Cùng chia sẻ, cùng hòa nhịp với 1 thời thơ ấu Pokémon

Cửa hàng game Nintendo nShop

junior1506

Nấm nhỏ
Jun lập cái topic này để anh em cùng nhau chia sẻ và thảo luận về 1 thời thơ ấu yêu PKM của chúng ta, hum nay Jun dọn nhà kiếm được mấy chú PKM ngày xưa mua, ngày trước nhiều lắm, hơn 200 PKM Gen 1 cơ, giờ còn có bằng này :( Nhưng cái chính thì vẫn còn để lưu giữ 1 thời thơ ấy với PKM là được rồi, nhớ ngày nào đi học về phi liền một mạch về nhà để xem phim hoạt hình buổi chiều lúc 5h chiếu PKM, Ngày đó suốt ngày Pikachu với cả Charmander :)). Giờ ngẫm lại thấy trẻ con bây giờ bỏ đi nhiều thứ thật, giờ thằng nào cũng chỉ Audition, Võ Lâm Truyền Kì hay CrossFire mà ko biết rằng những con PKM này là cả 1 thời thơ ấu của chúng ta. Tiếc thật tiếc thật
Hum nay Post mấy pic thôi, mấy nữa chụp từng con 1 rồi up :em11:

Cái pic mấy em Suicune là sưu tầm, ngày trước chỉ có hơn 15 em to nhỏ các loại y như này, còn giờ thì mất rồi (tàn tích lịch sử nó vậy đấy :)) )

Tiếp tục nè, lần này tìm được thêm mấy em Pokémon

Jun chụp bằng điện thoại có 2MP thôi nên nó hơi mờ, chịu khó nhá, còn tiếp ở #5 ấy

junior1506

Nấm nhỏ
Con bự ngày xưa mua có 20k, thế mà giờ mất rồi, tiếc thât, tiếc nhất là hơn 150 em PKM theo năm tháng mà ra đi, hồi ấy nhịn ăn 2 ngày mới có tiền mua 1 em PKM (ngày đó là 4k) còn giờ 1 em này chắc phải hơn 10k ấy nhỉ

phim PKM:)) chiếu trên VTV 3 thì phải, ngày xưa nghiện pokemon cũng nhờ xem phim hoạt hình
Pokemon nhựa của anh là hàng xịn ạ, bây giờ ba mấy nghìn một con, chả dám mua:(

Ashera

Nấm bình thường
Đấy là hàng china thui, hàng xịn đóng dấu Nintendo đây nè, nhưng vẫn là SX tại China

để lâu quá nên nhìn Deoxys hơi bẩn

junior1506

Nấm nhỏ
phim PKM:)) chiếu trên VTV 3 thì phải, ngày xưa nghiện pokemon cũng nhờ xem phim hoạt hình
Pokemon nhựa của anh là hàng xịn ạ, bây giờ ba mấy nghìn một con, chả dám mua:(
Đúng rồi đó, PKM ngày xưa chiều trên VTV3, hồi ấy dù mưa hay nắng cũng phải chạy thật nhanh về nhà để coi PKM

---------- Post added at 09:31 PM ---------- Previous post was at 09:30 PM ----------

Chuẩn China đó, èo con Deoxys nhìn phê phê, ước gì mình có 1 con

enfalala

Nấm nhỏ
Nhớ quá đi, lúc xem Pkm trên VTV3 mình vẫn còn học lớp 1, bi giờ sắp thi vào lớp 10 rồi. Mà hình như VTV3 dịch team rocket thành "Nhóm e-rờ" thì phải

junior1506

Nấm nhỏ
Đâu mà, ngày xưa gọi là nhóm hỏa tiễn, nhìn con Goudon thấy phê phê, share cho em ko bác, kết nhất em ý.
Giờ có ở đâu bán đĩa PKM mà có phụ đề ko nhỉ, có Jun xúc lun cả bộ

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
pkmn do người miền nam dịch thì là nhóm hỏa tiễn, còn ngoài bắc dịch là đội R ấy mà :em36:

Mist Gun

Nấm nhỏ
đú theo cái:em05:
tổng sơ sơ chỗ pokemon (còn nhiều\m/)

4 poke này quý nhất vì nó hơi bị hiếm (nhựa trong suốt, nhất là Gengar màu tím nên nhìn giống ma lắm:x)

Suicune thì có 2 em, ko đọ được

nhưng có ai dam đọ Deoxy hàng xịn Made in Japan ko:em23:

còn riêng nhóm Legend thì lưu vào tủ kính riêng (hơi tiếc là chưa đủ và chưa mà mấy legend gen V

junior1506

Nấm nhỏ
Phê Phê, ngoài mấy em legend ra thì các con còn lại của chú anh có tướt, đương nhiên là cả mấy bé nhựa cũng có lun, tiếc là qua năm tháng nó FLY hết rồi

junior1506

Nấm nhỏ
Xì, người ta nhầm tí teo, ngại ấn lên trên để xem tên vì ảnh bạn post nhìu quá, bạn có bộ sưu tập nhìu thiệt đó, chắc phải kì công đi lùng lắm nhỉ

Kawaii

Super Princess Peach
- Kawaii cug hưởng ứng phong trào với mọi người nà ^_^

- Pikachu luôn bên cạnh trên mỗi chuyến hành trinh xa gần khi đi xe ^_^ xe Max của mình đó

- Pikachu khi ở nhà nà; hjhj

- mình cũng có mấy cún băng gốc đóa, tài sản jo ja' của mình đó, toàn của mí bạn ở NintendoVN tặng cho mình hok đó, iu mí bạn lắm đó ^_^

- Pokemon Special nè, bao bì dán nhãn đàng hoàng lun, bảo quản kỹ lắm đó :x

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN