Bootmii Recovery Mode Fixed [Testing]

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
Dạo này nhiều bạn báo lỗi khi muốn Restore lại backup đã làm trên Wii với bootmii. Bootmii báo lỗi không restore được do không phải file dump từ Wii của bạn. Nguyên nhân mình đã xem qua, nhưng hơi dài dòng, nên không nói lại nhiều ở đây. Quan trọng là cách fix thì có những cách sau:

1/ MÌNH ĐÃ TEST, thành công 100%. Đang từ 4.1 trở về 4.0 luôn. Thế là mai phải update lại :|

Download link sau:

Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?qz14ydil3l3
Cách làm như sau: Sau khi backup, bạn sẽ có 1 file nand.bin và keys.bin trên thẻ nhớ, copy nó vào thư mục chứa file Bootmii-Keyfix.exe. Rồi chạy file này, sẽ có 1 cửa sổ hiện lên, bạn chỉ việc ngồi chờ. Xong xuôi đâu đấy nó sẽ tự động tắt, 1 file mới được tạo tên là keys-fixed.bin.

Bạn copy lại file nand.bin và keys-fixed.bin vào root thẻ nhớ. Rename lại thành key.bin. Sau đó vào recovery mode mà restore. Mặc dù mình khá hồi hộp khi làm bước này, nhưng cuối cùng cũng thành công, khá mừng rỡ :)

Cách này mình test với hackmii installer v3. Cho nên khuyên dùng cách này

2/ Chưa test, CẦN TESTER can đảm, cũng download link, nhưng là hackmii v4 phiên bản thử nghiệm, lấy từ web bootmii.org
Cũng làm như bình thường, kết hợp với bannerbomb. Backup và Restore thử xem thế nào nhé mọi người.

Link download
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?yj1grzwknty
3/ Dùng CMD, CHƯA TEST, CẦN TESTER

Put the files (keys.bin and nand.bin) in root of the SD card, then:

Windows:
1) Start -> Run -> cmd
2) Find the drive letter of your SD card, for example, F:.
3) Type this, replace the X with the drive letter: cd X:\
4) Type this: copy /b nand.bin + keys.bin nand.bin
5) ?????
6) PROFIT!!!

Nguy hiểm có lẽ là ở cách 3, nhưng với cách 1 đã thành công, bạn chỉ cần 1 file nand.bin và keys.bin đã fix thì việc cứu hộ là khá dễ dàng rồi nhá :)

lemonadess

Banned
Thì cách 3 dùng cửa sổ CMD để tạo dòng lệnh làm việc thôi. MÌnh chưa thử. Nhưng hình như là nó copy toàn bộ nội dung của keys.bin wa nand.bin rồi save lại.
Để cho đơn giản, bạn để 2 file cần thiết vào ổ C:\ hoặc D:\

Sau đó đành dòng lệnh trên rồi chờ nó thực hiện thôi :) Cách 1 khuyên dùng, vì mình đã làm thành công.

langtu

Nấm nhỏ
Máy mình bị full brick mừ. Hôm nọ đọc trên GBAtemp thấy có cách copy file nand từ máy khác qua để unbrick nhưng yêu cầu phải có keys.

lemonadess

Banned
À. Vậy là bạn không hề backup trước hả? Mấy cách trên không có bootmii as boot2 thì cũng vô dụng, vì không boot được. Nó chỉ sửa file key.bin thôi :|

vậy tại sao lại cần phải fix cái key.bin mà ko để nguyên đấy ?? và nếu mình xoá mất keys.bin rồi thì sao ??
Anyway - mình vừa thử cách trên và đã thành công - thật tuyệt vời - cảm ơn lemonadess nhá - keep pháting huy.

lemonadess

Banned
Không có gì, nhưng nick mình không có nghĩa như bạn nghĩ. Mong bạn đừng dùng từ đó nữa :| Gọi nick là được rùi.

File key.bin, nội dung nó khi mở bằng Hex Editor có dòng sau đây: ConsoleID: xxxyyyzzz (số Wii của bạn). Lỗi ở đây là, phải viết thành Console ID (có dấu cách) thì chương trình restore mới chấp nhận. Chương trình trên sửa lại chỗ này. Thế là sửa được.
Bản hackmii v0.5 đã sửa lại lun thì phải. Chưa test nên chưa biết :|

Nếu xóa keys.bin thì mọi chuyện đã hết. Không cách chi restore được. Vì console ID nó nằm ở trỏng. Mà mỗi máy thì khác nhau.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN