DS lite không nhận TTDS và R4

Cửa hàng game Nintendo nShop

Các Mod cho mình hòi. Chơi máy DS cũng lâu rùi mới gặp tình trạng này. Có người bạn được bà con gửi cho máy DS lite từ nhật về. Cũng mua R4 và thẻ nhớ để cài game. Nhưng lại không nhận ra thẻ nào, dù đã cập nhật phiên bản mới cho TTDS và R4. Nhưng khi bỏ game băng (ở khe cắm R4 ) vào thì lại nhận ra ngay. Mod cho mình hỏi có cách khắc phục không. vì từ đó đến h, máy của mình đều đc gửi từ canada về bỏ R4 hay TTDS vào đều nhận. Chỉ thấy duy nhất lần này máy của người bạn đem từ nhật về lại không nhận ra flashcard.

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Các Mod cho mình hòi. Chơi máy DS cũng lâu rùi mới gặp tình trạng này. Có người bạn được bà con gửi cho máy DS lite từ nhật về. Cũng mua R4 và thẻ nhớ để cài game. Nhưng lại không nhận ra thẻ nào, dù đã cập nhật phiên bản mới cho TTDS và R4. Nhưng khi bỏ game băng (ở khe cắm R4 ) vào thì lại nhận ra ngay. Mod cho mình hỏi có cách khắc phục không. vì từ đó đến h, máy của mình đều đc gửi từ canada về bỏ R4 hay TTDS vào đều nhận. Chỉ thấy duy nhất lần này máy của người bạn đem từ nhật về lại không nhận ra flashcard.
Bạn mô tả thiếu chi tiết, nên mình ko chắc là FC của bạn hay thẻ nhớ.

1. Bạn nên xem lại là bạn xài FC R4 hay DSTT ( 2 cái Flash card này khác nhau), trên FC có in trang web, nên ban theo dg` link đó down fw mới nhất chép vào thẻ nhớ.

2. Bạn xem khi mở bằng FC r4 có hiện chữ Loading hoài ko? nếu có là do sai fw của FC.

3. Xem lại khe tiếp xúc của R4 có bị dơ ko?

2 cái thẻ TTDS và R4 gắn vào 1 máy khác vẫn nhận ra. Và khi bỏ 2 thẻ đó vào cái máy này thì nó chỉ vào được màn hình touch the touch screen to continue. chân cấm không bị đơ vì khi bỏ thẻ game fush away vào máy hiện màn hình touch the touch screen to continue và khi touch vào màn hình hiện ra 2tab để chọn game chơi. Cụ thể là khe DS card đậm màu (touch vào thì load game), còn khe GBA thì do không có gắn băng game nên không chọn đc. Nên mình không biết nó bệnh gì luôn.:bye2[1]:

aliviss

V.I.P Member
ko hẳn vậy đâu vì FC cắm vào cần gì phải mod.trước đã gặp hiện tượng này 1 lần rùi

có 1 bạn tới mua acekard 2i của mình để dùng cho cái DS Lite mới toanh xách bên US về nhưng lạ cái là cắm vào mà nó ko nhận FC trong khi cắm game gốc là nhận luôn---> ko hiểu sao luôn ---> chuyển qua cắm R4 origin thì lại nhận ---> ko biết là sao luôn

bạn thử mượn ai đó 1 FC # cắm vào thử xem sao

buta_buta

Nấm bình thường
Nhiều khả năng là hỏng chấu cắm của FC đó = =. Lúc máy cũ của tớ dùng FC E7 cũng bị hư chấu cắm một lần, ra mimi thì nó bảo thay FC khác :)).

Mà ai nhân tiện cho mình hỏi luôn, khe cắm của tớ lâu lâu không ăn thẻ, phải tắt máy lấy ra thổi thổi cắm lại mới được. Cả băng gốc hay FC cũng thế. Lúc trước thì lâu lâu, gần đây thì thường xuyên bị. Là do khe cắm bị bụi hay sao nhỉ D:? Có cách nào làm sạch hay sửa chữa mà không cần tháo vỏ máy không?

aliviss

V.I.P Member
Nhiều khả năng là hỏng chấu cắm của FC đó = =. Lúc máy cũ của tớ dùng FC E7 cũng bị hư chấu cắm một lần, ra mimi thì nó bảo thay FC khác :)).

Mà ai nhân tiện cho mình hỏi luôn, khe cắm của tớ lâu lâu không ăn thẻ, phải tắt máy lấy ra thổi thổi cắm lại mới được. Cả băng gốc hay FC cũng thế. Lúc trước thì lâu lâu, gần đây thì thường xuyên bị. Là do khe cắm bị bụi hay sao nhỉ D:? Có cách nào làm sạch hay sửa chữa mà không cần tháo vỏ máy không?
lấy bông ngoáy tai + chấm vào cồn xong cho vào lau cái chân tiếp xúc thử xem sao.cồn lau xong bốc hơi nên ko lo.còn ko được thì phải thay nguyên cái khay đút thẻ đấy

Hipi01

Nấm bình thường
máy của mình trước đây cũng bị y như thế : cắm AK2i , m3i thì ko nhận , nhưng cắm TTDS với R4 thì xài bt , đây có thể là do 1 số lô máy bị thế , bạn thử đổi qua dùng FC khác xem

Cuối cùng mình cũng giải quyết đc hihi. Thì ra cái máy bị up FW nên không nhận FC TTDS và R4. Tìm kiếm trên mạng 1 hồi cuối cùng tìm ra đc chỗ bán gần nhà. Chủ bán nhiệt tình, chép game mệt nghĩ. Ace 2i giá 330k. địa chỉ 866 lò gốm F5Q6. SDT: 0937172717
Sẵn quảng cáo dùm luôn....

Thật ra mình cũng không biết tại sao. Nhưng khi bỏ ace 2i vào thì máy nhận game ngon lành. còn TTDS, R4 vào màn hình loading còn không đc nữa huống chi là test game.

em là new members.Em mới mượn được cái Nintendo DS i của thằng bạn.Chuyện đã không có gì xảy ra cho đến khi em bỏ băng vào máy,khi bật máy lên thì máy không nhận băng.Các thánh chỉ em vs máy em bị tạch hay là còn cách nào khác để khắc phục ko ạ :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN