Coronet happens to be called "The origin of Sinnoh."
I learned many things on my journey. Would you like to hear them?
The way I see it, our world began when the spirit within people was born.
When that spirit came to be, there followed awareness about the world.
Within the newborn spirit, time and space were intertwined as one.
People and Pokémon, too, were but the same presence.
As I understand it, people and Pokémon shared the spirit and awareness.
They should have understood and accepted each other then.
Because they shared the same spirit, people and Pokémon intermingled.
People took the place of Pokéon, and the opposite also held true.
That interpretation could give us an idea about how our world came to be.
A Pokémon is said to have shaped this world.
Could that Pokémon be the physical form of the original spirit?
Hmm... The spirit came to be, and from it, time and space were born...
That seems to point to legendary Dialga, the Pokémon of time, and Palkia, the Pokémon of space...
And they lead back to Arceus, the Pokémon that made them arise.
Isn't this interesting? Would you like to hear more? Yes/No
Oh, there were also Plates, weren't there?
One Plate read "Three beings were born to bind time and space."
Those three beings I read to mean the three Pokémon of the lakes. It's about Uxie, Mesprit, and Azelf.
The myth describes how they gave spirit to the world, shaping it.
But it all starts with Arceus, the first. It is known as the Original One.
Oh, by the way, I wrote down the words engraved on those Plates.
I summarized them in a book and donated it to this library,
There it is in that bookshelf. I'd be pleased if you'd read it.
I have to say, I'm glad I came out to Sinnoh.
I suppose I'd better be off in search of new myths in faraway lands.
It would be nice if our paths were to cross again."
tớ trích 1 đoạn trong chỉ dẫn pkm plantinum từ trang Pokemega. sau khi lấy đc Item event trong tay, cảm thấy rất háo hức vì sắp đối đầu với pokemon legendary hùng mạnh nhất từ trước đến nay ,tớ cố gắng tóm lấy Dialga/Palkia để được vinh dự bước lên trên chiếc cầu thang lên thiên đường, và cuối cùng thì giấc mơ đã trở thành hiện thực, Arceus đang ở trước mặt mình kìa, những tưởng sẽ xảy ra cảnh đổ máu huyết chiến ở đay nhưng ..........quả thật nói các cậu đừng buồn, arceus còn yếu hơn cả Palkia lúc tớ bắt , 1 hit của hyper beam vẫn chưa faint dc con crobat của tớ(lv 64).
Đến turn 2 ,tớ dùng dusk ball để bắt , bóng vào , 1,2,3, Out ! thế là tớ thử lại 1 lần nữa và lần thứ 2 này Arceus đã nằm gọn trong dusk ball.........
Nhìn thấy Arceus trên pokedex, tớ ko biết là nên vui hay buồn, ngẫm nghĩ lại do mình quá hên hay Arceus lại dễ tóm đến thế.....trong khi đó để tóm được Dialga/Palkia thì tớ phải tốn mấy chục trái dusk ball......thất vọng tràn trề....:em32:

trong Platinum bắt Palkia và Dialga mới thất vọng, chỉ 1 phát Quick ball là ok !
chẳng bù cho Heatran, mãi mới bắt được.
nhưng, có khi vì là Pokemon đặc biệt, phải có item nên Nin không thách đố người chơi quá, lại chê là rắc rối ( khó lắm mới kiếm được item, bây giờ lại khó bắt thì vãi ... )

---------- Post added at 01:34 PM ---------- Previous post was at 01:30 PM ----------

Có thể hiểu Arceus là món quà cho gamer trung thành, tận tuỵ chứ không phải cho người thích thách thức. Dù sao game của Nintendo, vui là chính, thách thức là cho có thôi mà. (nói vậy nghĩa là khố quá ấy, làm được thì làm, không thì thôi, chẳng sao, chứ không giống cái trò C.O.P. khốn nạn, sao mà khó thế !!! )Vậy bác đừng thất vọng, Cái chính là cái lòng Nintendo muốn tặng cho người chơi một món quà thôi mà .

---------- Post added at 01:35 PM ---------- Previous post was at 01:34 PM ----------

Thế này thỉnh thoảng cũng bắt chước Nin tí, trước khi tặng quà cứ phóng đại lên

okasage

Nấm nhỏ
Mario: tuy nhiên Palkia và Dialga có move mạnh, 2 con ấy faint gần hết team của tớ mới bắt dc, còn Arceus thì.....như tớ kể ấy....
P/s: Palkia khó bắt hơn Dialga 1 chút, tớ tốn hơn 10 trái dusk ball đấy !

Mà kể ra.....bác nói cũng phải....T T.....
P/s 2: nếu nói đến event vừa khó kiếm mà khó bắt phải nói đến Dakrai ,con này mới đúng khó nè >"< !! mất cả đêm mới thu phục nó !

Đó là tuỳ thôi, do bạn may mắn. Còn mạnh ko là do Pokemon của bạn còn có ev points...Cũng vì nó là legend có stat cao nhất nên ít ai dùng nó vì ko công bằng trong khi mọi người luôn cố gắng đầu tư cho các Pokemon bình thường, nếu bạn tốn chút thời gian build nó thì nó ko như bạn nghĩ đâu.:)

gameboy89

V.I.P Member
Trong Plan mấy con như Dialga/Pear/Headtran mình hok hề bắt, gặp đc thì cứ óanh nhiệt tình luôn cho về zời luôn :em33:
Vì đã chuyển hết pkm legend bên Diamond sang rùi ;))

Theo tui arceus đúng là god of pokemon (nick của nó trong game). Ở lv 70 thì stat ở cả 5 dòng đều dưới 300 nhưng tổng point lại trên 1300. Như vậy Arceus rất đồng đều về các stat và học được hầu hết các move=====> Một pokemon mạnh ko bàn cãi.:em23:

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Theo tui arceus đúng là god of pokemon (nick của nó trong game). Ở lv 70 thì stat ở cả 5 dòng đều dưới 300 nhưng tổng point lại trên 1300. Như vậy Arceus rất đồng đều về các stat và học được hầu hết các move=====> Một pokemon mạnh ko bàn cãi.:em23:
Vì vậy nên nó mới bị ban.

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Uber thì con nào mà chả bị ban, Garchomp vừa ho he được tí là bị cho lên Uber ngồi xơi nước luôn :em29::em29::em29: ( ability tốt cũng là tội =))=)) )

wow_wow

Thành viên lâu năm
ability đó chỉ hữu dụng trong sand team. Stat nó tính ra so với Uber cũng ko cao lắm :-j
Mà lên Uber cũng ít ai xài Garchomp lắm +_+
Standard thì Milotic, Weavile, Scizor, Cresselia, Donphan ... cũng khá nhìu pokemon diệt dc Garchomp :))

trungtu1441996

Nấm nhỏ
ability đó chỉ hữu dụng trong sand team. Stat nó tính ra so với Uber cũng ko cao lắm :-j
Mà lên Uber cũng ít ai xài Garchomp lắm +_+
Standard thì Milotic, Weavile, Scizor, Cresselia, Donphan ... cũng khá nhìu pokemon diệt dc Garchomp :))
Garchomp lên bảng vì base stat cao hơn cả Salamence(được coi là 1 trong những giới hạn của pokemon).Ko những attk cao mà HP,speed,def,sp.def cũng cao hơn Salamence nên bị ban.

wow_wow

Thành viên lâu năm
tổng các stat đều là 600 mà, cao hơn j :))
Garchomp ngang hàng với dòng cute legend là 600 như Mew, Shaymin, Celebi, Jirachi ...
và các pokemon dc gọi là pseudo-legend như Metagross, Salamence, Dragonite, Tyranitar ... :"> (ko biết chữ pseudo ghi đúng ko :)))
còn legend mạnh hơn có tổng stat là 680 như Kyogre, Groudon, Dialga, Palkia ...
Duy có mỗi Arceus tổng stat là 720 nên cho nó là pkm mạnh nhất cũng chả sai 8->

trungtu1441996

Nấm nhỏ
tổng các stat đều là 600 mà, cao hơn j :))
Garchomp ngang hàng với dòng cute legend là 600 như Mew, Shaymin, Celebi, Jirachi ...
và các pokemon dc gọi là pseudo-legend như Metagross, Salamence, Dragonite, Tyranitar ... :"> (ko biết chữ pseudo ghi đúng ko :)))
còn legend mạnh hơn có tổng stat là 680 như Kyogre, Groudon, Dialga, Palkia ...
Duy có mỗi Arceus tổng stat là 720 nên cho nó là pkm mạnh nhất cũng chả sai 8->
Garchomp mạnh hơn ở HP,Def,Sp.def,Speed(phải nói là pseudo-legendary có speed cao nhất),Attk thì thua Salamence 5 đơn vị base stat(max 394) còn sp.attk thì ko nói vì con này thiên về attk.
Garchomp

Garchomp is the newest pokémon to enter the Uber realm, after terrorizing the OU metagame for many moons. With an attack stat almost reaching 400, bulk that rival’s Swampert and annoyingly enough speed to outspeed the base 105’s, Garchomp is a monster. The Swords Dance set (especially with a Yache Berry) was almost impossible to stop with one pokemon, as one would break the Yache, while the other killed it. 1/3 of your team needed to bring down the Land Shark. Choice Scarf can outrun and kill with a speed that approaches 450. It can also run mixed, with the “ChainChomp” set, and have 28% chance to miss with the SubPowder set in Sandstorm. This is one shark that Jaws would have avoided.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Khi tính tổng quát thì tính ra tất cả các stat chứ ai tính từng cái base stat làm gì =.=
Nếu tính từng base stat thì rhyperor hay rampardos ăn đứt garchomp rồi.
Thời nào cũng vậy thôi, có sweeper thì sẽ có wall. Garchomp có mạnh cỡ nào thì cũng có wall đỡ dc hết, như khi garchomp còn ở OU thì Bronzong, Cresselia, Skarmory, ... dc xài nhiều. Counter thì Donphan, Weavile, Milotic ...
Lên Uber thì đa số Rayquaza Dragon Dance còn dc xài nhiều hơn so với Sword Dance Garchomp. Garchomp ko học dc Dragon Dance là 1 bất lợi lớn đấy :))

Túm lại Garchomp chỉ khó chịu khi xài trong sand team với ability đó thôi, stat cũng bt à

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Nhiều khi mình cũng phải tính tổng quát chứ wow_wow.Espeon nếu tính base stat ko thì đâu mạnh mấy nhưng nếu tính riêng ra sp.attk với speed thì mới thấy mạnh đó :D.Dù sao thì Garchomp cũng đã lên Uber mất tiêu.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Ừ, và nó bị lu mờ ở trển ko ai thèm xài lun =))
Tâm lý Rayquaza, Palkia, Giratina .. mấy con rồng đó mạnh hơn nhiều :">
Ở Uber thì ít ai chơi status, sand team nên Garchomp lu mờ cũng phải :))

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Ừ, và nó bị lu mờ ở trển ko ai thèm xài lun =))
Tâm lý Rayquaza, Palkia, Giratina .. mấy con rồng đó mạnh hơn nhiều :">
Ở Uber thì ít ai chơi status, sand team nên Garchomp lu mờ cũng phải :))
Garchomp+Tyranitar thì cứ gọi là tiểu đội sát thủ =))=))=))...Đã chơi Garchomp thì cũng chả thằng nào dại mà ko chơi nốt Tyranitar :em26::em26::em26:...
Nhiều người lại nói 20% thì có là bao? Có mỗi 25% mà dùng fire blast miss liên hồi :)):))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN