DS bị điểm chết trên màn hình :(

Cửa hàng game Nintendo nShop

B.Giovanni

Nấm bình thường
Cái ds của mình lúc mua trên màn hình trên của nó có 3 chấm nhỏ nhưng hình như giờ nó cứ dài ra hay sao ấy :em11: :

Còn đây là màn hình dưới :

Ae nào biết cách khắc phục thì chỉ mình với :sorry[1]:

Chào bạn, bạn để ý kĩ xem các điểm chết có lan ra thêm không, nếu nó không lan ra, và việc hiển thị không làm vướng mắt thì hãy tiếp tục sử dụng. Nhưng theo đa số thì khi các màn hình có điểm chết, 1 thời gian sau mà hình sẽ chết. Lỗi này mình có gặp trên con PSP Fat của mình, thay hết 400-500k gì đó, mình nghĩ màn hình của DS có lẽ mắc hơn, đặc biệt là màn hình cảm ứng, nhưng cũng không đắt hơn 500k đâu.
Tuy nhiên xét về hiệu quả kinh tế, giá của 1 DS fat 2nd có lẽ có thể không đắt hơn thay màn hình là bao, cho nên tốt nhất là mua 1 cái 2nd khác, bán xác cái cũ sẽ hiệu quả hơn thay màn hình.

B.Giovanni

Nấm bình thường
Nghe nói cái phần mềm DiagnoSe có mục Pixel fixed mà có cái hình vuông nháy nháy ở hai màn hình trên và dưới rồi ở màn hình dưới mình kéo hình vuông đi đâu thì trên nó cũng ở vị trí đó , cái đó có thể làm hết đc điểm ảnh chết ko nhỉ :-?

B.Giovanni

Nấm bình thường
Mình tưởng stuck pixel khác dead pixel mà vì stuck bị lỗi còn dead là chết điểm ảnh mà hình như của mình là chết

Nếu nhìn ngoài thì không thế biét là stuck hay dead vì nó cũng chỉ là không có điện vào pixel đó. Phần mềm kia có khả năng ép điện chạy vào pixel đó để nó hoạt động lại. Chỉ còn cách đó kiểm tra thôi. Được thì thôi, không được thì thay. Không nên thay luôn sẽ tốn tiền.

B.Giovanni

Nấm bình thường
Đang thử cách đấy đây .
Mà sao mấy cái chết điểm ảnh này ds hay bị mà các loại gba chả thấy bị bao giờ nhỉ :(

B.Giovanni

Nấm bình thường
Gần đc 3 tiếng rồi mà chưa thấy hiệu quả gì cả , hình vuông thì vẫn cứ nháy , điểm chết thì vẫn đấy :(

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
kiểu của Giovani dễ là phần cứng lắm, máy 2nd mà phải không, hư cỡ đó phải thay màn hình hoặc mua máy khác đi, để lâu ngày càng nặng đó
màn hình trên thay cũng rẻ thôi, màn hình dưới thì chịu trận thôi

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
lỗi này phải thay màn hình dưới, mà thường người ta tiện tay thay luôn màn hình trên, bạn quảng cáo giá 100k làm trùm Giovanni mừng hụt đấy ;))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN