Chia sẻ Wallpaper và Lockscreen của PS Vita

Cửa hàng game Nintendo nShop

Như tiêu đề, topic này sẽ tổng hợp những Wallpaper và Lockscreen đẹp từ mọi người.
Hiện tại mình đang nghĩ cách hạn chế việc wallpaper trong một trang trở nên quá nhiều, khiến browser phải chạy nặng. Hiện tại thì cứ làm như sau:
1 - Resize ảnh còn cỡ 50% so với cỡ gốc của wallpaper, có thể dùng paint, rất đơn giản
2 - Up lên một host nào đó như photobucket hay tùy rồi chèn ảnh đã resize vào topic
3 - Ảnh wallpaper cỡ gốc sẽ được đính kèm ở cuối topic
4 - Giới hạn mỗi topic gửi tối đa 5 ảnh. Nếu bạn có nhiều wallpaper muốn chia sẻ thì hãy chia nhỏ ra làm nhiều topic
Hiện tại nếu ai có biết host ảnh nào mà cho phép up ảnh gốc và chèn ảnh thumb vào topic được thì bảo mình nhé, mình sẽ edit lại bài.

Edit: Mình vừa tìm hiểu host Photobucket và thấy có tùy chọn cho phép up ảnh gốc và chèn ảnh thumb, nếu bạn dùng host này thì ko cần resize và đính kèm, cứ up file gốc, rồi lấy link thumb chèn vào topic là ok.
bạn lấy tùy chọn link thumb bằng cách nhấn vào "Update Links Options" ở phần lấy link ảnh, sau đó sẽ thấy tùy chọn HTML THumb và IMG thumb. Cái bạn cần là IMG thumb.

Mình bắt đầu trước nhé :D. Tất cả lockscreen này là do mình tự lấy template và edit ảnh đấy nên credit thuộc về mình nhé :D *tự hào*
Hãy cùng nhau trang trí cái màn hình OLED đẹp đẽ đó nào \m/

Cả 3 lockscreen trên mình edit từ bộ wallpaper chính thức trong mẫu máy Sony Xperia feat Miku

Và một điều nữa, nếu bạn thích wallpaper của ai đó thì đừng tiết kiệm một lời cảm ơn và nhấn nút Thích nhé :D

Sửa lần cuối:
Như mình đã hứa
Chủ đề lần này là Chuuni nhé :D
Hay tên đầy đủ là Chuunibyou demo koi ga shitai

Chúc các bạn vui vẻ và hài lòng với cái màn hình OLED tuyệt vời :3

firecat

Nấm nhỏ
Kết tấm thứ 3 và thứ 4, mấy tấm kia chụp đông quá để rá là tối màn hình, dù sao cũng thank bác, lấy tấm Rikka vs Nibutani làm lock screen trong lúc đợi ss2 kết thúc để còn xem luôn 1 thể, mấy bữa nay đang bấn chuu2 ^^~

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN