BootMii-Công cụ phòng ngừa Brick hiệu quả

Cửa hàng game Nintendo nShop

langtu

Nấm nhỏ

Nếu như Preloader bảo vệ Wii của bạn được 90% thì thêm BootMii, Wii của bạn sẽ được bảo vệ 99% :D
BootMii cho phép kiểm soát Wii ngay sau thời điểm bấm nút Power, trước khi IOS được tải và NAND filesystem được đọc.
BootMii chạy trên boot2 cái được tải bởi boot1. Boot1 được tải bởi boot0, boot0 là bộ phận trong con chip Hollywood, chỉ đọc mà không ghi được. BootMii sẽ hack boot2 và cho phép chạy code trực tiếp từ SD card. Nếu giữ nút reset rồi bật máy thì preloader chạy trước . Nếu không thì bootmi chạy trước.

Image

Video:

[YOUTUBE]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/9oAQ9i4FMeg&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/9oAQ9i4FMeg&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/YOUTUBE]​

Bạn vào HBC rồi chạy file elf, chọn phần BootMii để cài nha.
P/S: Lâu nay mình vẫn bỏ qua HB này vì đã có Preloader, nhưng sau vụ uninstall CIOS60, BootMii trở thành tối cần thiết, nếu bạn không muốn 1 ngày đẹp trời thích vọc, Wii của bạn trở thành cái chặn giấy.:b-d[1]:

Cái này sử dụng thế nào? mình cài xong boot bình thường, kg thấy nó vào giao diện BootMii. Sử dụng Homebrew Channel, nhấn Home, chọn Load BootMii thì nó hiện lên giao diện BootMii rồi cứ đúng trơ ra đó.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Cái này sử dụng thế nào? mình cài xong boot bình thường, kg thấy nó vào giao diện BootMii. Sử dụng Homebrew Channel, nhấn Home, chọn Load BootMii thì nó hiện lên giao diện BootMii rồi cứ đúng trơ ra đó.
vì bạn chỉ cài được BootMii dạng ios,bạn cần phải có tay chơi gamcube mới sử dụng được .Còn cài Bootmii Boot2 thì BootMii sẽ boot trước systemmenu khi đó bạn mới nhìn thấy giao diện BootMii và sử dụng được các phím mặt trước Wii.Khi đó BootMii mới thực sự là hữu hiệu.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Cách cài đặt bootmi,hbc qua video hướng dẫn

Video 1:cài đặt Bootmi.
[youtube]HFfBfQrwFqQ&NR=1[/YOUTUBE]

Video 2:Cài đặt Bootmi,HBC,DVDX

[youtube]C79D_wkcAS0&feature=related[/YOUTUBE]

Video 3:Bootmii Nand backup

[youtube]Bftz-5CG1HQ&feature=related[/YOUTUBE]

Video 4:RestoreMii (BootMii Restore) Chữa brick

[youtube]SBZPl-ZtSaU&feature=related[/YOUTUBE]

Video 5:BootMii Recovery Test

[youtube]stWErXCyMcs&feature=related[/YOUTUBE]

Bạn có hài lòng với Bootmi không?Vậy tại sao không cài đặt ngay bây giờ!:clapping[1]:

lanbe2007

Thành viên lâu năm
BootMii Configuration Editor

Khi cài đặt bootmi có một khó chịu nhỏ là menu bootmi không tự vào được system menu.Thì ứng dụng BootMii Configuration Editor cho phép bạn chỉnh sửa để thay đổi giá trị trong / bootmii / bootmii.ini file mà không cần phải đưa thẻ SD ra , chỉnh sửa nó trên PC.
tìm hiểu them và dowload ở Trang Web này

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Bootmi.

Mấy bữa nay mượn wii của hàng xóm có bootmi cài được như boot2 về test thử thì thấy thế này.

Mình làm 3 phiên bản backup NAND cho 3 giai đoạn.Backup1 khi bắt đầu chuẩn bị Softmod(chưa cài đặt gì kể cả HBC).Backup2 khi quá trình Softmod hoàn tất cơ bản.Backup3 sau khi cài cIOScorp.Tất cả

đều được lưu trong pc và cả usb.Sau đó mình bất đầu thực hiện các recovery hoán đổi 3 về 1 rồi lên 2 v.v.Tất cả đều được phục hồi chính xác 100%.Nhưng nảy sinh một vấn đề là ở backup2 và 3 (sau

khi đã Softmod) mình vào load thử HackMii Installer v0.2 trong đó có thể cài và xóa Bootmi,HBC,DVDx nhưng không thể được.Đối với mình thì ko có vấn đề gì vì mình đã có đủ 3 NAND backup rồi.Ở

backup1 vẫn có thể cài đặt với HackMii Installer v0.2.

Vậy là quá trình Softmod đã làm thay đổi NAND gì đó dẫn đến việc HackMii Installer ko cho cài đặt nữa.Vì vậy nên khuyên bạn nên cài đặt Bootmi ngay từ đầu và làm NAND khi chưa có cài đặt gì là tốt

nhất.Bởi vì sau khi cài đặt đủ thứ có thể khi đó bạn ko thể cài bootmi cũng như HBC được nữa.Tất nhiên tôi biết bạn đâ có HBC rồi nhưng quá trình update lên FW mới HBC có thể bị error(đen màn hình

cái này mình đã từng bị rồi) và phải load HackMii Installer để cài lại HBC. Ví dụ HackMii Installer ko làm việc thì bạn tính thế nào.Chỉ còn cách là chạy lại cái NAND, mà bạn lại chưa có thì sẽ thật nguy

hiểm,tiến thoái lưỡng nan.Tôi cũng muốn lưu ý bạn nên làm it nhất là 2 bản NAND backup cho 2 giai đoạn(sao lưu vào pc) backup1 khi còn chưa cài đặt gì;backup2 khi bạn thấy Wii đang có những gì mà

bạn thấy ưng ý.Để sau này có trục trặc gì (kể cả brick) bạn có thể chạy lại backup2,đỡ mất công cài đặt.Cài bootmi và làm bakup NAND ngay từ đầu(khi trong Wii chưa có cài đặt gì) rất có lợi cho các

bạn ở hải ngoại,nếu bị trục trặc gì về phần cứng bạn chỉ cần chạy lại NAND backup sau đó vào HackMii Installer xóa nốt bootmi là xong.Bạn có thể mang đi bảo hành,bởi ko còn dấu tích hack nào nữa.:guitar:

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Chỉ có link dowload( ở đầu trang) là để cài Bootmi .Sau đó sử dụng để backup NAND .Không có link Wii backup đâu.

Mình đã nhìn thấy link download cả bộ back up này ở đâu đấy. Google thử xem.
Về nguyên tắc các máy Wii đểu giống nhau, nên chắc có thể lấy file backup từ máy khác cho máy của mình cũng OK.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Full Version: HackMii installer v0.3 released

Sau hơn 3 tháng HackMii installer v0.2 ra mắt với thành công vang dội.HackMii instaler v0.3 lại tiếp tục công việc trong gói cài đặt 3 trong 1,
# BootMii public beta 3
# The Homebrew Channel 1.0.3
# DVDx
với một số sửa đổi
August 17th, 2009 by dhewg

"
Yay, finally another release!

Version 0.2 of our installer (the BootMii beta2 release) is almost 3 month old, and we finally got around to push out some fixes.

We hoped to have some nice additions for HBC done for this release, but unfortunately those are not yet ready for prime time. We didn’t want to delay some fixes to the installer and BootMii any further, so we hope you enjoy this one – even if HBC remains unchanged compared to BootMii beta 2.

HackMii installer (v0.3):

* Saner selection of IOSs for the installer itself and the installed HBC
* BootMii will now install on Wiis with bad blocks in the boot2 area
* Fixed some hangs when rebooting Starlet

BootMii beta 3 (v1.0):

* Improved the SD card compability
* Increased the backup/restore speed for some SD cards, but decreased it for others tongue.gif
* Fix GPIO input for all Wiis
* Wavebird support
* Fixed a silly bug where NAND backups were left as 0 byte files
* Keys are now saved to SD as /bootmii/keys.bin too
"

Looks like wavebirds are now working.
Dowload;http://bootmii.org/download/

mình cài bootmii thì nó báo như vầy là sao bros ? cài xong vẫn vào được bootmii menu nhưng ko có tay gamecube nên ko làm gì được, vậy mình đã cài thành công bootmii chưa ? có cách nào dùng remote để dump nand ko ?

thanks

lemonadess

Banned
Cài bootmii như boot2 thì lúc thấy bootmii menu, bạn xài các nút power, reset trên Wii để chỉnh. Còn cài như IOS mới cần đến tay gamecube.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Thôi không cần tiếc đâu Bootmi cài như IOS cũng không có tác dụng mấy.Cái NAND backup của nó không nên sử dụng,đã có người giết Wii vì chạy nó.
Vậy bạn nên sử dụng preloader là được rồi.Preloader có thể cứu được hầu hết các loại brick trừ khi bạn giết chính nó bằng cách xóa bỏ một IOS.

hỏi chút vấn đề :
đã có ai dùng thử cái "betwin" chưa vậy, có chắc là convert nand của máy khác qua là được ko vậy?
bros nào biết dùng "WBFS Manager" chỉ mình cách tạo channel cho game với. mình ko biết chỉnh option như thế nào mới tạo được.
[thanks]x100 :D

langtu

Nấm nhỏ
betwin mới nghe lần đầu :D
Mỗi máy có một series riêng, nên ko thể convert nand của máy khác qua được. Nếu máy bị full brick do xóa ios mà không có bootmii, vẫn có thể format được nhờ infectus chip, có điều phải cài xxyxzz gì đấy để lấy thông số, nói chung, nên cài bootmii ngay khi có thể :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN