Bannerbomb-người thừa kế củaTwilight Hack

Cửa hàng game Nintendo nShop

langtu

Nấm nhỏ

Như chúng ta đã biết Twilight Hack không hỗ trợ FW4.0. Đó là lý do để Bannerbomb ra đời. Sau đây mình xin giới thiệu cách cài đặt và sử dụng Bannerbomb:

1.Đồ nghề: Bạn cần một thẻ SD (hoặc SDHC nếu bạn đang dùng System Menu 4.0) format FAT16 or FAT32.

2.Cách cài đặt :
Nếu thẻ nhớ của bạn có thư mục Private hãy tạm thời rename nó ví dụ thành Privateeee
Copy folder Private của Bannerbomb vào thư mục gốc thẻ nhớ​
Chọn HB mà bạn muốn cài đặt đổi tên thành boot.dol hoặc boot.elf rồi copy vô thư mục gốc thẻ nhớ​
Bật Wii Options --> Data Management --> Channels --> SD Card.​
Một bảng thông báo hiện ra ""load boot.dol/.elf". Nếu máy đơ hay bảng thông báo không hiện thì bạn download bản zip khác của Bannerbomb từ Bannerbomb website và làm lại từ đầu​
Sau đây là ảnh minh họa

Chúc các bạn thành công nha :)
3. Link download

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
anh Tirexxx vào check hàng cái này xem, hehe... cài thử coi dc homebrew channel ko thấy a khổ sở vì nó lâu quá:D

Dạo này bận quá không có thời gian chơi game và nghịch ngợm em Wii nữa.

Không biết đã bác nào thử cái này chưa thông báo tình hình cho em hóng với :em17:.

Đọc qua thấy Bannerbomb này còn đi kèm với Bootmii nữa, cái này đã một thời quảng cáo đình đám thì phải nhỉ, không biết thực hư thế nào có hơn gì preloader không?

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Dạo này bận quá không có thời gian chơi game và nghịch ngợm em Wii nữa.

Không biết đã bác nào thử cái này chưa thông báo tình hình cho em hóng với :em17:.

Đọc qua thấy Bannerbomb này còn đi kèm với Bootmii nữa, cái này đã một thời quảng cáo đình đám thì phải nhỉ, không biết thực hư thế nào có hơn gì preloader không?
minh dã thử 3 cái wii voi banne boom rất tốt và dễ .fm nào cũng dươc

bootmi cài dạng boot2 có thể dùng dể chạy lại wii sau khi dã sao lưu ra sd,còn cài dạng ios thì không an toàn vì ios có thể bị hư,có thể dùng cả 2 preloader và bootmi

bootmi cài dạng boot2 có thể dùng dể chạy lại wii sau khi dã sao lưu ra sd,còn cài dạng ios thì không an toàn vì ios có thể bị hư,có thể dùng cả 2 preloader và bootmi
Bác lanbe2007 có vẻ pro thật. Em có thắc mắc chút:
- Boot 2 là thế nào thế, không thay đổi ios thì sao có thể tự boot được nhi?
- Bác cài đồng thời preloader và bootmii thì cái nào boot trước?

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Bác lanbe2007 có vẻ pro thật. Em có thắc mắc chút:
- Boot 2 là thế nào thế, không thay đổi ios thì sao có thể tự boot được nhi?
- Bác cài đồng thời preloader và bootmii thì cái nào boot trước?
tùy máy có thể cài dươc boot2 nếu không phải cài dạng ios.nếu cài dược dạng boot2 khi bât máy bootmi sẽ khởi dộng trước sytemsmenu , cài ở dạng ios thì phải chạy ở phím exit HB .Vì thế cài dược boot2 sẽ rất an toàn.Nếu giử nút reset rồi bật máy thì preloader chạy trước . nếu không thì bootmi chạy trước .mình không pro dâu. . Đấy là chút it kinh nghiệm góp với diễn đàn cho vui .Thân ái.

cách này cài nhanh rất sướng ,cài ok nhưng sau khi cài máy tớ bị brick từ trước ko cài đựoc cái back up laucher và backup gamma ai biết chỉ dùm cách sửa brick

Mình cũng giống lanbe2007, toàn tự mò mẫm để con có cái chơi. Toàn học hỏi ở đây và forum nước ngoài. Ở đây chả có Halo, mimi với cả Hiệp Lực gì cả, nên phải tự loay hoay, vừa mò vừa run thôi. May có diễn đàn này giúp nhiều. Cảm ơn các bạn.:)

mình không hiểu HB là gì vậy

Chọn HB mà bạn muốn cài đặt đổi tên thành boot.dol hoặc boot.elf rồi copy vô thư mục gốc thẻ nhớ

mà sao mình làm dúng ko thấy nó hiên cái hình banner lên vậy

lanbe2007

Thành viên lâu năm
mình không hiểu HB là gì vậy

Chọn HB mà bạn muốn cài đặt đổi tên thành boot.dol hoặc boot.elf rồi copy vô thư mục gốc thẻ nhớ

mà sao mình làm dúng ko thấy nó hiên cái hình banner lên vậy
HB mà bài trên là viết tắt của HomeBrew .Trong gói mà bạn dowload trước đó đã có boot.dol rồi.Ko cần phải nhìn thấy banner bomb,việc của bạn là vào cài mấy cái trong downgradetools folder.Banner Bomb chỉ là công cụ để bạn load những cái khác trong SD card.

langtu

Nấm nhỏ
Đúng như dự đoán, sau khi Nintendo tung ra bản FW4.2, cộng đồng hacker đã ngay lập tức vào cuộc. 1/10 Comex đã release bản Bannerbomb mới chạy trên FW4.2 (lưu í: bản nì chỉ chạy trên FW4.2):
Feature:
v200
* Only works with System Menu 4.2.
* Fixed compatibility with System Menu 4.2.
Đối với phiên bản lần này, thay vì vào "Options --> Data Management --> Channels --> SD Card", các bạn vào SD Card Menu ở mục System Menu nhé.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Đúng như trò chơi mèo đuổi chuột vậy,Nintendo thắng thế không lâu.Nhưng hiện tại các ứng dụng HomeBrew vẫn chưa theo kịp 4.2,ngay cả preloader bản 0.3 lại bị bỏ ko hiểu sao nữa.Với FW4,2 vẫn chưa làm được gì nhiều,các Bckup Loader vẫn chưa cài lại được,đành phải đợi thôi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN