Đọc tiểu thuyết trên DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

langtu

Nấm nhỏ
Đọc tiểu thuyết trên DS [update V.1.3.236]

Mình tìm được 2 soft đọc tiểu thuyết khá hay, hôm nay giới thiệu cùng các bạn:

1. DSreader (không hỗ trợ unicode)
2.dslibris (nên dùng :D)
Cách dùng: bạn download, giải nén rồi copy tất cả vô thư mục gốc thẻ nhớ, rồi chạy :D.
Chú ý: File book dạng *.XHTML or *.XHT, font tương ứng bạn copy trong window vào thư mục font trên thẻ.
Features:
antialiased, proportional text
UTF-8, so both eastern and western languages are honored
auto-scan for multiple XHTML files stored on your media
power-save upon closing the DS lid
restoration of latest book and page on restart
brightness control on DS Lites
Cách convert file *.doc sang xhtml: ban đầu save as thành dạng *.xml. Sau đó mở file *.xml bằng trình duyệt web, chọn save as, phần "save as type" chọn "all file(*.*)", rename file thành "tên_file.xhtml".
vì file lớn nên ko up thẳng lên đây dc.mong mọi người thông cảm

Trước hết, mình muốn cám ơn bạn đã giới thiệu 2 chương trình đọc Ebook này. Mình cũng đã nghe qua về công dụng của DSlibris và rất thích. Nay được nhận link download từ bạn, mình rất vui.

Nhưng có vấn đề thế này. Tại sao khi mình mở Dslibris lên, nó hiện lên dòng chữ "Guru Meditation Error! data abort!" cùng với một loạt đoạn code nhìn rất chóng mặt. (?!).

Bây giờ mình phải làm sao để có thể đọc được các files Ebook vậy bạn? Thông cảm nha, tại mình là dân ghiền đọc cho nên... :">.

langtu

Nấm nhỏ
Bạn dùng flash card nào vậy, mình dùng r4 vẫn chạy tốt mà, bạn phải chép vào thư mục gốc của thẻ nha

ừ, mình xài r4 và mình cũng chép vào thư mục gốc của thẻ nhưng không hiểu sao khi vào thì nó lại để dòng chữ đó với 1 đống chữ số bên dưới nhìn ... chóng mặt lắm :D.

langtu

Nấm nhỏ
DSreader thì đọc file dạng txt, còn dslibris thì đọc file dạng xhtml.
Mình đã thử cả hai và đều chạy rất tốt

bạn ơi cái file dạng txt mình copy tiếng việt vào thì bị bể chữ hết, có cách nào convert từ word sang txt hok, bày mình với, còn cái DSlibris mình cũng bị như BuuVuong vậy, đọc ko đc. >.<"

langtu

Nấm nhỏ
Mình đã xem lại DSlibris, vẫn chạy tốt trên R4, có thể R4 của bạn bị vấn dề rùi:D
Cách convert file *.doc sang xhtml: ban đầu save as thành dạng *.xml. Sau đó mở file *.xml bằng trình duyệt web, chọn save as, phần "save as type" chọn "all file(*.*)", rename file thành "tên_file.xhtml".
Đang đọc Kim Dung trên DS nè, Hay lắm.

cho minh hỏi cài font unicode nào vậy bạn . bạn post font đó lên diễn đàn dùm mình được không . font trong window đó nhiều quá ,mình chép vào ds nhưng nó không ra tiếng việt...giúp mình cái nha .mình xài dsreader,ok rồi.....chỉ là không ra tiếng việt thui...hichic.. thanks trước ^^!

langtu

Nấm nhỏ
Xài DSlibris đi bạn , mình đang dùng cái nì đó. Tặng bạn cuốn rừng Na-uy, Font Time New Roman nha.
Chả hỉu tại sao mọi người không ai dùng được DSlibris.
Dsreader mình mới chạy thử , tin buồn: không hỗ trợ unicode

Đính kèm

bạn ơi mình cài DSlibris xong rui....ok hết goi....nhưng mình không dọc dược tv bạn ah...huhuhu...mình không co rành về mấy cái này,mình mới mua DS thui.mình cũng dow font về rồi mà k dc..bạn giúp mình up font time new roman len day nha...thaks bạn nhiều..

langtu

Nấm nhỏ
Uh, mình tưởng cái font này ai cũng có nên không up.
Bạn nên mở file truyện của bạn xem trước xem nó hỗ trợ font gì,lúc đó bạn copy font đó vô thẻ. Đối với file truyên "rùng na-uy" của mình là font Time New Roman.

Đính kèm

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN