Custom path luma

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào mọi người. Hôm nay mình mới mang máy O3DS JPN ra ngoài cho người ta hack a9lh luma. Hack xong thì mỗi lần mở máy lên là chơi thôi, không cần vô đâu hết, nên chắc là có bootloader (mình nghe đồn vậy chứ cũng chả biết nữa, còn gà lắm, chả biết gì hết trơn). Mình cài Monster Hunter 4 file cia trên diễn đàn này về, chép vô bằng FBI thì load màn hình 3ds màu đỏ xong rồi nó đen đứng luôn, không vô đc nữa. Cả PKM Sun Moon Demo cũng bị y chang. Mình tìm hiểu thì họ nói là do mấy game này chiếm RAM hay gì đó nhiều nên cần phải đổi đường dẫn arm9loaderhax.bin như trong này chỉ: https://github.com/AuroraWright/Luma3DS/wiki/Options-and-usage Mình đọc mãi mà vẫn ko hiểu cách làm ở mục custom path như thế nào nên đành lên đây nhờ ae có kinh nghiệm chỉ giáo giúp. Hoặc có cách nào để disable cái bootloader này ko? Mình cũng ko biết máy mình dủng bootloader gì nữa, làm sao đây?

Máy mình fw 11.2 rồi. luma cũng mới nhất.

Xin mọi người chỉ giáo. Cảm ơn nhiều !!

Screenshot folder của mình. Mọi người coi giúp nha.
https://drive.google.com/open?id=0B4DyzkBV73L2ZmFEX1NlWjB2ZnM

Sửa lần cuối:

cena2008

nWriter
Chào bạn, theo như bạn nói thì máy của bạn đã hack arm9 rồi, nhưng không biết máy đã chuyển vùng sang US hay chưa. Nếu máy của bạn đã chuyển vùng rồi thì bạn có thể không cần cài Custom path của luma mà làm theo cách sau nhé:
  • Bạn tải file Locales.zip tại đây.
  • Giải nén ra sẽ có một thư mục luma, copy thư mục đó vào thẻ nhớ.
  • Xong cắm thẻ nhớ vào máy, gữ "SELECT" và bật máy lên để vào menu Luma.
  • Bấm "A" để check vào ô "Enable region/language emulation and external .code" rồi bấm "START" để lưu lại.
  • Lúc này bạn có thể vào lại thử game Monster Hunter 4 xem được chưa.

Nếu chưa được nữa thì bạn làm theo cách 2 nhé:
  • Bạn vào "System Setting" của máy, vào phần "Profile", chọn lại Region là "United States". Rồi thoát ra vào lại game thử xem nhé.
Còn demo Sun & Moon thì bạn cũng làm theo 2 bước trên, và cần làm thêm một bước nữa là cài seed của game vào máy như sau:
  • Download file "00040000001A7100.dat" tại đây.
  • Bỏ file trên vào đường dẫn: "SD:\fbi\seed\" trên thẻ nhớ.
  • Mở FBI, chọn "Titles", Tìm file demo trong list titles, nhấn "A" rồi chọn "Import Seed" là ok.
  • Nếu không có thư mục FBI hoắc seed trên thẻ nhớ thì bạn có thể tự tạo.
Làm xong bạn vào game thử.
Nếu game cũng không chơi được nữa thì bạn có thể mang máy qua nShop để nhân viên kiểm tra phiên bản hack cho bạn nhé :).

Chào bạn, theo như bạn nói thì máy của bạn đã hack arm9 rồi, nhưng không biết máy đã chuyển vùng sang US hay chưa. Nếu máy của bạn đã chuyển vùng rồi thì bạn có thể không cần cài Custom path của luma mà làm theo cách sau nhé:
  • Bạn tải file Locales.zip tại đây.
  • Giải nén ra sẽ có một thư mục luma, copy thư mục đó vào thẻ nhớ.
  • Xong cắm thẻ nhớ vào máy, gữ "SELECT" và bật máy lên để vào menu Luma.
  • Bấm "A" để check vào ô "Enable region/language emulation and external .code" rồi bấm "START" để lưu lại.
  • Lúc này bạn có thể vào lại thử game Monster Hunter 4 xem được chưa.

Nếu chưa được nữa thì bạn làm theo cách 2 nhé:
  • Bạn vào "System Setting" của máy, vào phần "Profile", chọn lại Region là "United States". Rồi thoát ra vào lại game thử xem nhé.
Còn demo Sun & Moon thì bạn cũng làm theo 2 bước trên, và cần làm thêm một bước nữa là cài seed của game vào máy như sau:
  • Download file "00040000001A7100.dat" tại đây.
  • Bỏ file trên vào đường dẫn: "SD:\fbi\seed\" trên thẻ nhớ.
  • Mở FBI, chọn "Titles", Tìm file demo trong list titles, nhấn "A" rồi chọn "Import Seed" là ok.
  • Nếu không có thư mục FBI hoắc seed trên thẻ nhớ thì bạn có thể tự tạo.
Làm xong bạn vào game thử.
Nếu game cũng không chơi được nữa thì bạn có thể mang máy qua nShop để nhân viên kiểm tra phiên bản hack cho bạn nhé :).
Thanks bạn! Cho mình hỏi thêm là trong máy có sẵn folder luma rồi thì giờ copy cái này đè vô hả bạn?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN