Blood of Bahamut

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ultimate

Nấm nhỏ
Sau mấy ngày cày cuốc thì tớ xin khẳng định lại là game rất hay.Gameplay rất thú vị.Mới ban đầu chơi có vẻ hơi khó chịu,khi mà nhiệm vụ yêu cầu mình tấn công vào chỗ nào đấy mà cứ phải chờ đến lúc nó quay người mới tấn công dc,nhưng sau khi nắm dc quy luật hoạt động của từng boss và vị trí thích hợp để tấn công thì rất sướng.Mỗi con có nhiều bộ phận mà tấn công vào bộ phận nào cũng đều ảnh hưởng đến hành động của nó.Ví dụ khi tấn công vào mắt của con sói thì nó sẽ quay ngang người vì đau mắt,lúc đấy tấn công vào chân trc là dễ nhất.Mà khi tấn công vừa đủ vào chân trc nó sẽ đau quá và loạng choạng ngã vào chỗ mình đứng và giơ sừng ra để mình tha hồ chặt(chặt thật ấy) mang về =)),hoàn thành nhiệm vụ.Nếu mà cứ tấn công bình thường thì không bao giờ với tới chỗ cái sừng của nó dc.Nghe nói có thể phá dc cả...quần áo của Shiva:censored2[1]:,nhưng chưa tới phần đó nên chưa test dc:myemo0102:

6 nhân vật đều có đặc điểm chiến đấu riêng và không ai là thừa cả(vì vậy khá lúc mệt vì muốn train cả 6 =.=).Ví dụ như char chính thì đánh chậm nhưng mạnh,cuối combo có đánh tầm rộng,char nữ duy nhất thì tấn công dc cả 3 loại thuộc tính lửa điện băng đánh tầm rộng,thích hợp để săn bộ phận(vì mỗi bộ phận cần thuộc tính thích hợp mới cắt rời dc),char cầm kiếm nhật thì đánh rất nhanh,skill tốt,có cả skill tầm rộng.Char nhìn như Ifrit thì dam cực mạnh và đánh dc lan nhưng tốc độ tấn công chậm nhất,tốc độ chạy cũng chậm.Char cầm súng thì đánh dc xa(tất nhiên),skill có tính chiến thuật.Char đầu sói thì dùng thương nên đánh xa hơn char cận chiến(kém hơn char cầm súng và char nữ)tốc độ tấn công nhanh

Ai mà không chờ nối bản E(như tớ) thì nên chơi ngay nhé.

honquoc

Thành viên lâu năm
gừ gừ tình hình ko có game hay để cày chán quá trong khi game hay chưa ra mún chơi trò nay mà thấy J cũng căng quá ........vậy cho hỏi có thông tin gì về ab3n E ko vậy nếu ko có đành chiến cho đỡ ghiền ...........

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
gừ gừ tình hình ko có game hay để cày chán quá trong khi game hay chưa ra mún chơi trò nay mà thấy J cũng căng quá ........vậy cho hỏi có thông tin gì về ab3n E ko vậy nếu ko có đành chiến cho đỡ ghiền ...........
Thông tin về game này bản US chưa có bạn ah, có lẽ còn lâu lắm mới ra. ><

Đang có Project Translate cho em nó rồi http://gbatemp.net/t283764-blood-of-bahamut-translation-project . Tiến độ đang đều đặn, hy vọng sẽ sớm có game chơi. Hiện tại có thể nói là DS đang nhường lại sân chơi cho 3DS nên số lượng game mới sẽ rất hạn chế về số lượng và chất lượng. Vì thế khó mà mong đợi điều gì ngoài việc chờ các cao nhân thực hiện các project translate các game đỉnh hệ J sang E thôi

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
ông anh nói thế làm em lo quá....chẳng lẽ DS đã đến ngày tàn rùi sao???
mà em thấy game này cũng hay đấy chứ, mỗi tội tiếng Nhật chơi hơi vất vả, nhưng mà có cái hướng dẫn đầy đủ của anh LightGem rồi, chơi cũng đỡ
cảm ơn anh LightGem nhé

uh thì cũng buồn, nhưng giờ là thời của 3Ds rồi, cái này cũng giống như lúc GBA nhường lại sân chơi cho NDS. Nhưng tầm vài năm nữa khi số người sở hữu 3DS nhiều lên thì lại vui thôi :)) đang phấn đấu cày cuốc mà mãi ko thấy ai dump rom với FC playble

trungkkk

Nấm nhỏ
ko biết cái patch E đến đâu rồi game hay vậy mà ko có bản E, chắc p học thêm tiếng Nhật để chơi game mất

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Học thêm ngoại ngữ bất cứ tiếng gì bao giờ cũng có lợi cả, cứ việc đi học, khỏi cần biết game nó có ra hay không :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN