Castlevania 64 ai chơi ko

Cửa hàng game Nintendo nShop

silver3128

V.I.P Member
mình đang chơi lại game này nhưng mắc 1 chỗ mà mấy ngày nay ko thể tìm ra được ai biết chỉ rùm nhé ^^

bum song đoạn đầu game rồi bắt đầu vào cái lâu đài đó , nó nhốt mình ở đoạn đó trong thì thấy có cái key nhưng bị chắn bở cồng thành ko biết lấy = cách nào nhỉ ???

mình đang chơi lại game này nhưng mắc 1 chỗ mà mấy ngày nay ko thể tìm ra được ai biết chỉ rùm nhé ^^

bum song đoạn đầu game rồi bắt đầu vào cái lâu đài đó , nó nhốt mình ở đoạn đó trong thì thấy có cái key nhưng bị chắn bở cồng thành ko biết lấy = cách nào nhỉ ???
Bạn hãy đi vào cánh cổng phía bên tay phải, đi lên trên sân thượng, đánh nhau với 2 con rồng quấn quanh một cái tời, sau khi đánh chết nó xong, bạn quay cái tời, một cánh cổng sẽ mở ra và bạn có thể nhặt lấy cái chìa khóa được rồi.Sau khi có chìa khóa bạn có thể đi vào cánh cửa bên trái, lên tầng trên , chỉ việc quay cái tời , thế là cả 2 cánh cổng sắt sẽ được mở toang=> bạn sẽ đi tới bài Village, ngay đầu tiên sẽ phải chiến đấu với 5 con chó 2 đầu....Cứ tiếp tục chơi đi, bắt đầu hay rồi đấy

Tuy nhiên nếu bạn chơi phiên bản legacy of darkness thì cách chơi của phần này sẽ khó hơn rất nhiều so với bản castlevania N64 này đấy.
(Nhìn vào avatar của tôi đi, có nhận ra ai đấy không , hê hê)

silver3128

V.I.P Member
ah , dúng rồi quên mất , ko nhấn nút mở cửa hehe chơi giả lập trên PC mà
mà sao cái N64 nhiều nút thế ko biết
thank ^^ hi hi
tuank53c thì .....chịu sory , sory

silver3128

V.I.P Member
thế hả hi hi, N64 game của nó cũng ít MB nhưng hay phết nhỉ

này cho mình hỏi phát nữa , đến chỗ hang động có ghi chữ I sau đó nhảy lên đó nó đi vòng vòng qua chỗ II mà ko biến oánh vào cái gì để cho nó chuyển hướng vô đó nhỉ ???

thế hả hi hi, N64 game của nó cũng ít MB nhưng hay phết nhỉ

này cho mình hỏi phát nữa , đến chỗ hang động có ghi chữ I sau đó nhảy lên đó nó đi vòng vòng qua chỗ II mà ko biến oánh vào cái gì để cho nó chuyển hướng vô đó nhỉ ???
Bạn đã chơi đến cửa tunnel rồi cơ à , nhanh thật đấy. OK
bạn có để ý là khi cái bàn nâng (màu đỏ đi lòng vòng ở trong hang không nào)
nếu bạn cứ đứng trên đấy mãi thì sẽ chẳng bao giờ tìm thấy lối ra đúng không nào. hãy để ý kĩ khi cái bàn nâng màu đỏ nó đưa mình đi qua một cái bục bằng đá , (chú ý trên cái bục bằng đá đó có một ngọn đuốc, ở trên trần có treo một tấm biển sắt), hãy nhảy lên bục đá đó và đứng chờ, một lúc sau sẽ có một cái bàn nâng màu xanh đi đến, nhảy lên đó và đi tiếp-> OK rồi
(thực ra bạn có thể đọc ngay thông điệp ghi trên tấm biển sắt đó -> bạn sẽ hiểu ngay là phải đi như thế nào)
Qua cửa này sẽ đến một cửa khó hơn nữa có tên là castle center khó hơn nhiều (hãy xem gợi ý của tôi trong thread "một số phiên bản xuất sắc của dòng casltevania)

PS:nếu bạn là boy thì đừng có mà cười hi hi, cái kiểu cười hi hi chỉ dành cho girls thôi (Hố hố)

Bạn chịu khó tư duy đi nào, tự chơi nó mới hay chứ, hừm

Sau cửa castle center là bạn có thể chơi các cửa còn lại hết sức dễ dàng mà chẳng cần phải hỏi han gì cả ,
sau khi chơi xong game này bạn nên thử sức với phiên bản castlevania legacy of darkness hay và hấp dẫn hơn nhiều (là bản nâng cấp của game này đấy ), hi vọng bạn sẽ chơi mà không cần sự cố vấn của tôi nữa (hê hê), chào.

silver3128

V.I.P Member
lại hỏi nữa đây tuank53c ơi
cái đoạn mà vào castle center nó đòi phá cái cổng tường mà có con như con bò nằm ở đó đó làm như thế nào thế
tui đã đặt 2 cái bình [ 1 đỏ - 1 tím hay sao í vào đầu 2 cạnh đó rồi ] bây giờ thì làm gì nữa

Trên bức tường đó có một cái dấu niêm phong hình tròn (sealed), nếu không phá được cái dấu niêm phong đó thì bạn có đặt bao nhiêu bình nitro và mandagora đi nữa thì cũng chẳng ăn thua j đâu, đây chính là phần khó nhất rồi.
Phần này tôi sẽ không nói huỵch tẹt ra nữa mà yêu cầu bạn phải tư duy (vì đây là phần khó cuối cùng rồi hê hê). tuy nhiên, tôi sẽ cung cấp manh mối cho bạn.
-Gợi ý:
+để phá được dấu niêm phong đó bạn phải chạy lên tầng thượng của tòa nhà, đặt 3 bức tượng chúa vào đúng 3 vị trí thích hợp (tôi mò mãi mới ra được 3 vị trí ấy) (trong số 9 vị trí có sẵn)=> dấu niêm phong sẽ biến mất, nếu đặt sai sẽ không phá được (để đặt đúng chỗ cũng mệt ra phết).
+để đặt đúng 3 bức tượng chúa vào đúng vị trí, bạn cần phải đọc tất cả các thông điệp nhận được khi gặp các bức tượng đức mẹ có cánh đứng chắp tay ấy, chịu khó tư duy đi , có j tôi sẽ nói thêm (vì không có hình minh họa nên tôi không nói cụ thể cho bạn được, thông cảm).

silver3128

V.I.P Member
này sau khi kill song con bò rồi làm sao nữa để có thể chơi đến lúc giết dracula , nếu mình kill cái con bé váy hồng đó và vào cái cửa [ nhìn giống thang máy ] thì nó nói là đã hoàn thành
game này có mấy kết thúc vậy ^^

này sau khi kill song con bò rồi làm sao nữa để có thể chơi đến lúc giết dracula , nếu mình kill cái con bé váy hồng đó và vào cái cửa [ nhìn giống thang máy ] thì nó nói là đã hoàn thành
game này có mấy kết thúc vậy ^^
Hiểu rồi, đến đấy là không chơi được nữa=> 100% là bạn đã chọn chơi game này ở chế độ dễ (easy) rồi, tôi đã gặp trường hợp như của bạn rồi, phải chơi lại game này đi, nhớ chọn chế độ khó mà chơi thì mới chơi tiếp được các cửa sau.
Sau cửa này là các cửa có tên:
-duel tower
-execute tower
-clock tower
-và cửa cuối cùng
nói chung đi khá dễ.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN