Chấm điểm cho ....phụ huynh !!

Cửa hàng game Nintendo nShop

SkydragonZX

Nấm nhỏ
mình thấy cai này hay hay nên post cho anh em xem thử ^_^

Là một đứa con ai mà không muốn papa và mama mình là những người "thấu tình đạt lý","luôn luôn lắng nghe luôn luôn thấu hiểu". Chỉ cần có được đức tính quý báu này thì bậc phụ huynh đã được chấm với điểm 10 cho chất lượng rồi:em33:
Thật tuyệt vời và may mắn khi bạn có được các cụ song thân tâm lý hết biết như vậy
Nhưng không phải ba mẹ nào cũng thế :em23:

Vậy chúng ta cùng chấm xem papa và mama mình đc bao nhiêu điểm cho các tiêu chí sau nhá:

TC1 . Ba mẹ có hay đáp ứng những nguyện vọng chính đáng của bạn không ?
A. Nếu chính đáng thì đồng ý luôn .
B. Thỉnh thoảng, còn tùy tâm trạng.
C. Cằn nhằn và lâu lâu mới được ơn mưa móc.
TC2. Ba mẹ có vui vẻ khi những người bạn của bạn đến chơi nhà hay không?
A. Lúc nào cũng vui vẻ, lại còn rất thân thiện nữa.
B. Vui thì cười nói mà buồn thì hơi im ắng.
C. Đàn đúm vớ vẩn, chơi với bời, không lo học hành.
TC3 . Thời gian nói chuyện của bạn và ba mẹ kéo dài bao lâu.
A. Trên 1 tiếng là bình thường.
B. Khoảng chừng 30 phút.
C. Không quá 10 phút.
TC4. Bạn và ba mẹ có hay tâm sự riêng tư không ?

A . ba mẹ là người bạn chia sẻ đầu tiên.
B. Thỉnh thoảng cũng tình củm ra phết.
C. Gớm, sến quá đi mất, thời nào rồi......

Trên đây là các tiêu chí đánh giá .
- Nếu đáp án hầu hết là A thì chúc mừng các bạn. Các bạn là người bí hâm mộ cực ấy, có những papa, mama còn gì bằng nữa. Trên cả tuyệt vời, luôn làm chỗ dữa cho mình(thèm muốn ba mẹ mình cũng vậy quá, nhưng mỗi lần nói chuyện chỉ dưới 1 tiếng thui)
-Nếu đáp án toàn B thì ba mẹ bạn cũng được 7 điểm rùi còn đòi hỏi gì hơn nữa, ba mẹ không quá khắt khe và đôi lúc cũng chịu lắng nghe con cái là mừng rùi.
-Nếu toàn đáp án C thì ba mẹ bạn hơi khó tính một tí, không phải là không thương mình nữa mà ba mẹ chỉ muốn mọi điều tốt nhất cho con cái thui, và xem việc giáo dục nghiêm khắc sẽ giúp con cái trưởng thành.

VÀ DÙ CÓ NGHIÊM KHẮC HAY QUÁ CỨNG RẮN THÌ CÁC BẠN CŨNG ĐỪNG GIẬN BA MẸ NHIỀU NHÉ VÌ CHỈ KHI LÀM BA MẸ CHÚNG TA MỚI BIẾT ĐƯỢC BA MẸ VÌ CON CÁI ĐÃ HY SINH RA SAO..........
ĐÔI LÚC BI' CHỈ MUỐN NÓI CON YÊU BA MẸ LẮM MÀ KHÔNG THỐT RA LỜI ĐƯỢC, NHÌN BA MẸ LÀM VIỆC THẤY THƯƠNG BA MẸ NHIỀU LẮM. NÓI CHO CÙNG THÌ VÌ CHÚNG TA CŨNG LÀ ĐỘNG LỰC CỦA BA MẸ, HÃY CỐ GẮNG NGOAN ĐỂ BA MẸ VUI LÒNG NHÉ BẠN.

nguồn:me và tổng hợp

Oắt thờ heo ????? 8-}8-}8-}8-}

---------- Post added at 06:38 PM ---------- Previous post was at 06:37 PM ----------

luigi 's mom8-}

---------- Post added at 05:31 PM ---------- Previous post was at 05:27 PM ----------

cộng tất cả lại rồi chia 4
=))
Luigi mom cũng là mario mom đó :myemo0106::myemo0106::myemo0106:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN