ASH: Archaic Sealed Heat (English Patched Complete)

Cửa hàng game Nintendo nShop

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT

Rom Information
Developer : Mistwalker
Publisher : Nintendo
Genre : Turn-based RPG
Language : Japanese / English 100%
Size : 137Mb
Supplier : MAXG
Translated Group : Psycoblaster
Release Date : 10/04/2007 (JPN)

Description
ASH: Archaic Sealed Heat là game thuộc thể loại nhập vai và dàn trận theo lượt, game do hãng Mistwalker phát triển, Mistwalker là hãng mà tiền thân là những người từng làm trong hãng Square-Enix, tách ra và tạo lập nên Mistwalker Studio. Game được hãng Nintendo phát hành bản tiếng Nhật cho hệ máy DS vào ngày 10/04/2007, dự án bản bản tiếng Anh cho thị trường Bắc Mỹ đã bị hủy bỏ từ lâu. Mãi tới nay có dự án translation game này đang tiến hành, phiên bản game mình giới thiệu trong bài viết này đã translation hoàn thành 100%, đây là game cũ phát hành từ rất lâu nên các bạn có thể yên tâm play game mà không cần patched.

Câu chuyện trong game diễn ra vào thời trung cổ ở Châu Âu. Đó cũng là nhân dịp sinh nhật tuổi 17 của Aisha và cũng là lúc mà cô công chúa nhận vương niệm nữ hoàng. Nhưng có một có rắn khổng lồ bằng lửa từ bầu trời xuống vương quốc và thiêu rụi mọi thứ mà nó đi qua. Đây là bí ẩn mà Aisha phải giải đáp và xây dựng lại vương quốc của mình.

Gameplay thì theo kiểu dàn trận theo ô, bạn sẽ di chuyển theo ô để tiến gần kẻ thù, và trong trận đánh màn hình dưới sẽ hiển thị nhân vật của bạn trong khi màn hình trên sẽ hiển thị kẻ thù của bạn, và sau mỗi trận đánh bạn sẽ thu được điểm kinh nghiệm để lên cấp, nói chung gameplay của game mang tính truyền thống xưa kia, còn đồ họa và âm thanh khá ổn so với game phát hành cách nay đã 5 năm.

Download Links
4share - Google - UpFile

Pass : NintendoVN

Screenshots

Gameplay / Trailer
[YOUTUBE]iaKnU_VdLHU[/YOUTUBE]​

Đúng game mình cần vậy mà có người bảo đảm dự án trans game này DIE rồi làm mình buồn quá còn chờ tiếp cái Blood Of Bahamut nữa thoai ...

honquoc

Thành viên lâu năm
ko để ý lâu ko vô rom nds hôm nay vo mừng quá game mình cần đây òi thanks nhiều , sau ít người chơi vậy .
Link 1 và MF đã die

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
ko để ý lâu ko vô rom nds hôm nay vo mừng quá game mình cần đây òi thanks nhiều , sau ít người chơi vậy .
Link 1 và MF đã die
ai re-up hộ mình game này đc ko , tìm link trên mạng die hết rồi
Mình đã fix lại links, sau này cần fix game gì có thể pm trực tiếp mình cũng dc (^_^)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN