Battle Frontier - Written by Frontier Brain Bubble Head

Cửa hàng game Nintendo nShop

BubbleHead

Nấm bình thường
~~ Battle Frontier,where you will test your luck and see how hax the Al is :P ~~

Địa điểm Frontier cho những ai chưa tìm dc =))

Johto - Sinnoh

Chắc ai clear game,hay chơi sâu hơn 1 chút sẽ thấy Battle Frontier là 1 area rất thú vị khi mà bạn k thể dùng kiểu "lấy lv đè pkm" dc =)) mà bắt đầu phải sử dụng đến n` thứ :

Luck : kể cả những move có acc rất cao như Fire Blast(85) Ice Fang(95) Draco Meteor(90) cũng dễ dàng miss trong Frontier nên bạn nên cẩn thận và xài các move 100 acc ;)) bí lắm thì mới dùng các move acc thấp hơn

Skill : Khả năng của pkm bạn,phải có 1 stab mạnh hoặc 1 sức def cao nhưng khuyến khích là k dùng các pkm có dạng wall trong này vì rất dễ ăn 1HKO(các move có dạng 1 đòn chết luôn bất kể mình còn bn HP).Nên tập trung vào sweeper hoặc cùng lắm là tank

Strategy : 1 chiến lược phù hợp để chống chọi vs tất cả những j bạn sắp gặp,vd như phân bố ev cho pkm của mình,lựa chọn các member trong team sao cho có thể support dc nhau cũng như item của chúng

Chỉ cần bạn tích lũy dc đủ 3 thứ thì bạn sẽ làm tốt trong Frontier thôi ;)

BubbleHead

Nấm bình thường
Những điều cơ bản cần biết ở Frontier

Banned Pkm : Những pkm k dc sử dụng do stat quá mạnh,ai b' n` về pkm r thì chắc cũng rõ 8->

List

: Mewtwo
: Mew
: Lugia
: Ho-oh
: Celebi
: Kyogre
: Groudon
: Rayquaza
: Jirachi
: Deoxys
: Dialga
: Palkia
: Giratina
: Phione
: Manaphy
: Darkrai
: Shaymin
: Arceus

forum k cho post n` hình 1 lúc nên đành chia ra vậy =.=

wow_wow

Thành viên lâu năm
ok ok dc rồi để tớ del cho mà ;))
Và bài này đế 1 lát tớ del luôn ok =))
Nhắc nhở các bạn: Để chủ topic hoàn thành rồi vào cm nhá >:D<

BubbleHead

Nấm bình thường
Battle Tower

Battle Tower : Fight until you die,Biatch 8->

Single : 3 vs 3
Double : 4 vs 4
Wifi : Download Team các trainer khác trên wifi và battle vs team họ
Item Clause(k dc cho pkm hold cùng 1 loại item)

Ở Battle Tower bạn sẽ battle vs trainer 7 battle liên tục mỗi khi bạn challenge và nếu bạn clear dc thì nhân viên sẽ cho bạn 3 BP nhưng càng lên cao thì số lượng BP bạn nhận dc sau 7 streak càng n`

Sau 20 Battle bất bại thì đích thân Brain của Tower,có thể coi là boss,Palmer sẽ ra challenge bạn ở streak 21,pkm hắn toàn hàng VN nên k phải sợ cứ fight 1 cách tốt nhất có thể là bạn sẽ qua

Team analysis

Milotic

Nature : Modest
Ev : 252 Sp.Atk | 252 HP|4 ?
Hold Item : Shell Bell
Move set : Surf | Ice Beam | Hypnosis | Attract

Rhyperior

Nature : Adamant
Ev : 252 HP | 252 Atk | 4 ?
Hold Item : Choice Band
Move set : Rock Wrecker | Earthquake | Hammer Arm | Megahorn

Dragonite

Ev : 252 Atk | 252 Sp.Def | 4 ?
Hold Item : Lum Berry

Move set : Dragon Claw | Aerial Ace | Thunder Wave | Dragon Dance

Sau khi win thì chúc mừng >:D< bạn đã hạ dc Brain lần đầu và pkm trong team bạn sẽ dc Ribbon,cho việc chiến thắng Brain và kèm theo 20 BP.Bắt đầu từ lúc này các trận đấu sẽ trở nên khó khăn hơn

Silver Print sẽ có trong VS Recorder của bạn là bạn đã hạ dc Brain lần đầu

Tiếp tục chiến đấu từ streak 22 đến 48 bất bại thì Palmer sẽ 1 lần nữa đòi đấu vs bạn để khoe lũ legend China hắn mới chôm dc,lần này battle sẽ khó hơn nên bạn hãy chuẩn bị tinh thần nếu k muốn chơi lại 48 streak 8->

Palmer

Team analysis

Regigigas

Ev : 252 HP | 252 Atk | 4 ?
Hold Item : Brightpowder
Move set : Crush Grip | Earthquake | Stone Edge | Drain Punch

Heatran

Nature : Quiet
Ev : 252 Atk | 252 Sp.Atk | 4 ?
Hold Item : Focus Sash
Move set : Magma Storm | Flash Cannon | Earth Power | Explosion

Cresseria

Ev : 170 HP | 170 Def | 170 Sp.Def
Hold Item : Leftovers

Move set : Psychic | Ice Beam | Signal Beam | Moonlight

Nếu bạn đã vượt qua Palmer lần nữa thì xin chúc mừng bạn đã hoàn thành thử thách và sẽ nhận dc 1 Color Print trên VS Recorder của mình >:D<

P/S : cái này là ngoài lề nhưng nếu bạn có thể làm dc 100 streak bất bại thì bạn sẽ có thêm 1 sao trên trainer card của mình XD cố gắng nhé ^^

BubbleHead

Nấm bình thường
Team to Play in Battle Tower

Sau đây là 1 vài team mình dùng ở trong Tower,fight khá hiệu quả,bạn nào thik có thể copy để chơi ;))

Baton Passer

Ninjask

Ev : 252 HP | 252 Atk | 4 Def
Hold Item : Leftovers | Focus Sash
Move set : X- Scissor | Sword Dance | Protect | Baton Pass

Cách chơi rất đơn giản là luôn luôn protect turn đầu để cho Ninjask lên speed sau đó thì SD và cuối cùng là pass cho các mem khác :) nên nhớ là luôn luôn protect turn đầu :)

Garchomp

Nature : Jolly
Ev : 252 Atk | 252 Spe | 4 HP
Hold Item : Life orb
Move set : Sword Dance | Dragon Claw | Fire Fang | Earthquake

Fire Fang là để dành cho Scizor ;)) và 2 stab move còn lại sẽ thực hiện tốt vai trò của mình :P chắc k cần nói j thêm nữa :))

Metagross

Ev : 252 HP | 252 Atk | 4 Sp.Def
Hold Item : Life Orb
Move set : Thunder Punch | Ice Punch | Earthquake | Meteor Mash

Lí do chọn Metagross là vì nó là 1 cặp hoàn hảo đi cùng Garchomp.Weakness của Metagross là Fire + Ground thì có thể switch Garchomp ra đỡ và weakness Gar là dragon + ice nên switch gross ra đỡ r counter lại dc ;) sẽ up thêm n` team sau :))

BubbleHead

Nấm bình thường
Battle Hall

Battle Hall : a.k.a The Hall of Shame 8->

Single : 1 vs 1
Double : 2 vs 2
BP : 1 BP sau 10 battle,2 BP sau khi hạ

Cách chơi như sau,sau khi vào Hall of Shame 8-> thì ng chơi có quyền lựa chọn 1 trong 17 type như trên hình mà sau đó họ sẽ battle pkm có type đó,và 10 type thì có 10 rank = vs 10 battle mỗi type.Mỗi lần challenge thì bạn sẽ phải battle 10 trận thay vì 7 như các địa điểm khác

Sau mỗi rank thì pkm của type đó sẽ lv up hoặc thay = pkm mạnh hơn => là càng về sau thì bạn càng gặp khó khăn hơn nên mình khuyên các bạn là nên fight vs type mình yếu trc vì khi đó lv pkm khắc type bạn còn thấp và chưa nguy hiểm chứ k nên để đến lâu về sau mới đụng đến,nt thì mình sẽ k đi xa dc ;)

Bắt đầu vào vấn đề chính ;) để gặp Brain của Battle Hall tức Argenta bạn phải win liên tiếp 49 battles(type nào cũng dc) ở battle 50 thì Argenta sẽ xuất hiện và bạn buộc phải chấp nhận lời thách đấu của cô ta

Pkm analysis :

Argenta có thể sẽ dùng ... well dài lắm k kể dc XD vì pkm của cô ta k xác định nên tớ k giúp j các bạn trong vụ này dc nhưng mà chúc may mắn trong việc defeat Argenta 8-> k khó lắm đâu ;))

Sau khi hạ sau Agenta thì bạn sẽ nhận dc Silver Print + 20 BP của Battle Hall để chứng minh là bạn đã leo dc 50 streak,xin chúc mừng >:D<

Hãy tiếp tục nếu bạn nghĩ bạn đủ khả năng để đi tiếp :) mục tiêu lần này là 169 trận bất bại,hơi khó phải k ? nhưng nếu bạn là 1 Ultimate Trainer như tớ bạn sẽ làm dc 8->

Đến trận 170 Argenta sẽ lại xuất hiện và bạn vs tinh thần "1 mất 1 còn" phải đánh bại cô ta \m/

Argenta

Pkm analysis : Như trên ... Rất tiếc lần này pkm của cô ta cũng là random luôn :-<

After the battle,bạn đã chinh phục dc Battle Hall 1 cách tuyệt đối và sẽ nhận dc 1 color print + 20 BP của Battle Hall để xác nhận điều đó >:D<

BubbleHead

Nấm bình thường
Pkm recommend for Battle Hall

Rotom-H

Nature : Bold
Ev : 252 HP | 168 Def | 88 Spe
Hold Items : Leftovers

Move set : Thunder Bolt | Hidden Power(Fighting) | Overheat | Will-O-Wisp

Đơn giản là vì với set này thì mọi physical atk vs Rotom đều bị vô hiệu hóa,HP Fighting dùng để giải quyết Tyran + Weavile.1 lựa chọn khá tuyệt vời cho team ;)

Thật ra thì làm dc 1 Rotom đã khó r,lại còn phải có HP Fighting nữa nên chắc ở đây k ai làm dc :)) sẽ update thêm vs nhiều phương án khả thi hơn để mọi ng có thể dùng :)

Kingdra

Ev : 252 Atk | 252 Spe | 252 Sp.Def
Move set : Dragon Dance | Outrage | Waterfall | Toxic

cách đánh ntn chắc mọi ng cũng biết r,nên nhớ là luôn luôn đánh ice và dragon đầu tiên,nếu băn khoăn là tại sao lại cho Toxic thì nhìn đây là hiểu

Garchomp

Ev : 252 Atk | 252 Spe | 4 HP
Move set : Fire Fang | Earthquake | Outrage | Sword Dance

Garchomp là 1 pkm quá khủng khiếp,hầu như k thứ j có thể chống lại dc nó khi đi kèm Focus Sash,khuyến khích hạ Ice và Dragon trc để về sau k gặp thứ j quá nguy hiểm ;))

BubbleHead

Nấm bình thường
Battle Factory

Battle Factory : You win,you have my pkm.Rocket Style 8->

Double : 3 vs 3
BP : Lv.50 : 3 BP sau 7 streak - Open Level : 5 BP sau 7 streak

Cách chơi như sau,ở địa điểm này bạn sẽ k dùng pkm của bạn và thay vào đó sẽ dùng 6 pkm mà Factory cho,chọn ra 3 pkm cho mình r vào đấu

Sau mỗi trận đấu thì bạn sẽ dc chọn 1 pkm của đối thủ mà bạn vừa đánh bại để cho vào team mình như hình trên và gửi lại 1 pkm trong team bạn.Có lúc nên trade và có lúc k,tùy thuộc vào team bạn lúc đó ntn để đổi

Ở Factory thì mình sẽ đấu theo 1 set 7 streak và khi hoàn thành thì sẽ nhận dc BP tương ứng như đã nói ở trên :)

Rất quen thuộc,sau 20 trận k có đối thủ,Brain của Factory,Thorton sẽ xuất hiện ở battle 21 và challenge bạn.Hắn sẽ nói nhảm nhí về team của bạn nhưng đừng để ý,hắn gà ấy mà 8->

Team analysis :

Rất tiếc pkm của Thorton cũng là random và k xác định nên mình k thể giúp bạn dc j trong việc này,hãy chọn team tốt nhất cho mình để vượt qua hắn nhé ^^

Sau khi chiến thắng thì chúc mừng bạn đã vượt qua Thorton lần đầu tiên và sẽ nhận dc 20 BP kèm Silver Print ở Factory để công nhận khả năng sử dụng pkm của bạn >:D<

Tiếp tục và bh các battle sẽ rất,rất khó khi mà bạn k dc đem pkm mà bạn tính toán theo và pkm của opp bắt đầu sử dụng 1HKO move n` hơn và tỉ lệ trúng cao ngất lên mây xanh ( ex : 2 lần LIÊN TIẾP dùng dc Sheer Cold ) => bạn nên lựa chọn cẩn thận pkm của mình ngay từ ban đầu ;) nếu bạn tiến đến dc 48 trận bất bại thì 1 lần nữa Thorton sẽ xuất hiện để trả thù cho lần thua đau trc của hắn,cố gắng nhé

Thorton

Team analysis :

Vẫn như trc Thorton vẫn sẽ xài random pkm nên k thể đoán trc dc,bạn nên cẩn thận vs hắn và chiến thắng \m/ k thì mình bảo đảm phải mất 1 tg lâu sau bạn mới muốn quay lại Factory =))

Nếu lose,chúc mừng bạn :-h xin mời thử lại lần sau,siêu nản :-< Nếu win : bạn là bậc thầy trong việc cheat hack các pkm tốt để chọn và né dc các 1HKO move 1 cách kì lạ =)) và 1 Color Print sẽ xuất hiện trong VS Recorder để chứng tỏ điều này =))

Vì phần này mình k dc mang pkm vào nên sẽ k có phần Pkm nên chơi,bạn phải tự lực cánh sinh thui : >

BubbleHead

Nấm bình thường
Battle Castle

Battle Castle : Don't have any CP ? Go home =;

Double : 4 vs 4
Item Clause

Battle Castle hoạt động gần như Battle Tower,hơi khác 1 chút là ở đây sau mỗi battle thì thì bạn sẽ nhận dc 1 số điểm gọi là CP ( Castle Point,maybe ... 8-> ) và số điểm này chỉ dùng dc khi bạn đấu ở Battle Castle,nó k có vai trò j ở bên ngoài cả.Sau khi thắng 7 trận thì CP của bạn vẫn giữ nguyên và có thể dùng ở các trận sau nhưng nếu bạn thua thì sẽ phải khởi đầu lại = 10 CP

Khi có CP bạn có thể dùng vào việc xem thông tin về pkm của đối phương,trang bị item cho pkm mình,rank up để có thể dùng CP vào những việc hay hơn.Đây là 1 bảng để bạn xem có thể làm j vs CP của bạn,cũng định tự kẻ bảng làm nhưng mất tg quá nên cut r up hình lên luôn,cũng mất tg XD Tương lai sẽ làm lại cái khác sau =)

Battle Castle cũng tương tự như Battle Tower.Khi bạn win dc 20 battle liên tiếp thì chính Darach,ng dẫn dắt bạn qua các trận đấu sẽ thách đấu bạn do tiểu thư Caitlin yêu cầu.Defeat họ nào !

Team analysis :

Houndoom

Ev : 252 Atk | 252 Spe | 4 ?
Move set 1 : Roar | Counter | Crunch | Fire Fang
Move set 2 : Reversal | Endure | Thunder Fang | Fire Fang

Empoleon

Ev : 252 Atk | 252 Sp.Def
Hold Item : Razor Claw
Move set 1 : Waterfall | Metal Claw | Brick Break | Knock Off
Move set 2 : Drill Peck | Rock Slide | Shadow Claw | Aqua Jet

Staraptor

Ev : 252 Atk | 252 Spe
Hold Item : King's Rock
Move set 1 : Return | Aerial Ace | Double Team | Roost
Move set 2 : Endeavor | Aerial Ace | Endure | Quick Attack

Khác với Tower là các pkm của Brain có 2 moveset và k thể đoán dc moveset nào sẽ dc sử dụng nên bạn hãy lên kế hoạch cho cả 2 moveset.Và nếu đã hạ dc Darach r thì chúc mừng bạn đã vượt qua thử thách đầu tiên >:D< 20 BP và Silver Print sẽ xuất hiện trên VS Recorder của bạn ngay sau đó

Tiếp tục cho đến streak 48 thì Darach và tiểu thư Caitlin 1 lần nữa tái đấu vs bạn,pkm lần này cũng có 2 move set và theo nhận định thì có lẽ chúng khá hơn lần trc nên bạn hãy chuẩn bị tinh thần

Darach and Caitlin

Entei

Ev : 252 Sp.Atk | 252 Spe | 4 ?
Hold Item : Shuca Berry
Move set 1 : Fire Blast | SolarBeam | Hyper Beam | Sunny Day
Move set 2 : Overheat | Extrasensory | Shadow Ball | Calm Mind

Empoleon

Nature : Brave
Ev : 252 Atk | 252 Sp.Atk | 4 ?
Hold Item : Quick Claw
Move set 1 : Surf | Earthquake | Blizzard | Signal Beam
Move set 2 : Hydro Cannon | Flash Cannon | Drill Peck | Earthquake

Gallade

Ev : 252 Atk | 252 Sp.Def | 4 ?
Hold Item : Scope Len
Move set 1 : Psycho Cut | Stone Edge | Aerial Ace | X-Scissor
Move set 2 : Psycho Cut | Close Combat | Leaf Blade | Night Slash

Và...chúc mừng bạn nếu bạn win và đọc dc dòng này XD còn nếu k win thì bạn có thể dùng team của tớ post bên dưới hoặc dùng các pkm biết Earthquake + Thunder Bolt để qua mặt Brain 1 cách nhẹ nhàng =) 20 BP và Color Print vào bộ siêu tập ở VS Recorder của mình >:D<

BubbleHead

Nấm bình thường
Team recommend for Battle Castle

Garchomp

Ev : 4 HP | 252 Atk | 252 Spe
Hold Item : Choice Band ( nếu có khả năng mua)
Move set : Fire Fang | Earthquake | Outrage | Shadow Claw

How to use : Dễ thôi,gặp j xài nấy =)) That's all thanks for reading :">

Blissey

Ev : 252 HP | 252 Def | 4 Spe
Move set : Thunder Wave | Softboil | Ice Beam | Flamethrower

How to use : Switch ra và đỡ Ice Beam cho Garchomp bất cứ khi nào thấy 1 Ice Beam User mà Garchomp k thể finish ngay dc,t-wave để làm chậm opp lại cho pkm bên mình có lợi thế.2 atk move là để dành cho dragon và ... Scizor =) Có thể thay Ice Beam = Seismic Toss nếu như nghĩ dragon k làm j dc team mình

Milotic

Ev : 252 HP | 252 Def | 4 Spe
Move set : Surf | Ice Beam | Recover | Toxic

How to use : Staller của team giúp xử lý những wall khó chịu

Lưu ý là trong Castle cũng có rất n` 1HKO pkm,nên dùng CP để xem trc pkm của đối phương ở hầu như các trận nếu có thể.Nếu thấy có 1HKO user là ngay lập tức hạ Lv nó xuống ngay để mình outspeed,còn nếu khi gặp 1HKO user focus sash thì nên pass

BubbleHead

Nấm bình thường
Battle Arcade

Battle Arcade : You hack,you win 8->

Single
Double

Battle Arcade là nơi mà bạn sẽ dc luyện 2 thứ là tay và mắt 8-> trc khi 1 battle diễn ra thì sẽ xuất hiện 1 bảng như màn hình dưới và đèn sẽ chạy qua tất cả các ô,nhiệm vụ của bạn là nhanh tay nhanh mắt ấn vào ô bạn muốn chọn :))

và đấy là hiệu ứng của các event,chắc cũng k ai kém ENG đến nỗi k hiểu đâu nhỉ :))

sẽ update tiếp vào cuối tuần này,vừa bị thu cô thu ds nên k có hứng làm cho lắm =))

wow_wow

Thành viên lâu năm
Rotom-H

Ev : 252 HP | 168 Def | 88 Spe
Hold Items : Leftovers
Move set : Thunder Bolt | Hidden Power(Fighting) | Overheat | Will-O-Wisp

Đơn giản là vì với set này thì mọi physical atk vs Rotom đều bị vô hiệu hóa,HP Fighting dùng để giải quyết Tyran + Weavile.1 lựa chọn khá tuyệt vời cho team

Thật ra thì làm dc 1 Rotom đã khó r,lại còn phải có HP Fighting nữa nên chắc ở đây k ai làm dc sẽ update thêm vs nhiều phương án khả thi hơn để mọi ng có thể dùng
Nếu vậy nên dùng Rotom-wash cùng với set
Thunderbolt / Thunderwave / Hydro Pump / Shadow Ball
Cái HP Fight rất khó xảy ra :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN