Cảnh báo về tiệm MiMi

Cửa hàng game Nintendo nShop

pokemon gà

Nấm nhỏ
xin lỗi trước nếu post sai chỗ8-x
chuyện là hồi trước mình hay mua đồ chỗ MiMi
Lúc đó mình có mua 1 cái Xbox ( khoảng 4~3 năm trước). Máy rất hay hư đem sửa rất tốn tiền.:em19: Lúc đó mình nghĩ tại mình ko biết giữ máy:myemo0129:.
Sau đó thì mình mua cái Wii ở tiệm Hiệp Lực vì bên MiMi chém quá:em08:.
hôm chủ nhật vừa rồi mình đem cái máy đó cho bà dì. Máy bị hư mình kêu đem ra MiMi sửa (mình ko đi:)])
Bữa nay bà dì qua nói cho mình biết 1 tin.
cái chỗ MiMi nói máy đó là hàng nhái8-x8-x:em19:. Mà mình mua ở MiMi:xm0002::xm0002:.Có thể tiệm MiMi bán hàng nhái. Vì vậy mình khuyên các bạn đang mua ở MiMi cẩn thận. Ai chưa biết thì nên tránh vì nó là 1 tiệm vừa chém vừa thiếu hiểu biết nữa.Lúc nó còn ở tiệm nhỏ thì rất ân cần lúc ăn nên làm ra thì chảnh ko cần khách:em08::em08::em08::em08:
Cám ơn vì đã đọc:band1[1]:

HaLo được nhất ....MiMi nổi tiếng hồi đó đến giờ mà
halo được này nhe'
dạo trước mama mang dsi tới halo kêu sửa máy dsi tự nhiên mất hết game do mình up fw từa lưa.sau khi mang tới halo nhân viên gọi cho em mình nói bị ai đó đổi r4i thành r4 giờ phải mua r4i với giá 550k,mama ko chịu mang máy về thì r4i vẩn còn trên slot1

huan306

Nấm nhỏ
tớ cũng có xin papa mua 2cái Ds mà bi giờ nó hư đủ thứ như: pin sài được 4h,1 cái máy thì sạc ko vào,....

htduy

Nấm nhỏ
halo với mimi + toàn thể mấy tiệm kia ko chỗ nào xài vô hết
ai không biết vô chúng chặt chém hết sức,tốt nhất trước khi mua mình chịu khó search google tham khảo forum nhờ mọi người chỉ dạy

halo được này nhe'
dạo trước mama mang dsi tới halo kêu sửa máy dsi tự nhiên mất hết game do mình up fw từa lưa.sau khi mang tới halo nhân viên gọi cho em mình nói bị ai đó đổi r4i thành r4 giờ phải mua r4i với giá 550k,mama ko chịu mang máy về thì r4i vẩn còn trên slot1
halo làm gì bán r4i chỉ có bán acekard 2i thôi

lemonadess

Banned
Vấn đề ở đây là MiMi bán hàng nhái nhưng nhái cái gì đây? Mấy cái máy console lẫn handheld bây giờ làm gì có hàng Tàu mà bán :)) Có chăng là máy cũ, bị tân trang lại thành mới, rồi "chặt chém" thiên hạ thôi.

Ở trong phạm vi khu Pasteur đó thì Halo là làm ăn tốt nhất rồi :| 3 cái máy mình đều mua ở đó. Cộng thêm linh tinh gần 20 chai rồi :)) Và ko có cái nào trục trặc cả. Toàn mình phá hư rồi đem sửa thôi :( Hiệp Lực thì bán máy mắc hơn cả Halo nữa.

Kame-Hino

Super Moderators
mình mua ở Mimi hùi còn học cấp 2, sau gần chục năm thì mình thấy chỉ có pà chủ (chị Mi) là nói chuyện còn được chứ nhân viên mình thấy kì cục lém, dù mình từng mua rất nhìu lần hay rất nhìu món đi chăng thì cách đối xử cũng rất lạnh nhạt:em16:, và nói thật chứ càng về sau giá càng mắc dữ dội :em27:và nhìn rất củ kĩ, chế độ bào hành kinh hoàng...kinh nghim nì là thực tế

còn Halo mình ghé wa 2 lần, lần đầu cách đây 3 năm, mua cái SD card thì ok, ko có gì bàn. Hùi đầu năm mình ghé mua cái crystal case cho NDS thì nhân viên trong đó xúm lại nói DSL của mình là hàng refurbished, khẳng định DSL hoàn toàn ko có màu này=)) (màu xanh chuối) và máy đã bị bung là cái chắc (mới mở hộp 2 ngày:myemo0105:), và khuyên mình nên bán nó, wa Halo mua 1 bản limited đẹp hơn (hàng của mình là us đàng hoàng)?????
vì mình là con gái, nhìn có lẽ gà lém hay sao nhỉ? ko hỉu nỗi???:myemo0137:

cạch lun tới già

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
chắc bọn halo không nhập hàng limit nên không biết màu này, vụ bọn nó nói là máy đã bị bung còn buồn cười nữa, ai rảnh bung máy ra thay vỏ để bán bao giờ =))

cũng may chị là người có kinh nghiệm về DS nếu không đã có 1 chú limit đi về nơi xa lắm :cc_surrender[1]:

thailong_govap

Nấm nhỏ
bọn halo lắm trò nhiều kế lắm các bác ạ
sửa đồ thì đem qua "hãng thứ ba" sửa rồi ăn tiền lời thôi
luộc đồ vô tội vạ

thời buổi "chụp&dựt" thàng nèo củng như nhau,gạt được thì cứ gạt k được thì thui, tui thay chip ở halo nói chip của tui là chip "nhái" phải thay chip zin, cuối cùng k biết thay chip j , mà chip "nhái" k thấy trả về...bó tay cửa hàng game

thailong_govap

Nấm nhỏ
than ôi!halo lên gần bằng mimi rồi;mà chưa bít mimi thế nào nữa,tương lai có thể vượt xa hơn;
mà nghe đồn có người của halo ở đây à,coi chừng bị chém
dù sao cũng vote cho halo làm ăn tệ hại

Lonton_8x

Nấm nhỏ
Tiện có mấy bác khảo cổ cho tớ hỏi chủ topic là cái Wii mà bên Mimi nói là đồ nhái là cậu mua ở Hiệp lực hay Mimi vậy 8-}

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN