Đánh giá New 3ds XL

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình hỏi ở đây có ai đang sở hữu em nài ko? Mình có thể tham khảo việc sử dụng e nó được hem? Vì mình thấy trên amazon đánh giá về nó khá thấp nên hơi lao đao về việc tậu một em về.
Thanks

Cho mình hỏi ở đây có ai đang sở hữu em nài ko? Mình có thể tham khảo việc sử dụng e nó được hem? Vì mình thấy trên amazon đánh giá về nó khá thấp nên hơi lao đao về việc tậu một em về.
Thanks
Đọc review đi, điểm thấp là do có bọn thu mua toàn bộ máy N3ds xl ra ngày đầu tiên với giá khoảng 200$ làm cho thị trường bên Mỹ nó khan hàng nên Nintendo đẩy giá các trang bán hàng online lên 400-500$ nên nó mới cho 1 điểm để phản đối.
Cầm N3dsxl xong nhìn cái màn 3D của 3ds cũ chỉ muốn đập máy.

loiuyt1207

Nấm nhỏ
Đọc review đi, điểm thấp là do có bọn thu mua toàn bộ máy N3ds xl ra ngày đầu tiên với giá khoảng 200$ làm cho thị trường bên Mỹ nó khan hàng nên Nintendo đẩy giá các trang bán hàng online lên 400-500$ nên nó mới cho 1 điểm để phản đối.
Cầm N3dsxl xong nhìn cái màn 3D của 3ds cũ chỉ muốn đập máy.
Ko đến mức thế đâu nhé b. New 3ds chỉ hơn bản cũ có tí xíu thôi nếu cầm cả 2 con cùng chơi 1 trò thì ko khác nhau là mấy ( tốc độ load của con new có cải thiện, màn hình con new đẹp hơn 1 tí thôi ). Nếu kinh phí hạn hẹp thì mua O3DS XL là 1 lựa chọn không tồi

Mình có coi thì thấy đc ưu điểm cái 3d tracking thôi :)) cái C-stick có vẻ bị phàn nàn là qá bé. Đag sngi xem có nên tậu ko vì cũng đag có con 3ds thôi. Lên phát new 3ds xl chắc là nó khác hơn

Ko đến mức thế đâu nhé b. New 3ds chỉ hơn bản cũ có tí xíu thôi nếu cầm cả 2 con cùng chơi 1 trò thì ko khác nhau là mấy ( tốc độ load của con new có cải thiện, màn hình con new đẹp hơn 1 tí thôi ). Nếu kinh phí hạn hẹp thì mua O3DS XL là 1 lựa chọn không tồi
Cầm cái hộp N3ds lên mà đọc đi. N3ds có 3ds tracking, hiện thị 3D sẽ theo vị trí khuôn mặt mà điều chỉnh, còn 3DS thường chỉ được 1 góc thôi, đừng có nhầm là không thay đổi gì

loiuyt1207

Nấm nhỏ
Cầm cái hộp N3ds lên mà đọc đi. N3ds có 3ds tracking, hiện thị 3D sẽ theo vị trí khuôn mặt mà điều chỉnh, còn 3DS thường chỉ được 1 góc thôi, đừng có nhầm là không thay đổi gì
Dạ vâng em đọc hết rồi ạ. Ý em là những thay đổi này ko đáng để bỏ ra 1 khoản tiền bằng 2 cái máy thường thôi chứ nếu có kinh tế thì cứ mới mà quất vẫn hơn . Em cũng đọc review hết rồi em ko có mù chữ thanh niên hiểu biết ạ

mariobeo

Thành viên lâu năm
Nói vui tí thì N3DS có 1 số cải lùi:
- Hộp đựng không hoành tráng bằng các đời trước :v
- Sách hướng dẫn in đen trắng, không đẹp bằng đời trước in màu full =))
- Vụ k kèm sạc thì nói nhiều rồi, cá nhân mình thì ủng hộ cái này.
- 1 cái nho nhỏ là túi đựng AR Card là túi nilon xé ra 1 lần, chứ k phải là túi dính nữa. Về sau muốn đóng fullbox máy để bán thì đây là cái hơi mất điểm :v
- Vẫn không thể mê được chỗ đặt slot GC và đặc biệt là khe thẻ microSD.

RÌ VIU máy New3DS XL cho các bác :
- Nhược trước, đắng trước sướng sau
:-j
+ Núm Analog bên phải hơi cứng khó thao tác mềm mại tí thì ổn ( nhược điểm ko đáng kể )
+ Khay thẻ nhớ phải tháo vít ốp lưng thật vl ( vô lý ) so với 3DS thì điểm này khiến anh em ức chế đừng hỏi
+ Vụ không kèm sạc khiến anh em chưa có 3DS đi mua thêm củ sạc chuyển điện thệ 220v nữa quả là đắng lòng ^:)^
+ Cái AR Card để bì ni lông ai nỡ xé ra là coi như xé tem ko còn full option=))
+ Cái khe Slot GC nhiều khi đút GC vào nó kêu ken két cũng ớn da gà, nhưng thực tế chả ảnh hưởng vấn đề gì anh em an tâm #:-s
+ Như các bác thấy Ava của em, em phải đi dán keo trong vỏ ngoài lại hoặc dùng skin vì báo trước các bác là lớp vỏ ngoài bóng bẩy rất dễ bị sướt nếu đút vào túi quần kéo ra kéo vào hay những thanh niên thích chân đất không dùng dụng cụ bảo vệ ( hộp =)) )
- Ưu điểm, sung sướng lên đỉnh:"> cùng em yêu :oops:
+ Màn hình 3D tủy chỉnh theo góc nhìn, khuôn mặt của bạn, cách bạn đặt máy và di chuyển, đa góc phê lòi ra
+ Nút C pad bên phải tuy nhỏ và thô ráp nhưng lúc mân mê chơi 3D cũng sướng lắm và tiện dụng như các game Monter Hunter, Xenoblade :x
+ Điểm đặc biệt đánh giá cao : Thêm 2 nút cò ZL ZR kế bên 2 nút L R cảm giác vừa tay thể hiện đầy đủ tính chất của 1 tay cầm như tay PS R1 R2 L1 L2, very good :eek:
+ Tất nhiên là màn hình sắc nét và tốc độ nhanh hơn và cải tiến hơn phiên bản cũ rồi
ĐÁNH GIÁ TỔNG QUAN : 8/10- XỨNG ĐÁNG ĐỂ SỠ HỮU TRONG HỆ HALDHELD CÙNG 1 MÁY VITA ĐỂ THẨM DU TINH THẦN
Đây là chút rì viu của em mong các bác tham khảo, thíu xót gì xin đóng góp thêm cho anh em ;)

Thẻ nhớ micro sd của máy đặt ở vị trí hơi ngu thôi. Còn lại ok
Chả có gì là ngu cả. N3ds đã có chức năng chép dữ liệu qua wifi rồi.
Nên việc để thẻ nhớ ẩn sau trong máy là 1 hình thức bảo vệ tốt. Đối với những người chơi game gốc thì họ chả có nhu cầu lấy ra lấy vào thẻ nhớ làm gì.
Chỉ có những người chơi game lậu thì hay lấy ra lấy vào chép file dung lượng lớn thôi. Mà nintendo thì ko phục vụ đối tượng này.
Đừng thấy bất tiện cho mình mà chửi người khác ngu nhé bạn.

Chả có gì là ngu cả. N3ds đã có chức năng chép dữ liệu qua wifi rồi.
Nên việc để thẻ nhớ ẩn sau trong máy là 1 hình thức bảo vệ tốt. Đối với những người chơi game gốc thì họ chả có nhu cầu lấy ra lấy vào thẻ nhớ làm gì.
Chỉ có những người chơi game lậu thì hay lấy ra lấy vào chép file dung lượng lớn thôi. Mà nintendo thì ko phục vụ đối tượng này.
Đừng thấy bất tiện cho mình mà chửi người khác ngu nhé bạn.
Uhm. Vậy nin thiết kế quá chuẩn. Hay.
P/s mỗi người 1 ý kiến tôi chỉ ý kiến cho vui, chú đừng có mà sồn lên

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Vote N3ds XL luôn nha :3, màn hình bự đã hơn
nếu bạn muốn đổi cover thì chọn N3DS

Thiên Yết

Nấm bình thường
Mình có xem bải so sánh 2 máy new 3ds và new 3ds xl, thấy đa số ngang nhau nhưng khi xem phần down game trên eshop thấy xl down lẹ quá tầm 3 phút cho game final fantasy explorer còn new 3ds tốn tầm 15 phút.

Theo ý kiến cá nhân của mình ngoài việc vị trí sd crad và không có sạc đi kèm thì chẳng có gì để phàn nàn về N3DS XL cả!mình đã dùng cả O3DSXL(died) và N3DS XL đúng là N3DS XL hơn hẳn về mọi mặt,tốc độ nhanh hơn ,3D tốt hơn với O3DS 90% mình tắt 3D còn N3DSXL đa phần là 3D on và có lý do để chơi lại vài games cũ ,stick bên phải là dạng cảm ứng trước không có giờ bổ xung thêm là welcome rồi.thêm cả ZL và ZR.Nói chung mình khuyên nên mua N3DSXL bạn sẽ không phải hối hận gì đâu.

Có lẽ phần lớn mọi người vì quá yêu thích máy của Nintendo nên hơi thiên thị.
Với mình chỉ có 2DS, 3DS, N3DS là được vì màn hình vừa phải. 3DSXL và N3DSXL màn hình thật sự tệ hại, bởi độ phân giải thấp mà còn phóng lớn. Chưa kể màn hình Nintendo xài chất lượng thấp nhìn hơi đục chứ không trong trẻo.

So với PSP còn thua thì nói chi PSVita. Bản thân từng sở hữu dòng 3DS và 3DSXL nhưng rồi bán vì lý do trên.
Riêng 2DS và N3DSXL lại shop NintendoVN thấy nản hẳn.

Còn về game, thể loại phong cách Nhật (anime), nói nhiều chán kinh khủng. Chơi được chỉ 2 trò: Castlevania Lord of Shadow Mirro of Shadow 2, Rayman

Tương lai biết đâu có thể sẽ quay lại nhưng là 2DS khi có trò nào độc quyền cho hệ Nintendo.

Sửa lần cuối:

lynghn3ds

Nấm nhỏ
Có lẽ phần lớn mọi người vì quá yêu thích máy của Nintendo nên hơi thiên thị.
Với mình chỉ có 2DS, 3DS, N3DS là được vì màn hình vừa phải. 3DSXL và N3DSXL màn hình thật sự tệ hại, bởi độ phân giải thấp mà còn phóng lớn. Chưa kể màn hình Nintendo xài chất lượng thấp nhìn hơi đục chứ không trong trẻo.

So với PSP còn thua thì nói chi PSVita. Bản thân từng sở hữu dòng 3DS và 3DSXL nhưng rồi bán vì lý do trên.
Riêng 2DS và N3DSXL lại shop NintendoVN thấy nản hẳn.

Còn về game, thể loại phong cách Nhật (anime), nói nhiều chán kinh khủng. Chơi được chỉ 2 trò: Castlevania Lord of Shadow Mirro of Shadow 2, Rayman

Tương lai biết đâu có thể sẽ quay lại nhưng là 2DS khi có trò nào độc quyền cho hệ Nintendo.
:v sao mình lại cảm nhận khác hoàn toàn nhỉ? O3DS XL khi chơi MH4U cũng đẹp mà , độ phân giải đâu tồi hơn psp,mà hình ảnh nhìn vượt trội hơn, chứ chơi bằng 3DS thường thì lại quá nhỏ, mỏi mắt quá chời .N3DS XL khỏi nói rồi...độ sắc nét còn hơn cả O3DS XL nữa chứ, 3D quá ngon , bớt mỏi mắt hơn...còn nếu so với PSV thì tất nhiên hoàn toàn ko bằng rồi.
Về phần game có phong cách anime thì có nhiều game hay mà, như Senran kagura 2 nè <3 (tưng tưng... )
mà Game trên Nintendo bây giờ đa số là độc quyền rồi mà LBX ,MH ,Senran kagura, blah blah

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN