Hobby Cùng giải nhiệt ngày hè ở công viên Đầm Sen nước

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mùa hè mà được ngâm mình trong làn nước mát lạnh hay những trò chơi dưới nước thì cứ phải gọi là tuyệt cú mèo phải không ạ? Chính vì thế, hôm nay mình sẽ dẫn các bạn tới công viên Đầm Sen Nước - nơi mỗi ngày tiếp đón rất đông du khách tới tránh nóng nhé. Đảm bảo bạn sẽ siêu thích chỗ này luôn đấy, đi thôi!​
Ở giữa Sài Gòn nhộn nhịp lại có công viên văn hóa Đầm Sen được xây dựng, thỏa mãn nhu cầu vui chơi giải trí của người dân. Công viên được ví như ốc đảo xanh của thành phố, với nhiều trò chơi hiện đại cùng hồ nước mát lành. Hệ thống trò chơi được phân cấp từ đơn giản tới phức tạp để phù hợp với mọi lứa tuổi, bạn có thể chơi ở đây cả ngày mà không biết chán.​

11581
Công viên Đầm Sen Nước được chia thành hai khu vực chính với 1 cổng vào chung và 2 cổng vào riêng. Với công viên nước sẽ có bể bơi, hồ tạo sóng, hồ thiếu nhi, máng trượt, thác Kamikaze… còn công viên Đầm Sen Khô là những trò chơi cảm giác mạnh như tàu trượt thác, vòng xoay không gian, vòng quay thần tốc, thủy cung, khu công nghệ 5D… Bạn đã thấy hấp dẫn chưa?​
Còn với giá vé thì mình sẽ để đây cho mọi người tham khảo nhé:​
Dịch vụ (8h00 - 17h30)
Người lớn >1,4m và trẻ em <1,4m
Mua từ cổng​
Mua từ cổng Công viên​

Mua trong công viên​
Tham quan​
120.000vnđ/người lớn.
80.000vnđ/trẻ em​
80.000vnđ/người lớn
50.000vnđ/trẻ em​
150.000vnđ/người​
Combo: tham quan trong ngày + trải nghiệm trò chơi​
260.000vnđ/người lớn
180.000vnđ/trẻ em​
220.000vnđ/người lớn
150.000vnđ/trẻ em​
Combo vé Silver: tham quan trong ngày + trò chơi + lối đi riêng + thủy cung + massage cá​
380.000vnđ/người lớn.
240.000vnđ/trẻ em
220.000vnđ/người lớn
340.000vnđ/trẻ em
280.000vnđ/người​
Một điều quan trọng nữa mà mình quên nhắc tới, đó chính là địa điểm của công viên ở đâu? Công viên Đầm Sen nước được đặt tại số 262 đường Lạc Long Quân, phường 5, quận 11 với diện tích lên tới 50ha, diện tích cây xanh chiếm 60%, diện tích nước và đầm sen tự nhiên chiếm 20%. Bảo sao mà công viên được gọi là lá phổi xanh của Sài Gòn.​
Ở công viên Đầm Sen có 3 cổng chính nên bạn có thể đi vào bằng cổng nào cũng được nhé, cổng số 1 ở số 262 Lạc Long Quân, cổng số 1A ở đường Hòa Bình và cổng số 2 cũng nằm trên đường Hòa Bình, nhưng lại là cổng của nhà hàng Thủy Tạ.​
Bạn muốn tham quan thành phố không? Thế thì có thể tới công viên Đầm Sen nước bằng xe bus nha, với mức giá khoảng 5000 vnđ - 7000vnđ/người/lượt. Bạn hãy tham khảo chuyến xe số 148 điểm xuống là số 281 Lạc Long Quân, đi bộ một chút là tới cổng của công viên. Hoặc xe số 15, 23, 38, 62 và 69 điểm xuống là đường Hòa Bình, tới ngay cổng 1A của công viên Đầm Sen luôn, tiện quá phải không.​
Nếu không bạn cũng có thể đi bằng xe cá nhân, thuận tiện cho việc di chuyển hơn nha.​
Ở công viên có gì? Đây chắc hẳn là câu hỏi của nhiều bạn phải không. Hôm nay mình sẽ giải đáp nhé. Đã gọi là Đầm Sen Nước thì chắc chắn là phải có nước rồi, nhất là những trò chơi có liên quan tới nước nha. Điểm danh đầu tiên không thể không nhắc tới hồ tạo sóng và hồ thiếu nhi rộng lớn phải không ạ? Ở đây bạn sẽ được thỏa sức bơi lội, chụp hình check-in siêu chất, lâu lâu lại có đợt sóng y như đang ở biển thật vậy.​
Bạn thích trò chơi trượt máng không, tới ngay khu trượt máng Boomerang nha, máng trượt lớn nước chảy qua liên tục, trải nghiệm thử cảm giác trượt 3 người tại công viên Đầm Sen nước.​
Bạn đã được trải nghiệm hình thức massage bằng nước bao giờ chưa? thế thì đừng bỏ qua nó nhé. Bạn sẽ được thư giãn với hệ thống 12 tia nước tác động cùng 1 lúc lên eo, bụng, vai, bàn chân, bàn tay… cảm giác cứ phải gọi là phê luôn đó, hơn nữa còn giúp cải thiện các chức năng xương khớp hay da dẻ được hồng hào hơn.​
Thác trượt siêu tốc một trò chơi dành cho những bạn thích cảm giác mạnh nhé, bạn sẽ được trượt trên đường trượt cao 19m và kết thúc là hồ nước rộng lớn, mang lại cảm giác cực phiêu và thú vị với thử thách tại công viên Đầm Sen nước này. Thử thách trở nên hấp dẫn hơn với ống trượt xoắn, ở đây bạn sẽ được hoàn thành đường trượt chỉ trong vòng 12 giây mà thôi. Bạn còn có thể thử những trò khác như ống trượt lốc xoáy Tornado, máng trượt đen, trượt xoắn ốc Twister Max, máng trượt Multislide, máng trượt rồng xanh…​
Rồi sau khi đã vui chơi mệt, chiếc bụng đã biểu tình thì lên đồ đi ăn thôi nào. Bạn có thể tự mang theo đồ ăn nhẹ như nước, trái cây, bánh mì… nhưng không nên mang quá nhiều vì sẽ không thể thoải mái chơi được. Ở công viên Đầm Sen Nước cũng có những nhà hàng ngay tại đây, bạn có thể nếm thử các món ăn ngon tại đây. Như nhà hàng Thủy Tạ với nhiều món lẩu, gọi món riêng, rau, cá, hải sản mà giá chỉ dao động từ 28.000vnđ - 680.000vnđ/suất. Hay quán cafe Vườn đá nơi đây không gian xanh được thiết kế gần gũi với thiên nhiên, mang đến trải nghiệm không gian xanh cho du khách. Bạn có thể gọi những món ăn hấp dẫn như bánh căn, bún… vừa thưởng thức đồ ăn ngon, đồ uống thơm ngon và tận hưởng không gian lãng mạn.​
Cập nhật thêm những điểm đến khác tại đây
Để tiết kiệm chi phí thì bạn có thể tự chuẩn bị đồ ăn nhưng muốn tiết kiệm công sức thì có thể ăn uống tại nhà hàng bên trong công viên Đầm Sen Nước. Như vậy là mình đã dẫn các bạn tới tham quan công viên rồi, còn để tận hưởng những cảm giác một cách chân thực nhất thì hãy tới ngay đây nhé. Hy vọng với những thông tin trên, bạn sẽ có chuyến trải nghiệm thú vị và hấp dẫn cùng bạn bè và người thân.​

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN