Cần xin file Nand back up từ bootmii của wii jp đời đầu.

Cửa hàng game Nintendo nShop

4rum mình có bạn nào có Wii Jp đời đầu serial LJxxxxxx đã cài bootmii như boot2 làm ơn cho mình xin cái file Nand backup từ boodmii được ko? system version 4.0 trở lên nhé.
Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Mình vẫn cần bạn ạ. Quan trọng nhất là nand đc backup full từ bootmii bạn nhé. Nếu bạn có làm ơn cho mình xin. Cảm ơn bạn rất nhiều.
Bạn chờ khoảng 2 ngày nhe.
Tối hôm nay mình kẹt công chuyện, tối mai mình đi làm về sẽ xem máy mình đang chạy BootMii nào & mình NandBackup cho bạn + thông tin chi tiết.
Sẽ upload lên "mediafire" cho bạn.

Bạn chờ khoảng 2 ngày nhe.
Tối hôm nay mình kẹt công chuyện, tối mai mình đi làm về sẽ xem máy mình đang chạy BootMii nào & mình NandBackup cho bạn + thông tin chi tiết.
Sẽ upload lên "mediafire" cho bạn.
Oke thanks bạn. File Nand backup full từ bootmii có dung lượng là : ~528mb bạn nhé. Bạn làm ơn để recovery khi cut file = winrar dùm mình nhé.
Với lại quan trọng nhất là bootmii phải cài như boot2 bạn nhé.

Oke thanks bạn. File Nand backup full từ bootmii có dung lượng là : ~528mb bạn nhé. Bạn làm ơn để recovery khi cut file = winrar dùm mình nhé.
Với lại quan trọng nhất là bootmii phải cài như boot2 bạn nhé.
NandWii Backup
Modem NO: RVL-001(JPN)
Serial NO: NJF11782959[4]
Link download MediaFile

Mình không biết có phải máy mình đang là BootMii cài như boot2 không nữa.
Mình format thẻ & copy thu muc BootMii vào thẻ (trong có 3 file, mình có nén chung với mấy file Nand).
Gắn vào Wii & mở Wii lên thì nó hiện ngay giao diện BootMii giống hình bác "langtu" post trong bài [BootMii-Công cụ phòng ngừa Brick hiệu quả]

Hy vọng file Nand này giúp được vấn đề của bạn.

NandWii Backup
Modem NO: RVL-001(JPN)
Serial NO: NJF11782959[4]
Link download MediaFile

Mình không biết có phải máy mình đang là BootMii cài như boot2 không nữa.
Mình format thẻ & copy thu muc BootMii vào thẻ (trong có 3 file, mình có nén chung với mấy file Nand).
Gắn vào Wii & mở Wii lên thì nó hiện ngay giao diện BootMii giống hình bác "langtu" post trong bài [BootMii-Công cụ phòng ngừa Brick hiệu quả]

Hy vọng file Nand này giúp được vấn đề của bạn.
Mình đã check file Nand của bạn. Bootmii bạn đã cài như boot2. Thông số boot1, boot2 trong Nand của bạn + key đây.

Máy bạn đời trước 2008 đúng chuẩn đời mình cần ^^
Cảm ơn bạn rất nhiều nhé :)

Mình lại cần 1 file Nand Wii nữa :( Bạn nào có thông số giống thì làm ơn cho mình xin với nhé :(
- System Menu 4.2 hoặc có thể thấp hơn
- Bootmii cài như boot2 ( bootmii as boot2 ) ( quan trọng nhất và cần nhất )
- Nếu các bạn kiểm tra được boot1 và boot2 thì làm ơn kiểm tra dùm mình nhé.
>>>Boot1 mình cần là boot1b và boot2 mình cần là boot2v4(with bootmii)
>>> System menu dưới 4.2 mà boot1 và boot2 đúng là boot1b và boot2v4 là được. Ko cần quan tâm system menu.

Kiểm tra boot1 và boot2 các bạn dùng WiiFlash Toolz v0.3 kiểm tra nhé. Sau khi dump file Nand = bootmii as boot2 vào SD, bạn dùng cái WiiFlash_Toolz_v0.3 chọn file đấy trên PC là nó tự hiện lên thôi. Dung lượng file Nand là 528MB nhé :(

Bạn nào có máy đời trước 2008 mà cài đc bootmii như boot2 làm ơn dump = bootmii cho mình xin cái file Nand nhé :(
Nén rar các bạn làm ơn để Recovery dùm mình nhé.

Mình cần Nand gần giống file lần trước bạn mhd_pc đã up cho mình, nhưng lần này là boot2v4 chứ ko phải boot2v2 như hình nhé:(

Cảm ơn các bạn rất nhiều :(

Đây là phần mềm Wiiflash tool v3 : http://www.mediafire.com/?bvy94c89x3cg754

Mình lại cần 1 file Nand Wii nữa :( Bạn nào có thông số giống thì làm ơn cho mình xin với nhé :(
>>> System menu dưới 4.2 mà boot1 và boot2 đúng là boot1b và boot2v4 là được. Ko cần quan tâm system menu.

Kiểm tra boot1 và boot2 các bạn dùng WiiFlash Toolz v0.3 kiểm tra nhé. Sau khi dump file Nand = bootmii as boot2 vào SD, bạn dùng cái WiiFlash_Toolz_v0.3 chọn file đấy trên PC là nó tự hiện lên thôi. Dung lượng file Nand là 528MB nhé :(

Bạn nào có máy đời trước 2008 mà cài đc bootmii như boot2 làm ơn dump = bootmii cho mình xin cái file Nand nhé :(

Mình cần Nand gần giống file lần trước bạn mhd_pc đã up cho mình, nhưng lần này là boot2v4 chứ ko phải boot2v2 như hình nhé:(

bạn nào làm ơn giúp mình với :(
Ko cần phải là wii jap, chỉ cần có bootmii as boot2 và boot1b boot2v4 là đc :( Hệ nào cũng đc hết :(

File NAND hôm rồi của mình là Boot2v2 à?
Vậy làm sao cho nó lên Boot2v4 vậy! mình update nó lên rồi upload cho bạn luôn.

File NAND hôm rồi của mình là Boot2v2 à?
Vậy làm sao cho nó lên Boot2v4 vậy! mình update nó lên rồi upload cho bạn luôn.
Bạn đừng update lên, brick máy đấy, mà brick là phải lập trình lại Nand đấy.
Để có bạn nào có sẵn mình xin đỡ hơn :(
Cảm ơn bạn nhiều nhé.

PS : Nand máy bạn mình vẫn lưu lại. Kể cả sau này chẳng may bạn có nghịch gì mà brick full màn hình đen xì ko vào đc bootmii + ko vào đc bất cứ cái gì để unbrick = soft thì mình vẫn cứu đc cho bạn :) Có điều mình tít ngoài HN, bạn lại trong Sài Gòn. Hic. Nói vậy thôi chứ dùng nên cẩn thận, đừng để brick ^^! hic. Mà cái đống Save của bạn khủng hoảng thật ^^! Gần full các block ^^!

Bạn đừng update lên, brick máy đấy, mà brick là phải lập trình lại Nand đấy.
Để có bạn nào có sẵn mình xin đỡ hơn :(
Cảm ơn bạn nhiều nhé.

PS : Nand máy bạn mình vẫn lưu lại. Kể cả sau này chẳng may bạn có nghịch gì mà brick full màn hình đen xì ko vào đc bootmii + ko vào đc bất cứ cái gì để unbrick = soft thì mình vẫn cứu đc cho bạn :) Có điều mình tít ngoài HN, bạn lại trong Sài Gòn. Hic. Nói vậy thôi chứ dùng nên cẩn thận, đừng để brick ^^! hic. Mà cái đống Save của bạn khủng hoảng thật ^^! Gần full các block ^^!
(-_-) full rồi đấy chứ.
Lâu lâu có game mới phải vào xóa bớt mấy cái save game không cần thiết. Mình thì chưa chơi hết các game trong HDD (khoảng >300 games) nhưng lại thích tải về, chạy thử & sưu tập.

Mình đang cài cái máy Wii (AUS) của thằng em đem từ úc về, NAND của nó cũng chỉ là Boot2V3 thôi.

(-_-) full rồi đấy chứ.
Lâu lâu có game mới phải vào xóa bớt mấy cái save game không cần thiết. Mình thì chưa chơi hết các game trong HDD (khoảng >300 games) nhưng lại thích tải về, chạy thử & sưu tập.

Mình đang cài cái máy Wii (AUS) của thằng em đem từ úc về, NAND của nó cũng chỉ là Boot2V3 thôi.
Chắc là cái file Nand thời điểm bạn backup cho mình là chưa full ^^. Vẫn còn trống mấy slot. Nhưng mà nhìn đã sợ rồi ^^!
Nếu đc bạn backup cho mình xin nốt cái file Nand boot2v3 đấy nhé ^^! Cảm ơn bạn rất nhiều :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN