Cảnh báo quan trọng,ai có Wii mời đọc!

Cửa hàng game Nintendo nShop

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Để phòng chống Brick Wii xin vui lòng làm theo một số điều sau

1.Những việc nên làm.
-Cài đặt Bootmii và làm backup NAND,điều này với bootmii as boot2 sẽ có khả năng phục hồi gần như 100% các loại brick.

-Cài đặt preloader,rất nên làm nếu bạn không cài được Bootmii như boot2.Preloader cũng giúp bạn phục hồi nhều lỗi hoặc Brick và trong nhiều trường hợp không nhất thiết phải restore bootmii NAND,Prloader cũng làm tốt.

-Cài đặt(hoặc patcht với Dop-ios) IOS system menu Trucha patch(vd :IOS60patch với system menu 4.0-4.1 hoặc IOS70patch với system menu 4.2)

-Loại bỏ các phiên bản stubbed IOS (sử dụng Dop-ios MOD)

-Trước khi Hack Wii phải đọc kỹ các hướng dẫn mà bạn cho là phù hợp với Wii của bạn.

2.Những việc không nên làm

Không bao giờ được gỡ bỏ(uninstall) hệ thống system menu
Wii không thể làm việc mà không có system menu.

Không bao giờ gỡ bỏ IOS dùng cho system menu IOS30,50,60,70.
Điều này cũng làm cho Wii ngừng hoạt động vì System menu ko thể hoạt động nếu thiếu các IOS này.

Không gỡ bỏ các IOS dưới 200
Các IOS này là rất quan trọng cho mọi hoạt động của Wii vì thế bạn không nên động tới chúng.

Không nên downgrade IOS cũng như system menu
Nếu bạn không có kinh nghiệm không làm việc này,nó rất nguy hiểm nếu bạn hạ cấp với stubbed IOS.Tôi có thể downgrade system menu nhưng sẽ không hd ở đây vì nó không thực sự cần thiết.
Để cài đặt một system menu mới bạn phải chắc chắn đã cài đặt những IOS cần thiết,nhất là các IOS mà system menu sử dụng.

Không update bằng đĩa
Update bằng đĩa có thể dẫn tới brick hoặc semi-brick cho Wii của bạn.Nó chỉ được thực hiện trong những trường hợp nhất định theo hướng dẫn của forum.
Thông thường nó là không cần thiết.

Không update online trực tiếp với Nintendo

Update online sẽ gỡ bỏ các softmod của bạn,bootmii và có thể brick Wii của bạn, nhất là Wii có gốc KOREA chuyển hệ.
Điều này không đồng nghĩa với sử dung một hướng dẫn online của forum.

Không cài đặt các file wad có nguồn gốc không rõ ràng
Các file wad có nguồn gốc không rõ ràng có thể gây nên bannerbrick hoặc full brick Wii của bạn.Tốt nhất chỉ cài những file Wad đã qua kiểm chứng,có phản hồi tốt từ phía người sử dụng.

Không nên cài Theme cho system menu nếu bạn không có bootmi as boot2
Có rất nhiều rủi do cho việc cài đặt các theme vì có thể nó sẽ không tương thích với system menu hiện tại của bạn.

Không fomat Wii của bạn
fomat ko gỡ bỏ tất cả softmod của bạn mà có thể gây brick.

Wii có gốc KOREA đã chuyển hệ không update 4.2 với mọi phương pháp
Wii Hàn có số seri bắt đầu LKM ######### nếu update 4,2 sẽ gây ra lỗi error003 brick hoàn toàn Wii của bạn tới nay chưa có cách hồi phục hữu hiệu.

Không được rút điện trong các tiến trình cài đặt các IOS hay system menu
Điều này sẽ gây những trục trặc nghiêm trọng thậm chí Brick hoàn toàn Wii của bạn.Bạn nên kiên nhẫn chờ đợi cho tới khi hoàn tất softmod theo một hướng dẫn.

Không sử dụng các hướng dẫn Youtube mà bạn tình cờ tìm thấy
Youtube đôi khi có những cái bẫy,bạn không nên đánh cược Wii của mình vào những việc không chắc chắn.Hãy làm theo những hướng dẫn trong forum và đặt câu hỏi nếu bạn chưa hiểu vấn đề nào đó.

Không bao giờ vội vàng
Vội vàng, bất cẩn đó là những nguyên nhân chính gây nên Brick Wii của bạn.Hãy tìm hiểu kỹ lưỡng trước khi hành động và nhớ đặt câu hỏi cho mọi điều còn khúc mắc.Khi đã tiến hành softmod nên làm chính xác và đầy đủ theo một hướng dẫn của forum.Tuyệt đối không bỏ bước hay tự chế khi bạn chưa có đủ hiểu biết.
Với Wii những sai lầm có thể phải trả giá đắt và không phải lúc nào cũng cho bạn cơ hội sửa chữa.

Có thể còn có nhiều vấn đề nữa và các bạn có thể bổ xung.

cho mình hỏi cách ngăn chặn update từ đĩa.
Mình đang xài Wii Korea chuyển hệ. Mới mua của Halo, không bít là soft mod hay chip mod :(
Thanks.

fly_us

Nấm bình thường
Vào forum kiếm priiloader, install xong vào phần system setup disable hết những update tự động tự net và đĩa đi.

cho mình hỏi cách ngăn chặn update từ đĩa.
Mình đang xài Wii Korea chuyển hệ. Mới mua của Halo, không bít là soft mod hay chip mod :(
Thanks.
Kiểm tra thử nó là phiên bản gốc bao nhiêu. Nếu cài được bootmii như boot2 thì kệ bà nó muốn update cỡ nào cũng được chẳng sao cả.
Còn ko thì cài priiloader vào rồi vào bỏ mấy cái update thành disable là được

lanbe2007

Thành viên lâu năm
ko có đâu bạn.Update 4.2 bootmii đã bị xóa rồi(có thể cài lại được) những FW mới tình hình chưa biết sao.
Vậy nên tránh update trực tiếp Nintendo là tốt nhất.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN