Cần giúp đỡ về giả lập Dolphin để chơi FE9 trên PC

Cửa hàng game Nintendo nShop

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ

Lỗi giống ở trên....

Update VGA,Visual C++2005,rồi down cả directX mới nhất về nó vẫn không chịu nhận cái Dolphin KB ở tap Pulgins trong Config option :(

Mình down cả Build mới nhất của Dolphin trên trang chủ cũng không được :-<

Máy mình : Window7-32Bit Dual2Core 2.4 ATI Radeon HD 4850

Có ai biết bị làm sao không giúp với :((
Giúp với :((

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
mình cũng xài dolphin 3661 nhưng chơi đc 1 lúc là error >>> mất save, phải save state liên tục nhưng đến map cuối là thua game nhất định ko chịu load :((:((

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ
mình cũng xài dolphin 3661 nhưng chơi đc 1 lúc là error >>> mất save, phải save state liên tục nhưng đến map cuối là thua game nhất định ko chịu load :((:((
Chắc tại máy cậu không đủ khỏe...
Mình chẳng hiểu sao dùng win7 thì không chạy đc nhưng cài lại xp thì lại chạy ngon lành :)
Cái giả lập dolphin này cần cấu hình máy cao phết đấy :(

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
mình có cái dolphin 4525 thì ko bị error lẫn đứng game gì cả nhưng texture bị sao ấy, nói chung là giống như trong lùm chơi đau mắt ác. mình toàn chơi trên 3661 đến đoạn nào error nhiều quá hoặc nó ko load thì chép save qua 4525 giải quyết nốt.
hay 1 chỗ là chỉ mổi FE chơi mới bị :( game khác thì ngon lành

The dark knight

Leader of the Sable's Order
Ờ, theo mình thì với Windows 7 thì bạn phải chỉnh Screen Resolution sao cho nó còn 800x600 đã(Cái bé nhất)rồi mới chơi được.Hôm trước mình lên mạng lướt Web thấy có mấy đứa bảo thế:D

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
đây, bản Dolphin từ 42xx + trở lên đều bị thế này đây

bực ko chịu đc

còn đây là bản 3972, tuy ko bị cái vụ địa hình nhưng lỗi game rất nhiều, về sau ko thể chơi đc

The dark knight

đây, bản Dolphin từ 42xx + trở lên đều bị thế này đây

bực ko chịu đc

còn đây là bản 3972, tuy ko bị cái vụ địa hình nhưng lỗi game rất nhiều, về sau ko thể chơi đc

Quả này thì chịu rồi, có ai có cách nào giúp đỡ mọi người không?
P/S: Edo này, lần sau resire cái hình đi, to quá.

The dark knight

Chơi FE12 bằng giả lập, kinh thật. Chẳng hiểu sao mà tự dưng đoạn đầu lại lỗi rùm lum rồi game giật giật, xong đó rồi quân địch loạn cả lên, rồi như có động đất rồi lại quay lại từ đầu=>Nản, chơi băng gốc.

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Cái này nhìn ngộ quá, giống như ike & mist bị mắc trong lùm cây 8-}
ban đầu cứ tưởng nó bị vướng trong lùm, nhưng 2,3 ván sau cũng vậy nên biết ngay là lỗi

Chơi FE12 bằng giả lập, kinh thật. Chẳng hiểu sao mà tự dưng đoạn đầu lại lỗi rùm lum rồi game giật giật, xong đó rồi quân địch loạn cả lên, rồi như có động đất rồi lại quay lại từ đầu=>Nản, chơi băng gốc.
sao ko down rom về mà chơi?

The dark knight

Hình như chơi Wii với Gamecube bằng Dolphin thì có cần wiimote đâu bạn? Hình như là dùng phím của bàn phím mà chơi, cái này không chắc lắm vì chưa thử bao giờ.

bạn nào có bản dolphin nào ngon thì giới thiệu mình đi , mình cảm ớn trước :D

---------- Post added at 01:08 PM ---------- Previous post was at 01:07 PM ----------

mấy bản dolphin mình chơi vào trận speed có 25 - 30 à , chậm quá đi à\m/

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
bạn xài Dolphin 3972 thì sẽ ko bị lỗi hình ( như mình đã post trên kia). Nhưng từ màn đánh black knight trở đi game sẽ ko load đc nữa. Lúc đó chép save ( trong dolphin3972\ User\ GC\ MemoryCardA.EUR.raw) sang bản dolphin 4525 hoặc tất cả những bản Dolphin mới mà chơi, tuy sẽ bị lỗi hình nhưng ít nhất vẫn còn chơi đc :D
mình chơi FE9 speed cũng đc có 70% - 80% à. còn chơi FE10 thì thôi rồi 35% - 55% :(
lưu ý bản 3972 cứ 5 phút save state 1 lần đề phòng đang chơi nó crash game
nhớ set priority lên mức cao nhất và hạn chế mở các chương trình khác như yahoo đi như thế sẽ giảm tỉ lệ crash

The dark knight

Chơi cái dolphin nguy hiểm y như cái 1964 của Nin64, ai đời chơi 1 tí là crash, bật đi bật lại mệt lắm. Còn cái này thì nghe nguy hiểm quá, chắc mình cứ chơi máy cho lành, mua đĩa tốn tiền còn hơn tốn công.

The dark knight

Dùng art money đó bạn, mở cái art money ra, mở dolphin rồi gõ vào mấy ô số tiền thật của bạn, xong rồi sau gõ vào số tiền bạn muốn chuyển thành là ra ngay.

The dark knight

Cứ art money mà hack, mình dùng suốt với hầu hết game nên bây giờ tiền ngập đầu, chẳng biết mua cái gì cho nó hết tiền nữa:(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN