Chơi game NES online!!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Unicorn9x

Nấm nhỏ
http://www.everyvideogame.com/index.htm
trang web có khá nhìu game trên máy nes và các loại máy khác như Nintendo, Sega, Gameboy!! được phân loại và có kèm theo đánh giá!!
đặc biệt chơi ko cần giả lập khi ấn vào game sẽ tự động chạy (yêu cầu máy có cài java)
tại đây bạn có thể tải hoặc chia sẻ các file save game mà bạn thik!!
chúc bà kon dzui dzẻ!!:-* :-*

Hơn 700 game NES trực tuyến

http://www.virtualnes.com/
Đây là trang web miễn phí hiện có hơn 700 game cho bạn chơi trực tuyến, và cập nhật thương xuyên.:myemo0125:

Do trình giả lập game của trang web được viết bằng JAVA nên yêu cầu máy tính phải có JAVA RUNTIME ENVIROMENT[-(.Khi nhập game, nếu gặp tình trạng các phím điều khiển không hoạt động thì bạn nhập chuột vào vùng màn hình game. Theo khuyến cáo cua trang web thì trước khi chơi game, ban nên tắt các chương trình Media Player đang chạy:myemo0114:.

Điều khiển: nhìn hình là biết :spiteful[1]:

VirtuaNes, trình giả lập Nintendo chạy ROM NES hay nhất - Thiết lập chơi từ xa qua mạng và Internet

Không biết trong các bạn đang chơi giả lập Nintendo (giả lập hệ máy "4 nút" cũ ngày xưa) thì các bạn ưng ý với trình nào nhất. Còn mình thì đó là VirtuaNes, bản gần đây nhất là v.097, tải về từ: http://virtuanes.s1.xrea.com:8080/bin/virtuanes097e.zip

Đây là trình giả lập chạy ổn định nhất, với nhiều tính năng. Mình đã chơi nhiều trình giả lập thì thấy cái này nổi trội hơn cả:
- Giao diện thân thiện
- Chạy được trên nhiều hệ điều hảnh (kể cả windows 7)
- Hỗ trợ chức năng turbo (gọi nôm na là "A đỏ, B đỏ" để bắn liên thanh đó)
- Và hay nhất là có thể chơi nối mạng qua cả mạng LAN lẫn Internet.

* Nếu chơi 2 người qua mạng LAN thì không cần phải mở cổng cho router. Còn nếu chơi qua Internet thì bắt buộc phía người đóng vai trò Server phải mở cổng (Port forward - NAT) cho router: port 10000 (thông thường trong VirtuaNes để ở cổng này).
- Tiếp đến 2 người chơi từ xa cần phải cùng nạp ROM trò chơi.
- Tiếp theo:
+ Phía người có vai trò Server cần báo cho người có vai trò Client biết địa chỉ IP của mình và làm theo các bước: Trên menu của VirtuaNes chọn File -->NetPlay, tại cửa sổ netplay để port là 10000 (trong trường hợp bạn thích mở cổng là 10000) Latency để 9 Frame buffer cho mức nhanh nhất, chọn Server ở khung Type và ấn connect

+ Phía người có vai trò Client làm theo các bước: Trên menu của VirtuaNes chọn File -->NetPlay, tại cửa sổ netplay, chọn Client ở khung Type, nhập địa chỉ IP của máy Server, trong ví dụ này là 123.24.9.17:10000. Nhấn connect để kết nối với máy Server.

Trong khi chơi, máy đóng vai trò Server sẽ là máy 1 và máy đóng vai trò Client sẽ là máy 2.

Sửa lần cuối:
Ở đây có bạn nào từng chơi Tecmo World Cup Soccer rồi, chơi giỏi thì đấu qua mạng với mình nhé. Hồi xưa mình chơi trò này với chúng bạn mà không có đối thủ,

Mấy hôm nay ghiền chiến battle city với thằng bạn mà k0 biết làm sao.
Giờ thì có giải pháp rồi :-*

choo minh hỏi những game nao chơi online dc
Game nào chơi đc 2 người ví dụ như Contra chẳng hạn.
Nhưng quan trọng là 2 Roms phải giống nhau. Tốt nhất là ai có trước thì send cho người kia. :D

bài viết hay quá, nhưng nó trọn vẹn hơn nếu bạn hướng dẫn cách NAT IP + cách cung cấp IP của server cho client ...mình chưa biết NAT :((

bài viết hay quá, nhưng nó trọn vẹn hơn nếu bạn hướng dẫn cách NAT IP + cách cung cấp IP của server cho client ...mình chưa biết NAT
Cần phải biết model của modem mình đang xài.
Sau đó lên http://www.portforward.com/ mà xem hướng dẫn mở port cho modem đó.
Nếu k0 thấy trong list modem thì hỏi anh google.

Còn làm sao để biết IP mình đang xài là IP nào thì vào www.checkmyip.com mà xem.

đã chiến với bác nvuphi rồi,trình độ cũng ngang ngang sướng lắm(hồi đó giờ mới có người đá ngang với mình).Nick Y!M mình là:trunghungbsb .ai biết chơi hay mấy game NES khác thì pm chơi với mình.Ví dụ như Kunio kun soccer league

Tìm bạn chơi online NES

Tớ đang bị ốm, không đi làm được. Buồn quá, ở đây có cao thủ nào trước đây nghịch NES, rảnh thì pm tớ để chiến nhé. Các game đối kháng, hay cùng nhau di bài cũng được.
Call: 0982 611 011, Nghĩa /:)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN