[ASK] Các phiên bản Zelda thì chơi game nào trước, game nào sau?

Cửa hàng game Nintendo nShop

mariobeo

Thành viên lâu năm
Về 2 bản trên NES thì mình nghĩ cũng nên thử qua bản đầu tiên, cho dù với thời đại bây giờ mà chơi game kiểu tìm đường thời 198x thì khá là khó nhằn :)) Giả lập NES thì đầy ra đấy, nhưng mình khuyên nên chơi bằng VC trên Wii là tuyệt nhất \m/
Hồi trước mình cũng đã chơi rồi. Bản đồ khá rộng, nếu không hiểu quest và biết cách tìm đường thì sẽ rất rối, đặc biệt khi vào hang mà ko có đèn thì khỏi tìm đường luôn. Đến giờ mình vẫn chưa phá đảo.

Còn bản The Adventure of Link thì mình thấy được đánh giá rất cao, tuy nhiều fan Zelda ghét phần này vì nó là game cuộn cảnh chứ ko phải góc nhìn từ trên xuống như các phần Zelda 2D khác.

Đã xác định chơi LOZ thì phần nào cũng hay hết bạn ạ, đừng nghĩ đồ họa nó xấu mà bỏ :)

Ko bạn, thực sự LOZ bản đầu tiên và cái bản Zelda II Adventure of Link ko được đánh giá cao (đặc biệt là bản 2). Điểm số chỉ trung bình. Và nói hay là thời NES nói hay chứ bây giờ nhiều người ko nuốt nổi cả đồ họa và gameplay.
Tóm lại: Chơi tất cả ngoại trừ: LOZ NES, Zelda II Adventure of Link NES, mấy phiên bản trên CD-i gì gì đó thì bỏ là cái chắc vì ngay cả nintendo cũng ko thừa nhận chúng tồn tại trong series. Còn lại 4SwordAdventure trên Gamecube thì đang xem xét. Xong.
EDIT: SẼ CHƠI BẢN ĐẦU TIÊN VÌ THẤY CÁI NÀY http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=18483
ZELDA BẢN ĐẦU TIÊN TRÊN MOBILE VỚI ĐỒ HỌA ĐẸP TUYỆT VỜI. HURA. :em25:
Vậy là bỏ Zelda II với mấy bản CD-i gì gì đó. 4SwordAdventure chắc rảnh rang thì cũng chơi quá. :D

nguulang

Nấm nhỏ
Mình thì ngược lại:)),k nuốt nổi FF
Bởi vì trò chơi đầu tiên mình chơi của Nin là DQ nên so sánh về mặt đồ họa và độ sinh động các monster của DQ trông đẹp và gần gũi hơn
Mặc dù cũng biết chiến thuật và số lượng quái của PKM chắc chắn ăn đứt của DQ rồi
Bây h mua 3DS XL rồi thử cày PKM Black White xem nó ntn..
Add FC của mình nhé

---------- Post added at 09:03 PM ---------- Previous post was at 09:01 PM ----------

mà FF cũng dễ nuốt mà, mỗi tội ngoại trừ bản 4 trên DS ra nó không để lại ấn tượng sâu thắm như DQ, Zelda và Metroid cho lắm :em24::em24::em24::em24::em24:

trungkkk

Nấm nhỏ
Các bạn cho mình hỏi tý:Tình hình ngày xưa xem chơi 1 game zelda bây giờ muốn tìm lại để chơi mà ko biết tên là gì chỉ nhớ băng có ghi zelda: doạn đầu game đi loanh quanh 1 lúc trong rừng gặp chác là công chúa đang hát với 1 lũ thú rừng xung quanh( đoạn phim này có nhạc rất hay). Và trong game còn nhớ 1 đoạn nữa là main bị bắt đưa lên 1 hòn đảo hay gì đó(tại có cảnh đi trên bè hay thuyền ko nhớ rõ lắm @@)bị lột sạch đồ (kiếm, item mất hết). Chơi đến đây thì thằng bạn mượn cả máy GBA lẫn băng về chơi sau đó quay lại với chủ chỉ có cái máy cái băng mất tiêu luôn.Tiếc cái băng do bà chị đi công tác nước ngoài về tặng sinh nhật T_T! Ai birst game zelda đo là gì thì nói cho em biết nha và em cung muôn tfim lại băng game đó để chơi bác nào có thì pm nha. THX ^^!

viking3

Nấm bình thường
Các bạn cho mình hỏi tý:Tình hình ngày xưa xem chơi 1 game zelda bây giờ muốn tìm lại để chơi mà ko biết tên là gì chỉ nhớ băng có ghi zelda: doạn đầu game đi loanh quanh 1 lúc trong rừng gặp chác là công chúa đang hát với 1 lũ thú rừng xung quanh( đoạn phim này có nhạc rất hay). Và trong game còn nhớ 1 đoạn nữa là main bị bắt đưa lên 1 hòn đảo hay gì đó(tại có cảnh đi trên bè hay thuyền ko nhớ rõ lắm @@)bị lột sạch đồ (kiếm, item mất hết). Chơi đến đây thì thằng bạn mượn cả máy GBA lẫn băng về chơi sau đó quay lại với chủ chỉ có cái máy cái băng mất tiêu luôn.Tiếc cái băng do bà chị đi công tác nước ngoài về tặng sinh nhật T_T! Ai birst game zelda đo là gì thì nói cho em biết nha và em cung muôn tfim lại băng game đó để chơi bác nào có thì pm nha. THX ^^!
2 game đều là của máy Gameboy Color nhé:

1. Oracle of Ages -> Naryu đang hát thì bị bắt cóc
2. Link's Awakening -> Link lênh đênh trên biển

trungkkk

Nấm nhỏ
Hi chỉ cãi nhau với nó tý ! Với về sau nó đền cho mình băng Astroboy nên cũng làm hòa:">
Dĩ hào vi quý mà:bleh[1]:
Thx Mario và Viking nha!:biggrin[1]:

viking3

Nấm bình thường
Hi chỉ cãi nhau với nó tý ! Với về sau nó đền cho mình băng Astroboy nên cũng làm hòa:">
Dĩ hào vi quý mà:bleh[1]:
Thx Mario và Viking nha!:biggrin[1]:
Bác chơi đủ 3 bản trên Gameboy Color í, hay lắm!

Mấy game Zelda mình chơi phá đảo đi phá đảo lại mấy lần mỗi game, giờ đang chờ thông tin về phiên bản Zelda mới toanh đang phát triển cho 3DS :myemo0111:

trungkkk

Nấm nhỏ
Bác chơi đủ 3 bản trên Gameboy Color í, hay lắm!

Mấy game Zelda mình chơi phá đảo đi phá đảo lại mấy lần mỗi game, giờ đang chờ thông tin về phiên bản Zelda mới toanh đang phát triển cho 3DS :myemo0111:
Chắc chắn rồi, Zelda mừ ^^!

mariobeo

Thành viên lâu năm
Mình đang chơi dở 1 lúc 3 bản: Link's Awakening trên GB, A Link to the Past trên GBA, Phantom Hourglass trên DS :))

trungkkk

Nấm nhỏ
Gác 3ds quay lại với GBA ^^!
đầu tiên là Oracle of Ages muốn xem lại lúc Naryu hát quá(thich nhất cái đoạn nhac )!:myemo0111::myemo0111:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN