Cần giúp đỡ về Harvest Moon: Island of happiness.

Cửa hàng game Nintendo nShop

Đây là phiên bản HM đầu tiên mình chơi nên có chút bỡ ngỡ. Mình chơi HM, mà lúc tới nước cho ô đất 3x9 thì chỉ tưới được ô bên ngoài, ô trong thì chịu, còn nếu may mắn cây không toi thì lúc thu hoạch cũng chả thu hoạch được, có cách nào để thu hoạch được không.

DraconKing

Nấm nhỏ
Lâu rồi không chơi nên chỉ nhớ mang máng thôi nha ^^:
1. Đi bộ(chuyển hẳn sang chế độ đi bộ ấy đừng bấm chạy xíu rồi dừng) giữa các hàng cây thử xem.
2. Bạn thử lúc vừa bấm nút tưới nước xong thì bấm nút di chuyển xêm nhân vật có lê sang ô bên cạnh không.
3. Nếu 3 cách trên vẫn hông được thì bạn chỉ còn cách nâng cấp bình tưới lên thì sẽ tưới được nhiều ô một lúc(bằng cách giữa nút tưới một lúc như tụ chưởng ấy :)) )

devil6002

nWriter
Đây là phiên bản HM đầu tiên mình chơi nên có chút bỡ ngỡ. Mình chơi HM, mà lúc tới nước cho ô đất 3x9 thì chỉ tưới được ô bên ngoài, ô trong thì chịu, còn nếu may mắn cây không toi thì lúc thu hoạch cũng chả thu hoạch được, có cách nào để thu hoạch được không.
Vừa đúng lúc em mình nó đang chơi lại game này, trùng hợp ghê :))
Bản này điều khiển hoàn toàn bằng stylus mà, không dùng phím bấm được đâu, chắc bạn dragon nhớ lộn rồi
Bạn ghi lộn thì phải, 1 ruộng có 3x3 ô thôi mà :D, mà tớ cũng lâu không chơi rồi, không nhớ lắm, nhưng theo em tớ nhìn hôm qua em tớ chơi thì nó vẫn đi vào ô ở trong được mà(mặc dù lúc đó cây cải đã tới giai đoạn 2), bạn cứ dùng stylus chạm cho nó đi từ từ xem, lúc tưới thì phải cho nó đi từng bước chứ đừng kéo nhanh
Còn vụ thu hoạch thì bạn cứ tới kế bên cây rồi bấm vô, nếu không nhổ củ lên được thì cứ tưới tiếp tới ngày nào nhổ được thì thôi

DraconKing

Nấm nhỏ
ừ chết nhớ nhầm thiệt, bản này mình chơi cũng đến được mùa xuân năm 2 thì đành buông bút vì quá mỏi tay và thương cái màn hình DS quá :D mà mình nhớ nếu là bản dùng stylus này thì trong hướng dẫn ở ngày đầu tiên có đầy đủ cách di chuyển rồi mà nhỉ. Btw, cây thường có 2-4 giai đoạn lớn dần mới thu hoạch được bạn à.

Có cách nào kéo dài thanh stamina được không, vì mình tưới cây một chút là đã cạn rồi, toàn phải kiếm trái tim ăn dần thôi.

DraconKing

Nấm nhỏ
1. Thanh stamina kéo dài được, bạn có thể làm rồi đeo mấy cái pedant hoặc gắn Green Wonderful vào vật dụng để giảm lượng stamina cần thiết khi sử dụng.
2. NPC sẽ không nhận quà của người lạ, muốn tặng được thì chịu khó tới nói chuyện với họ hàng ngày, sau một thời gian họ sẽ nhận quà.

Mình đọc hướng dẫn thấy có nói đến cái cửa hàng của Charlie, nhưng mà có cách nào mở được nó không, vào hỏi nó nó chỉ cho gắn đá Wonderful Stone thôi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN