Bàn tán về Mario

Cửa hàng game Nintendo nShop

tsubasata1109

Nấm nhỏ
Mình nhận thấy là Việt Nam cũng có rất nhiều bạn là fan của Mario nên mình lập topic này để mọi người 8 về nhân vật rất nổi tiéng của Nintendo ^^

tsubasata1109

Nấm nhỏ
:rolleyes[1]: Mario thì mình biết nhưng không biết Wario có sự tích như thế nào nhỉ :myemo0111:
Ngày xửa ngày xưa, xưa xửa xừa xưa, trong trò Super Mario Land: 6 Golden Coins. Con Boss của trò này chính là... Wario và đó cũng là màn debut của Wario nhà ta . Hết

tsubasata1109

Nấm nhỏ
Waluigi là chú của Luigi, cũng như Wario là chú của Mario. Xuất hiện đột ngột trong 1 trò chơi trên N64. Từng có tin đồn rằng là Super Mario 64 DS có Waluigi nhưng sự thật đau lòng là 0 có

DraconKing

Nấm nhỏ
Có thể thiết kế của Mario là chibi nhưng hãy nhìn kỹ lại để xem độ tuổi của Mario và tự tưởng tượng chú của anh ta sẽ trông thế nào =.=! Lần sau nếu đưa câu khẳng định cái gì thì cần chắc chắn đã nhé bạn ;))

nguulang

Nấm nhỏ
hehe, mình không tìm hiểu kỹ về Mario lắm nhưng game về Mario thì chơi nhiều nhất trong các loại game
Mario trên NES thì mình chưa phá đảo bao giờ, chỉ xem người ta phá đảo thôi :D (nhà nghèo)

NHƯNG............
Mario trên GBA thì phá hết các bản rồi. Ngoài việc Mario làm thợ sửa ống nước cứu công chúa ra. Mario còn làm nghề khác là Thầy thuốc trong bản Dr Mario, vận động viên Tennis trong game Mario Tennis Advance, VDV Golf trong Mario Golf. Mario Golf là trò rất hay khiến tình yêu của mình đến với Mario và Nintendo. Trò golf này sáng tạo hơn bất kì game đánh golf nào khác bởi map gần cuối đánh với trùm cực kì độc đáo và mới lạ.Còn 1 trò Mario mà mình ấn tượng lúc đó là Mario vs. Donkey Kong. Trò chơi dạng hành động giải đố mình chơi 1 tuần mới phá đảo xong vì nó quá dài và quá hấp dẫn. Game này có tận ... 16 World liền, game giải đố dạng trí tuệ này vẫn còn gây cho mình 1 hậu quả nghiêm trọng cho đến tận ngày nay là tìm đỏ mắt trên android và IOS mình chả thấy game hành động giải đố nào hấp dẫn cả. Haizzz, đành cài giả lập GBA trên đt chơi lại Mario vs. Donkey Kong vậy!
Hehe, thế là nghiện gba từ đó!

Trên NDS thì ngoài nghề chính là cứu công chúa trong game New Super Mario Bros ( đây là 1 hay nhất của Mario trên NDS, bạn nên down thêm trò Mario do SKJmin làm lại map và độ khó hơn gấp đôi bản chính thức cho đỡ nghiền nhé ) ra thì Mario còn là tay đua xe cừ khôi trong Mario Kart ,vận động viên bóng rổ trong game Mario Slam Basketball và 1 số VDV khác trong trò Mario & Sonic at the Olympic Winter Games. Nhưng mình khuyên bạn không nên chơi các game đấy vì nó rất vớ vẩn:bleh[1]: (ngoại trừ Mario Kart nhé). Còn 1 game nữa là Super Mario 64 DS là game đi cảnh dạng 3D đầu tiên trên Handheld nhưng mình không thích game này lắm vì đồ họa 3D của game khá tệ mà so với cảnh 2D tươi tắn của của New Super Mario Bros thì đúng là 1 trời,1 vực( chưa kể ban đầu chơi nhân vật chính là con Yoshi chứ không phải Mario) :sorry[1]:. Còn thêm trò giống kiểu Mario vs Kingkong của GBA trên NDS là Mario vs. Donkey Kong - MiniLand Mayhem và Mario Vs Donkey Kong 2 - March of the Minis nhưng 2 bản này đk bằng cảm ứng và chơi cũng dễ, không phải suy nghĩ lắm như Mario Vs Donkey Kong của GBA nên mình chơi phá dảo khá nhanh. Trong lúc chờ đợi bản Mario Bros mới ra(cuối cùng nó lại không ra trên NDS =(() bạn nên chơi trò Yoshi's Island nhưng nhân vật chính lại là Yoshi ( trò này dễ và hợp với cấp 2 hơn). Còn mấy trò Mario Party và Mario RPG thì mình thấy không hợp khẩu vị của mình lắm nên xóa ngay sau khi chơi đc 5 phút:no:

Trên 3DS thì Mario trở lại với sự lợi hại ghê gớm. Ban đầu mình mua trò Mario Tennis trên 3DS thấy trò này đồ họa cực đẹp nhưng nó lại không có cốt truyện như bản trên GBA nên chơi 1 tuần là chả còn gì khám phá nữa, sau đó đổi game Tennis lấy trò Mario 3DLand thấy trò này hết sức tuyệt vời. Ác cảm Mario 3D như trò Super Mario 64 DS không còn nữa vì bản Mario này quá tuyệt, chả có gì chê trách cả ngoại trừ game phá đảo nhanh quá (hehe). Hiệu ứng 3D của game quá đỉnh khi mình bật MAX 3D lên thì thỉnh thoảng có cảm giác mấy bông hoa gió,ngôi sao, bumerang của mấy con khỉ xanh và ngay Mario bay vọt ra khỏi màn hình vậy ,PHÊ THẬT :yahoo[1]: , game 3DS đứng vị trí 1st của IGN có khác. Sau đó mình đổi (đổi mượn trong 3 tuần thôi) với game New Super Mario Bros2 và đang chơi trong dịp tết này. Trò cũng khá hay nhưng lỡ thích Super Mario 3D Land mất rồi ( có lẽ do hiệu ứng 3D của nó quá hấp dẫn). Hi vọng trong time tới có bạn nào có game Mario Paper thì đổi game với mình. Tính ra mình mua 1 game mà chơi 3 game rồi đấy. Thích thật !

tsubasata1109

Nấm nhỏ
Cái trò của SKJmin đấy thì tải về chơi rồi, mấy lần đỏ mắt tìm star coin, bây giờ mới tìm đc hết star coin world 1, thậm chí bây giờ còn giúp 1 phần nho nhỏ cho cái ông đấy để remake SMB với SMB LL (tìm chỗ bị freeze)
Trên wii có cái trò wario ware hay lắm, có mấy cái microgame hay lắm
Bạn thử chơi Super Mario 64 DS đi vì là ban đầu chỉ có Yoshi nhưng mà sau này đấu với mấy con boss như King Goomba thì mở đc thêm Mario, Luigi, Wario với lại bổ sung thêm nhiều star mới(bản n64 có 120 star thì bản DS 150 star),mình mất mấy tháng mới tìm đc hết 150 star. Cảm giác khi mà tìm đc hết nó cứ lạ lạ kiểu gì ý.
Mario Party hay mà, bạn chơi bản N64 đi rồi sẽ thấy, mấy đứa em họ mình đến lúc nào cũng đòi chơi trò đấy cho bằng đc, nhưng mà nó toàn bắt chon Peach (Oh God, why)
Bản NES thì mình phá đảo hết, SMB, SMB 2, SMB 3, SMB LL, cả SNES nữa có SMW
Bạn có vẻ cũng biết nhiều về Mario thật, bắt tay cái :)

nguulang

Nấm nhỏ
Cái trò của SKJmin đấy thì tải về chơi rồi, mấy lần đỏ mắt tìm star coin, bây giờ mới tìm đc hết star coin world 1, thậm chí bây giờ còn giúp 1 phần nho nhỏ cho cái ông đấy để remake SMB với SMB LL (tìm chỗ bị freeze)
Trên wii có cái trò wario ware hay lắm, có mấy cái microgame hay lắm
Bạn thử chơi Super Mario 64 DS đi vì là ban đầu chỉ có Yoshi nhưng mà sau này đấu với mấy con boss như King Goomba thì mở đc thêm Mario, Luigi, Wario với lại bổ sung thêm nhiều star mới(bản n64 có 120 star thì bản DS 150 star),mình mất mấy tháng mới tìm đc hết 150 star. Cảm giác khi mà tìm đc hết nó cứ lạ lạ kiểu gì ý.
Mario Party hay mà, bạn chơi bản N64 đi rồi sẽ thấy, mấy đứa em họ mình đến lúc nào cũng đòi chơi trò đấy cho bằng đc, nhưng mà nó toàn bắt chon Peach (Oh God, why)
Bản NES thì mình phá đảo hết, SMB, SMB 2, SMB 3, SMB LL, cả SNES nữa có SMW
Bạn có vẻ cũng biết nhiều về Mario thật, bắt tay cái :)
Ơ, mình đang lăn tăn không biết có nên mua Wii thường không vì toàn chơi handheld không à... vì chơi handhled chơi trên giường đc. Hé hé! Nhưng mà trên Wii có 2 bản Mario Galaxy nhìn có vẻ giống Mario 3Dland và Mario Bros+ 2 bản Zelda mà mình chỉ đc chơi trên You Tube
Có nên sắm Wii không nhỉ? Vấn đề không phải là tiền mà là thời gian! Hồi trước mua cả PSP lẫn DS cuối cùng chả chơi trò nào ra hồn cả vì bị bội thực game
Giờ trong tay có cả PSP,DS,3DS và IPAD... (đang cày trò Might & Magic: Clash Of Heroes trên IPAD thấy khá hay, chơi trò này vì nó từng có trên NDS và đc đánh giá khá cao)
:D

mariobeo

Thành viên lâu năm
Vote nên mua Wii nếu thích chơi Mario. Trên Wii có New Super Mario Bros Wii là game platform 2D quen thuộc với một số cơ chế điều khiển mới lạ, có thể chơi 4 người 1 lúc rất vui. Muốn vui hơn nữa thì đã có Mario Kart Wii. Còn 2 phần Super Mario Galaxy thì chỉ có thể nói là trên cả tuyệt vời. Mình đang chơi phần 1 và thấy càng chơi càng nghiện: Số lượng màn chơi lớn, thiết kế các màn cực kì đa dạng và phong phú, đồ họa đỉnh, âm nhạc hay, cách điều khiển tận dụng khá tốt khả năng của Wiimote. Cái mà SMG làm mình ấn tượng đến tận bây giờ là chưa bao giờ thấy một game Mario nào có kiểu di chuyển kì quặc thế, khi không ít lần Mario đi mà đít chổng lên trời =)), hay có lúc lại thấy Mario bé tẹo, lọt thỏm chạy giữa một rừng enemy :)) Nói chung là cực kì vui :))

nguulang

Nấm nhỏ
Vote nên mua Wii nếu thích chơi Mario. Trên Wii có New Super Mario Bros Wii là game platform 2D quen thuộc với một số cơ chế điều khiển mới lạ, có thể chơi 4 người 1 lúc rất vui. Muốn vui hơn nữa thì đã có Mario Kart Wii. Còn 2 phần Super Mario Galaxy thì chỉ có thể nói là trên cả tuyệt vời. Mình đang chơi phần 1 và thấy càng chơi càng nghiện: Số lượng màn chơi lớn, thiết kế các màn cực kì đa dạng và phong phú, đồ họa đỉnh, âm nhạc hay, cách điều khiển tận dụng khá tốt khả năng của Wiimote. Cái mà SMG làm mình ấn tượng đến tận bây giờ là chưa bao giờ thấy một game Mario nào có kiểu di chuyển kì quặc thế, khi không ít lần Mario đi mà đít chổng lên trời =)), hay có lúc lại thấy Mario bé tẹo, lọt thỏm chạy giữa một rừng enemy :)) Nói chung là cực kì vui :))
Như vậy Mario 3DLand trên 3DS là bản thu nhỏ của Mario Galaxy trên Wii rồi. Nghe hấp dẫn đấy :D. Game trên Wii lại còn free nữa chứ, chắc mình xúc quá, có 4.5T, giá bằng với cái ĐT smartphone tầm trung mà giải trí ăn đứt :D

Key_blade

Thành viên lâu năm
Lấy PC làm màn hình cũng đc,nếu máy tính đủ mạnh thì xài giả lập cũng đc bác à,thêm wii remote+usb nhận bluetooth vào là xong
Cấu hình tối thiểu:Core 2 Dual nhé

nguulang

Nấm nhỏ
Lấy PC làm màn hình cũng đc,nếu máy tính đủ mạnh thì xài giả lập cũng đc bác à,thêm wii remote+usb nhận bluetooth vào là xong
Cấu hình tối thiểu:Core 2 Dual nhé
Máy mình corei7 rồi nhưng cái giả lập kia win7 64bit lỗi tùm lum nên không chơi đc
Với lại MÁY TÍNH LÀ ĐỂ LÀM VIỆC :bleh[1]::bleh[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN