cách đơn giản để bắt đủ 491 con pokemon trong diamon

Cửa hàng game Nintendo nShop

cách này vô cùng đơn giản ko bit hack cũng làm được.ko bit có ai viết chua.hi:em36:

bạn cần sử dụng 1 bản đã hack . save của bản diamon mà bạn đang chơi.
bạn có thể dùng bản hack Pokemon Bloody Diamond(tìm trong diễn đàn)
link down:http://www.mediafire.com/download.php?ma2tykyljxt

bạn chỉ cần đổi tên file save của bạn cho giống với tên bản hack là được. sau đó mở bản hack lên vào đó bắt pokemon . bắt đủ rùi thì đổi tên file save lại như cũ.thế là bạn có đủ bộ pokemon. file save cua ban ko hề bi ảnh hưởng hay lỗi gì hết.

với cách làm này bạn có thể ap dụng cho pokemon Heart Gold & Soul Silver
hiện tại chi có bản tiéng nhật,. sau này ra bản tiếng anh.nếu tiếc file save cũ thì bạn cũng chỉ việc đổi tên file save lại là có thể chơi tiếp trên bản tiếng anh.

mình đã làm thử với bản plantium và diamon rùi .hoan toàn chạy tốt và ko bị lỗi

chơi trên máy Nds cũng làm được như vậy

Khuyến cáo:lên copy save ra để đề phòng có sự cố:em36:

rekkuuza

Nấm nhỏ
Đây chỉ là phát hiện mà chẳng thằng nào thèm quan tâm. Bởi vì ai chơi pokemon D/P cũng đều biết đổi file save 2 bản này với nhau !
Mà 2 con còn lại là con gì thế ?

cách này vô cùng đơn giản ko bit hack cũng làm được.ko bit có ai viết chua.hi:em36:

bạn cần sử dụng 1 bản đã hack . save của bản diamon mà bạn đang chơi.
bạn có thể dùng bản hack Pokemon Bloody Diamond(tìm trong diễn đàn)
link down:http://www.mediafire.com/download.php?ma2tykyljxt

bạn chỉ cần đổi tên file save của bạn cho giống với tên bản hack là được. sau đó mở bản hack lên vào đó bắt pokemon . bắt đủ rùi thì đổi tên file save lại như cũ.thế là bạn có đủ bộ pokemon. file save cua ban ko hề bi ảnh hưởng hay lỗi gì hết.

với cách làm này bạn có thể ap dụng cho pokemon Heart Gold & Soul Silver
hiện tại chi có bản tiéng nhật,. sau này ra bản tiếng anh.nếu tiếc file save cũ thì bạn cũng chỉ việc đổi tên file save lại là có thể chơi tiếp trên bản tiếng anh.

mình đã làm thử với bản plantium và diamon rùi .hoan toàn chạy tốt và ko bị lỗi

chơi trên máy Nds cũng làm được như vậy

Khuyến cáo:lên coppy save ra để đề phòng có sự cố:em36:
dở hơi quá.....................

gameboy89

V.I.P Member
Nếu vậy có nghĩa khi beat game xong bên Diamond thì chuyển file save sang Pear đổi tên cho giống rùi đi bắt cũng đc :))

Làm thế có vẻ cực wa' nhỉ , trade 2 người cho nhanh :)). Mà hình như bắt đủ pokemon đc og giáo sư cho cái ji đó phải hok nhỉ :-?

Ultimate

Nấm nhỏ
Mấy cậu hiểu nhầm hết rồi:em39:

Làm phí công chia sẻ của chủ topic :(

Ý của cậu ấy là mình dùng Save của D/P để chơi bản hack Bloody Diamond,bản này có thể bắt tất cả Pokemon trong môi trường hoang dã,từ Starter cho đến Legend,chứ không cần trade hay event gì hết.Sau khi bắt xong chuyển tên về bản gốc chơi là dc

sorry mọi người nếu quả thật bài viết là ko hay. mình vốn viết để cho những người mới chơi pokemon mà ko biết cách để bắt được toàn bộ 491 con pokemon. đặc biệt là những người không biết dùng chương trình hack hay ko thích dùng hack (làm game mất hay) bit cách để có được 491 con pokemon.làm thế này chi giống như là bạn cho nhân vật của bạn đi " du lịch " trong bản pokemon khác rùi về thôi. ^^ .công thêm đâu phải ai cũng biết có thể chuyển File save bằng cách đổi tên đâu. bạn biết nhưng có thể người khác không biết. không ai nói . ko ai viết thì làm sao mà biết được

cho hoi choi pokemon phien ban LG khi dnah tu dai thien vuong lan 2 rui vay con di dau nua ko ??? ai biet chi minh nhe^^ tai khi di wa hon dao so 1 no bao co mot hon dao GOLDENROD CITY ?? minh ko biet hon dao do o dau nua ai biet giup minh voi ^^ thank nhiu

đổi file sav ko thưc hiên được với 2 game khác nhau... ví dụ giữa Diamon & plantium không thể đổi được. nhưng mà giữa bản Diamon [janpan] với Diamon [Eng] thì đổi được

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN