Cùng làm N-Classic box tốt hơn cho bạn ! :D

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Thân chào các bạn, :em36:

Những thành viên của NVN-club, hoặc kể cả những bạn chưa là thành viên ghé sang box này, thì đa số sẽ cùng một mục đích chung là muốn tìm kiếm và chia sẽ cảm xúc về những game mình đã chơi, hay chỉ được xem người khác chơi... từ rất lâu, thâm chí đã lâu đến nỗi bạn chẳng còn nhớ chính xác tên game ấy là gì, mặc dù vẫn loáng thoáng hình ảnh, điệu nhạc, nhân vật không thể quên đâu đó trong kí ức... hoặc những bạn chỉ đơn giản là tò mò, muốn biết rằng game lúc xưa khác với game bây giờ như thế nào... hay nghe người ta nói đến như một "huyền thoại" mà chưa có dịp chơi ...

Một trong những điều gây nhiều khó khăn là vào thời gian ấy, những tựa game được mọi người đặt lại bằng những từ tiếng Việt, đơn giản cho dễ gọi như: "ăn chuối, ram-bô, bắn xe tăng, xếp gạch, xếp thuốc, đá banh lùn, đá banh tuyệt chiêu,..." . Đến nỗi gọi tên "cún cơm" của game ấy thì ai cũng biết, nhưng tên chính xác thì dương như xa lạ. Đến bây giờ, bạn rất muốn tìm lại những game, mà mình đã từng gắn bó ấy, nhưng chẵng biết phải tìm như thế nào, thật khó khăn cho việc tìm kiếm trong hàng chục đến hàng trăm roms game ! Khiến bạn phải nản lòng !

Gặp lại những nhân vật, tuy được xây dựng bằng đồ hoạ đơn giản, nhưng lại mang đến cho chúng ta những cảm xúc thật khó tả, tựa như gặp lại những người bạn cũ.

"N-classic box" được mở ra với hy vọng, đây sẽ là nơi lưu giữ những cảm xúc ấy, và tất cả những gì bạn cần tìm lại... trong khả năng có thể của box. Đồng thời, tạo một nơi giao lưu và chia sẽ những kỉ niệm, nơi bạn có thể viết lên cảm xúc của mình,... Cũng không ngoài mục đích giới thiệu lại cho những bạn muốn tìm hiểu classic-games. Ví dụ, bạn yêu thích nhận vật trong game mình vừa chơi, và muốn tìm nhân vật ấy những phiên bản khác nhau trên những hệ máy cũ, hay bạn yêu thích nhân vật truyện tranh - và bạn cần tìm những game về nhân vật ấy, hoặc chỉ để chơi cho biết ...

Để "N-classic box" hiểu rõ hơn mong muốn của bạn, để có thể giúp bạn được tốt nhất, xin bạn nêu lên những ý kiến của mình. Ví dụ như:
- Bạn có dễ dàng tìm thấy game mà mình cần hay không? - Khi bạn nhờ mọi người giúp, bạn có nhận được sự nhiệt tình hay không, vào có tìm được game mình muốn tìm chưa ? - Bạn có thường hay theo dõi những bài review classic game ở mục Classic Paradise không ? - Tại sao bạn không tham gia chia sẽ cảm xúc của mình trong những bài viết classic game review ? ...

Xin cho ý kiến của bạn để N-classic box có thể dễ dàng giúp bạn hơn !

Thân,

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Trên Youtube có rất nhiều clip speed run/giới thiệu các game NES hồi xưa, khi coi mấy clip đó tớ cảm thấy rất thú vị. Nếu Tirexxx thấy được thì có thể ta sẽ lập một topic chuyên post các video hướng dẫn/giới thiệu hoàn chỉnh game NES, thiết nghĩ nó có thể là một kho tư liệu hình ảnh quý ^^

Mình nghĩ mod hoặc member nên review về phần cứng các hệ máy cổ NES/SNES/N64 vì thấy box còn thiếu phần quan trọng này thì phải ^_^ CP cần update thêm, hiện tại số bài hơi ít, các soundtrack, clip như nô nói tổng hợp vào topic của CP luôn thì hợp lý hơn :D

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
tiểu Bảo clone : nói:
, post: 124001"]Mình nghĩ mod hoặc member nên review về phần cứng các hệ máy cổ NES/SNES/N64 vì thấy box còn thiếu phần quan trọng này thì phải ^_^ CP cần update thêm, hiện tại số bài hơi ít, các soundtrack, clip như nô nói tổng hợp vào topic của CP luôn thì hợp lý hơn :D
Cám ơn bạn rất nhiều vì đã góp một ý rất hay ! :myemo0109:
Đúng là thiếu review phần cứng cho những hệ máy này, phần quan trọng thế mà không nhận ra nhỉ ! :">

:| Tìm lướt qua thử 1 số thông tin về phần cứng, mà nhận được nhiều thông tin quá, chắc cần phải có thời gian sắp sếp lại cho đúng và hấp dẫn.
Mình sẽ cố gắng có những review phần cứng trong thời gian sắp tới !

Mong bạn ủng hộ, và tiếp tục đóng góp ý kiến cho box và forum ngày càng tốt hơn ! :D

NKid

V.I.P Member
Trên Youtube có rất nhiều clip speed run/giới thiệu các game NES hồi xưa, khi coi mấy clip đó tớ cảm thấy rất thú vị. Nếu Tirexxx thấy được thì có thể ta sẽ lập một topic chuyên post các video hướng dẫn/giới thiệu hoàn chỉnh game NES, thiết nghĩ nó có thể là một kho tư liệu hình ảnh quý ^^
Những clip đó mới là chơi game thực thụ, nếu có điều kiện thì ta cũng nên viết những bài hướng dẫn những "tuyệt kĩ" trong game mà mình thích nhất.

Nhớ hồi xưa, lúc chưa có internet thì trong xóm mình đã có người biết "đạp mão vua", "xuyên tường", "trượt patin"... trong Mario rồi, item ẩn thì biết tuốt. Chơi contra, gradius thì thuộc lòng cách chỉnh mạng, Tsubasa thì có pass 3 chữ... cho nên không thể nói là bọn nước ngoài pro hơn ta :D

Tuy nhiên khi xem những clip chơi những game khó một cách quá hoàn hảo thì bạn cũng đừng nên vội tin vì có thể tác giả sử dụng sự hỗ trợ của "Slowdown" và "Save State", nhưng điều này nên hạn chế, chỉ áp dụng cho những game "impossible" thôi :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN