Cách check số Serials Number máy Nintendo Switch xem máy có hack được hay không

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mặc dù hiện tại máy Nintendo Switch bán ra trên thị trường đa phần không hack được, nhưng mình post bài dưới đây để giúp các bạn muốn chơi hack biết đâu may mắn tìm được máy có Serials Number hack được. Dưới đây là danh sách các serials number an toàn (hack được), cũng như các serials number máy switch đã fix lỗi phần cứng tạm thời không hack được (đa số là các máy sản xuất từ tháng 5/2018) để các bạn check số Serials Number máy Nintendo Switch.

P/S: Fix ở đây tức là không đưa máy Nintendo Switch về chế độ Brick (RCM mode) để hack được.

Serials bắt đầu bởi XAW1
XAW1007XXX trở về trước: An toàn (có thể hack được).
XAW1008XXX thì hên xui (có thể hack được, có thể không hack được).
XAW1009XXX trở về sau: đã fix, tạm thời chưa hack được.

Serials bắt đầu bởi XAW4: Tất cả các máy này đều hack được hết.

Serials bắt đầu bởi XAW7:
XAW70017X trở về trước: An toàn (có thể hack được).
XAW70018X thì hên xui (có thể hack được, có thể không hack được).
XAW70019X trở về sau đã fix, tạm thời chưa hack được.

Serials bắt đầu bởi XAJ1: Tất cả các máy này đều hack được hết.

Serials bắt đầu bởi XAJ4:
XAJ40052X trở về trước: An toàn (có thể hack được).
XAJ40053X thì hên xui (có thể hack được, có thể không hack được).
XAJ4006XX trở về sau đã fix, tạm thời chưa hack được.

Serials bắt đầu bởi XAJ7:
XAJ70042X trở về trước: An toàn (có thể hack được).
XAJ70043X thì hên xui (có thể hack được, có thể không hack được).
XAJ7005XX trở về sau đã fix, tạm thời chưa hack được.

Ngoài ra, để hiểu hơn về ý nghĩa của các ký tự Serials Number được in trên máy Switch, dưới đây là phần giải thích chi tiết về số Serials Number này:
X: NX, nói cách khác đây chính xác là mã của hệ máy (Nintendo Switch).
A: Đây là mã phần cứng. A: là thân máy Switch, B: là Joy-con trái (L), C: là Joy-con phải (R). Sau này có thể sẽ có D nữa, nhưng chưa công bố :))
J/ W: Có thể đây là mã nhận biết máy được bán tại đâu (Chưa rõ). J: là Nhật (Japan), W là phương tây (West).
10/14/40/70: có thể đây là mã xưởng sản xuât, lắp ráp?
Ví dụ: Máy Nintendo Switch có Serials Number: XAJ70002712345

X: Hệ máy Nintendo Switch
A: Thân máy Nintendo Switch
J: được bán ra tại Nhật??
70: được lắp ráp, sản xuất tại xưởng ABC, XYZ...
002712345: là số máy, số lô sản xuất.

Trên là phần hướng dẫn sơ lược cho các bạn có thể check số Serials Number máy Nintendo Switch của mình có hack được hay không, cũng như giải thích về ý nghĩa của Serials Number được in trên máy Nintendo Switch. Nếu Serials Number bạn nào nằm trong dòng màu xanh lá thì chúc mừng mang máy đi hack thôi!!, màu cam thì đừng vội nản lòng, thử mới biết được. Còn màu đỏ thì xin chia buồn cùng bạn.

Cám ơn bạn @duonglv đã chia sẻ thông tin

Bình luận

Có thể hack đc như XAW 10081xxx thì có phải nếu đưa máy về chế độ Recovery Mode thì là máy hack đc phải ko ?
Ý mình muốn bít chắc chắn máy đó hack đc hay ko ấy

Đưa máy về chế độ RCM thì máy nào cũng đưa về được, quan trọng là khi inject payload thì máy có inject được hay không thôi
Nếu inject được và máy hiện lên logo hack như SXOS hay ReiNX mới gọi là hack được nhé
Máy của bạn là 10081xxx thì hên xui bạn nhé ^^

Mình chạy hack thử khi click vào inject payload phần mềm Tega cũng báo chữ xanh là payload injected . Nhưng trên máy switch vẫn đen thui ko hiện gì lên hết .
Rồi chạy thử hekate caser mod để backup nand nó cũng y zậy

vậy thì có thể máy của bạn không hack được rồi. khi inject vào thì màn hình hiện chương trình hack lên liền. Nếu chỉ chớp 1 cái rồi tắt luôn thì chắc chắn ko hack được bạn nhé

Thêm cách kiểm tra những serial máy hack Nintendo Switch dành cho bạn nào lười tra bảng trên:

Cách dễ nhất để kiểm tra trực tiếp trên website github của AKDM bên dưới bạn có thể check số serial máy Nintendo Switch của mình, ghi lại số serial đó

Trước tiên đánh số serial dưới thân máy Switch vào ô ENTER S/N :

https://akdm.github.io/ssnc/checker/

- Sau khi nhập vào, nếu xuất hiện thông báo màu xanh với chữ "SAFE" có nghĩa là máy Nintendo Switch của bạn có thể hack được để chơi game chép copy free

- Nếu nếu xuất hiện thông báo màu đỏ " PATCHED " có nghĩa là máy Nintendo Switch của bạn đã bị vá lỗi chống hack chỉ còn cách mua thẻ game băng gốc mà thôi. Giải pháp trong lúc chờ đợi các team như ReiNX, SXOS bẻ khóa seri máy mới thì bạn có thể chơi đỡ các game miễn phí trên Nintendo Switch trước: https://www.nshop.com.vn/blogs/news/mua-may-nintendo-switch-nhung-khong-du-tien-mua-game

Series XAK hack được không bạn? Thấy báo warning mà hên xui quá
tuỳ bạn ạ, máy càng sản xuất gần đây thì càng có nhiều khả năng không hack hack được, mà XAK mình chưa thấy số series nào như vậy, bạn gõ nhầm chăng?

tuỳ bạn ạ, máy càng sản xuất gần đây thì càng có nhiều khả năng không hack hack được, mà XAK mình chưa thấy số series nào như vậy, bạn gõ nhầm chăng?
XAK máy bên đài với hàn quốc bác ah, mình gõ hết series nó ra warning nên thôi. Nếu mà series hack được tuy nhiên fw 7.0 giờ phải chờ hết ah bác

Bình luận bằng Facebook

Cộng đồng Facebook của NintendoVN

Danh mục bài viết

Download game mới ra
486
Game cổ
17
Gundam World
43
Hướng dẫn - Thủ Thuật
14
Nhịp sống game thủ