Đài tưởng niệm [danh sách nick bị ban]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Mở hàng đầu tiên trong đài tưởng niệm của chúng ta sẽ là HiepSi_TinhYeu với lý do sử dụng từ ngữ mang tính chất khiêu khích để châm chọc member khác. Lần ra đi này chúng ta sẽ hẹn gặp lại hiệp sĩ vào 1 tuần sau (2/5/2007 sẽ mãn hạn)

Hy vọng từ nay mọi người cẩn thận tí, toàn anh em với nhau Bảo ko muốn nơi đây đầy ấp tội ác :D

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Đây là lần vi phạm thứ 2 sau vụ xúc phạm member, HiepSi_TinhYeu bị ban forever với lý do đả kích DS ở shoutbox, đã kêu ngưng còn cố tình tiếp tục.

1 phút mặt niệm nhìn lại dòng đời của HiepSi_TinhYeu:

_ Mua chiếc DS Fat sau vài ngày chán lên gamevn rao bán với giá mắc hơn giá mua ban đầu @-) Ko ai mua, góp ý thì chửi rủa xúc phạm người khác.
_ Qua đến Nintendo VN vẫn tiếp tục xúc phạm member đó và qua nhiều lần nhắc nhở đã bị cảnh cáo ban nick 1 tuần.
_ Ngày hôm nay lại tiếp tục truyền bá tư tưởng GTA, PSP, PS2 :D

Cộng đồng Nintendo không cấm cửa sở thích của ai cả! Xin lỗi nếu như HiepSi_TinhYeu cảm thấy quá yêu thích PS2 và PSP vậy thì cứ bán DS mà mua PSP, PS2 về chơi GTA

HiepSi_TinhYeu: PSP sắp giảm giá rồi :D,DS chắc ko chống cự lại PSP bao lâu nữa đâu
HiepSi_TinhYeu: bên châu âu giảm còn 169USD rồi đó ;))
HiepSi_TinhYeu: ông chơi GTA chưa ,1 Trò đĩnh đừng nói ko biết nha :D
Tiểu-Bảo: HS_TY ko dc đả kích DS
HiepSi_TinhYeu: ^^ đâu đã kích đâu :D
HiepSi_TinhYeu: chưa gì anh em đã nỗi máu tự hào dân tộc rồi :D
Tiểu-Bảo: Nếu HiepSi_TinhYeu còn gây phấn khích trong forum sẽ ban nick 4ever
HiepSi_TinhYeu: nhãm wá đi anh bảo
Unicorn9x: thui chuyển chủ đề đi anh em!!
HiepSi_TinhYeu: Ok
HiepSi_TinhYeu: PSP đồ họa cao lắm phãi hok mấy bạn ;))
HiepSi_TinhYeu: DS sao đồ họa nó ko = được PS1 ta :((

Likan

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Khóa tài khoản vĩnh viễn thành viên Enjoy!

Thành viên Enjoy chính thức bị khóa tài khoản với mức vĩnh viễn vì lý do xúc phạm admin Tiểu-Bảo và các lý do khác như sau:
1/. Xúc phạm thành viên
2/. Cố ý đi phá hoại chủ đề của thành viên
3/. Không tôn trọng thành viên

Với các lý do đã nêu trên. Diễn đàn NintendoVN đủ điều kiện để tuyên bố khóa tài khoản thành viên Enjoy và một số sự nghiêm cấm sau:
1/. Không chào đón bạn tiếp tục vào diễn đàn NintendoVN nếu bạn có thái độ như thế.
2/. Mọi sự trở lại của bạn dưới bất cứ tài khoản mới nào, bằng hình thức nào, nếu bị phát hiện, ban quản lý khóa tài khoản đó mà không cần thông báo.

P/S: Likan rất chào đón các bạn vào diễn đàn, nhưng khi đã vào diễn đàn, các bạn đã đồng ý mọi điều khoản của diễn đàn đưa ra. Hãy chứng tỏ mình là con người có văn hóa.... NintendoVN chấp nhận một diễn đàn không phát triển mà giữ được văn hóa... tuyệt đối không đổi danh tiếng bằng cách đi ngược với cái văn hóa và tinh thần đã đề ra khi lập trang web.

Mọi bằng chứng, kiện cáo về tội danh của Enjoy. Các bạn có thắc mắc xin gửi tin nhắn cho Likan

Thân

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Và đây là trích dẫn từ shoutbox:bye1[1]:

shoutbox nói:
Tui khuyên anh em đừng vào cái trang web này nữa
Vào đây gặp thằng mập tiễu bão là thấy khó ưa
mẹ nó,tưỡng nó lập ra web này hay làm admin muốn làm gì thì làm ah
cái đéo gì cũng cấm
cấm những chuyện ko đâu
mẹ tui nói ra luôn
nó muốn banned làm cái gì là việt cũa nó
từ lúc vào forum xem cách nói chuyện cũa thằng này là thấy ghét
anh em làm cái gì mà phãi sợ nó như sợ cọp dậy
Bổ sung từ Likan:

_ Phản động forum mục đích phá hoại bằng việc kêu gọi member bỏ đi
_ Xúc phạm danh dự Admin
_ Phân biệt đối xử với người mập :((

Tất cả các bạn đều biết rằng những gì Bảo nói ra đều mang tính chất khuyến cáo, chờ mong sự hợp tác của member. Chưa bao giờ Bảo hâm dọa ban nick bất cứ ai (trừ những người cố tình phá hoại). Tất cả đều vì sự phát triển của forum. Một số member đùa giỡn với nhau tỏ vẻ sợ admin nhưng thật chất chỉ là vui vẻ với nhau :Drinks[1]: Tuy nhiên Enjoy đã tưởng lầm là thật và đã quá khích.

Nếu Enjoy không lưu luyến forum này thì cộng đồng Nintendo cũng không muốn giữ bạn lại làm gì :rolleyes[1]:

Sau này nếu ai không đồng ý cách nói chuyện của mình và cảm thấy "thấy ghét" hay làm gì không hài lòng thì có thể vào Box Góp Ý :b-d[1]:

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Thành viên Duyphu sau nhiều đêm vắt óc suy nghĩ đã sáng tạo ra phương pháp chửi lén Admin một cách vô cùng độc đáo. BQT quyết định đưa anh đài ngồi 1 tuần để suy ngẫm lại những lỗi lầm của mình, nếu còn vi phạm sẽ ban nick vĩnh viễn '___'

See attachment for more details :| :

Annieslover

V.I.P Member
Hôm này thêm 2 thành viên nữa được vào đài tưởng niệm .

Thứ nhất thành viên louisfuck2490 post bài với ngôn ngữ thô tục , muốn lăng mạ các thành viên trong forum cũng như đội ngũ
BQT . Với hành vi của member này thì không còn gì xứng đáng hơn là ban nick 4ever :laugh[1]:
Sau khi đã tìm Ip của louis , BQT biết được rằng đây là clone do member Hiệp_Sĩ_ZonZon lập vì có cùng chung một Ip . Hiện nay BQT đang xem xét , nick Hiệp_Sĩ_ZonZon sẽ tạm thời bị khóa . Thông báo chính thức về mem này sẽ được cập nhất sớm nhất trong ngày hôm nay .

-------------------------------------------------

Sau khi đã xem xet kĩ , BQT đã xác nhận chắc chắn rằng louisfuck2490 chính là clone do Hiệp_Sĩ_ZonZon đăng ký . Và tất nhiên , Hiệp_Sĩ_ZonZon sẽ phải chịu phạt bởi hành vi cùa mình , nick này cũng sẽ bị ban không thời hạn .

Thay mặt BQT
Annieslover

Huydinh83

Siêu Admin
ban nick kingofgame5 vĩnh viễn

Ban nick kingofgame5 vĩnh viễn. Vẫn là tật thù dai, xúc phạm nặng nề người khác.

PS: do đã xử lý vấn đễ giữa 2 mem này nhiều lần mới phải đi đến cách xử lý cuối cùng này. Đây là 1 ngoaị lệ.
Ngoài ra thông tin trao đổi nhau giữ các mem thông qua hòm thư PM thì ban QT sẽ không can thiệp, nếu không thích các bạn hãy tự add người đó vào blacklist để khỏi nhận PM.

Likan

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Vâng, hôm nay chúng ta quay lại đây để cùng vinh danh thành viên Mr.Nam sẽ ra đi trong vòng 2 tuần vì các tội danh như sau:
1/. Nói dối với admin về nơi ở của mình để chối chạy sai lầm:
Mr.Nam nói:
ờ nhỉ hôm qua đang đi thăm lại Hà Nội thì tui thấy có cái thẻ đó nêu tui nghĩ đăng nó lên sẽ có ích nhưng đang đăng giở thì ai ngờ máy hỏng nên nó thành spam rồiT_T
rất thành thật xin lỗi*_*
Sau khi Likan sử dụng chức năng của AdminCP phát hiện ra toàn bộ IP của Mr.Nam trong suốt thời gian qua đều tại Hà Nội và gần như cùng với một tên đăng ký
http://whatismyipaddress.com/ip/113.190.204.45
Trong khi đó, Mr.Nam nói rằng thăm thú ở Hà Nội và sống tại Anh Quốc.
Mr.Nam nói:
:ranting[1]:tui ở Anh vừa về có sao không:stupid[1]:
2/. Đã quá hạn cho phép bạn giải thích về lý do tại sao viết bài một cách cố ý spam như vậy.
3/. Các mod đã có cảnh cáo rất nhiều lần nhưng không thấy thay đổi.

Vì xét thấy Mr.Nam vẫn có tinh thần tham gia diễn đàn và đã có một số đóng góp tích cực. Nên mức ban nick 2 tuần là cảnh cáo Mr.Nam. Mong rằng sau việc này, bạn sẽ hiểu ra nhiều điều hơn khi tham gia một cộng đồng hay ở một nhóm nào đó, tính trung thực là điều quan trọng nhất.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Chính thức ban vĩnh viễn nick Troy28790. Sự việc đáng lẽ không đến mức như vậy, nhưng khi bị xóa bài spam và phát thẻ trong topic Doanh số bán lẻ nick Troy28790 đã lập tức gửi tin nhắn riêng tới Abra với lời lẽ không mấy lịch sự. Đây cũng không phải lần đầu tiên Troy nhỉ.

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Thành viên doreamon bị treo nick 1 tháng, do post bài nhảm, kèm link dẫn đến trang web xxx.

Đây là lần thứ 2 thành viên này bị ban do spam nhảm. 1 tháng để tự rút kinh nghiệm lần cuối. Một lần nữa là bạn sẽ được gắn mác Banned vĩnh viễn.

Admin và các Mod khoan hồng nhé!

Mình là banh_he90, vì lâu quá không đọc lại nội quy của box quảng báo nên đã có pót 1 bài vi phạm điều 5 của box (gần đây) và một lần vi phạm điều 6 của box (trước khi vi phạm điều 5). Sau khi bị banned và đọc xong nội quy thì mình mới phát hiện ra là đã vi phạm những điều đó! Admin và các Mod bỏ qua lần này nhé! Mình sẽ không tái phạm nữa đâu!:sorry[1]::em27::em30:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN