[Demo] Yakuza tự làm :D

Cửa hàng game Nintendo nShop

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
[Demo] Yakuza​

Hiện tại là sau gần 1 tháng trời ngồi viết code thì đã làm xong game. Nói chung mục đích ban đầu là test thử xem tự mình có thể làm ra game ko, nên để đơn giản test thử tôi đã dùng cốt truyện và hình ảnh của game Yakuza trên facebook. Nên mọi người thấy giống cũng là đương nhiên. Mà nói chung không dùng source của nó nhé, mọi tính năng trong game đều do tôi thiết kế lại hết đó :em05:.
Mọi người ai muốn chơi thử thì down về test thử nhé :em26:.

Cần down những thứ sau:
+ Link sql server management studio express down tại đây

down cái thứ nhất này nè

+ Link game down tại đây

Hướng dẫn cài :em25:

Sau khi down xong sql thì mọi người cài vào máy. Rồi kiếm cái sql server management ở đây. Chạy nó.

mở nó lên connect

Chọn như trong hình rồi nhấn connect, rồi nhấn vào databases chuột phải chọn attach

Rồi kiếm đường dẫn đến file .mdf có trong link game.

Rồi attach nó vô databases, rồi ok.

Nếu làm thành công thì ra ngoài databases sẽ thấy xuất hiện cái Mafia bên phải

Vậy là đã xong phần sql. Bây giờ các bạn vào cái phần game. Copy cái thư mục DATA đó vào ổ d:\.

Copy nguyên thư mục DATA đi nhé :guitar:. Nếu làm thành công thì nó sẽ như hình sau (đã copy xong qua ổ d)

Rồi việc cuối cùng cần làm là vào folder game bạn đã down. Kiếm cái file setup.exe, chạy nó. Đừng đụng gì đến mấy file .exe hay .msi khác nhé. Và cũng nhớ là đừng di chuyển hay xóa chúng đi.

Cuối cùng đã xong mọi người cho biết kết quả sau khi chơi nhé :myemo0119::myemo0119:

Prozen up vài cái ss in game ở đây cho mình xem thử dc hem (lên facebook chẳng biết xem ở đâu :D ), với lại cấu hình máy nữa chứ :-"

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Bổ sung 2 screenshot của game Yakuza :em26:.

Giao diện menu và bảng nhiệm vụ :treaten[1]:

Giao diện chiến đấu với cpu hoặc người chơi khác trên cùng máy :confused[1]:

Nói chung đây là game dạng giống web game, dạng click vào nút nếu thỏa đk thì sẽ làm nhiệm vụ hoặc chiến đấu :em05:

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
cái này chỉ offline thôi, nói chung với version này thì nó có thể đánh nhau với cả người chơi khác.
Tuy nhiên người chơi đó phải chơi trên máy của bạn. Rồi tạo nhân vật trên đó. Sau khi tạo ra thì cơ sở dữ liệu của người đó sẽ được lưu lại trên máy bạn.
Nếu bạn muốn đánh với nhân vật do bạn_của_bạn tạo ra thì vào phần chiến đấu. Nhấn mũi tên đi xuống sẽ thấy có nhân vật bạn_của_bạn trong đó. Rồi chiến đấu thôi :myemo0102:. Thắng thì bạn có tiền thêm, bạn_của_bạn bị mất tiền và ngược lại :Diablo[1]:. HIện tại cũng đang tính tới vụ dùng Lan mà thấy chắc ko ai chơi kiểu đó 8-> :em17:

nhớ hồi trước cũng có 1 game thủ dựa trên code của TTK để làm ra 1 webgame thuần việt rùi mời game thủ vào test thử để hoàn thiện ( quên mất tên rùi ) sao prozen ko làm thử 1 webgame thật sự để anh em 4rum test dùm :D , chơi phải có bạn mới zui :x

@ FROZENSATTHU : bạn có làm game trên game maker hôk ^^! mình cũng có ông anh làm game có gì mình pm hộ cho làm cùng :D :D
có gì liên lạc với mình gửi tin nhắn or yahoo c4u.ut_koj hoặc SDT 098 6789 592 nha :D

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
Nói chung tôi cũng ko rành lắm về web game nên ko có làm :em07:. Có lẽ mấy hk sau mới học tới làm web, rồi từ từ mới nghĩ tới làm web game được :myemo0128: :em28:

@Mr Akadrex: game maker cũng có định coi qua mà mình chưa có làm lần nào :em33:. Với lại cũng ko có thời gian :em22:, sắp tới mình sẽ coi tới asp, với lại sắp tới đợt làm mấy bài tập lớn rồi nên chắc cũng chưa có rãnh nữa :b-d[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN