DSi XL đập hộp

Cửa hàng game Nintendo nShop

hihi mới trade con dsi lấy con này, không bik post ở đây đúng không, và cũng là thành viên mới. Thực ra thì ngày nào cũng vào forum nhưng lười đăng kí nick ^^ và đây
box

mấy thứ bên trong

cái máy

game chạy acekard 2i(vì y chang dsi chỉ khác kích thước, firmware cũng 1.4A default)

nhận xét:
Ưu:hình bự, chơi game, coi phim hơi bị phê
khuyết:hình bể kinh dị, và hình như cái máy này nó đi ngược lại với cách làm việc của nintendo rồi, không bik phải không, chả thấy tí gì là portable cả. Oh cái này làm mình liên tưởng tới cái hình tiến hóa của người ở các châu lục từ lớn tới nhỏ, rồi lớn trở lại, rồi lớn hết cỡ luôn

---------- Post added at 04:33 PM ---------- Previous post was at 04:31 PM ----------

có tag img mà sao hình ảnh không load vậy?

aliviss

V.I.P Member
khuyết:hình bể kinh dị, và hình như cái máy này nó đi ngược lại với cách làm việc của nintendo rồi, không bik phải không, chả thấy tí gì là portable cả. Oh cái này làm mình liên tưởng tới cái hình tiến hóa của người ở các châu lục từ lớn tới nhỏ, rồi lớn trở lại, rồi lớn hết cỡ luôn
Sai rồi cái này là Nintendo nhắm tới đối tượng khách hàng là người cao tuổi mắt kém vì thế nên nó mới to để nhìn cho rõ ý mà (nhìn cái quyển đi kèm trong hình bạn up thấy ngay 1 ông tóc bạc :D)

Sắp tới ra DS mới chắc sẽ resize lại :D

Up lại ảnh giúp bạn này (lần sau bạn nên resize lại ảnh cho nhỏ hơn để load ảnh nhanh hơn)

Con này là bản DSi XL cho thị trường Australia với NewZeland (FW 1.4A + Sạc 220v)

ơ sao bạn bik thế :D, sorry nha, lỡ up rồi, lười resize quá
update thêm hình ^^ ồh nhìn kĩ lại cái hộp mới thấy nó ghi là free 3 thứ trong đó, brain age, club house, và photo clock, sẵn thử rồi up hình luôn ^^ chơi xong, chả buồn chụp...vì hình như là remake cho xl hay sao, hình nhìn mướt kinh, không bể. thêm 1 điều, y như ps3 đời đầu, chơi 1 hồi, dấu tay từa lưa, chỗ bán nói ít nhât tới tuần sau mới có plastic protection >_<, còn hard protection làm cái máy gồ ghề quá

re: lại ra ds mới àh, bạn đừng giỡn với mình chứ

oh có ai cho mình bik cục pin của xl sử dụng trong bao lâu không? hôm nay ra ngoài cả ngày, nghe nhạc từ đầu đến cuối mà xuống có 1 nút :O, trong khi dsi mà làm vậy là đỏ liền. lười đọc manual quá :D

ratmoonser

Thành viên lâu năm
oh có ai cho mình bik cục pin của xl sử dụng trong bao lâu không? hôm nay ra ngoài cả ngày, nghe nhạc từ đầu đến cuối mà xuống có 1 nút :O, trong khi dsi mà làm vậy là đỏ liền. lười đọc manual quá :D
cái này thì ko biết nhưng chắc chắn là lâu tương đương DSlite đó cậu !! Tại vì lỗi này là lỗi duy nhất của DSi và đã dc khắc phúc cho chiếc XL này :D !!! DSi chơi mức tối nhất cũng dc tầm 4 tiếng còn sáng nhất thì :em42: một tiếng -.-!!

bác bảo nó bị bể hình là sao hả bác? chơi nó có sướng hơn con lite ko?bác chạy game có mượt không ạ? bác còn hình thì chia sẻ với anhem với!!:D

chạy mượt hơn, chơi GTA chinatown war, mỗi lúc chạy qua chỗ nhiều xe và nhà không còn cảm giác bị "nặng" tay nữa. Bể hình thì là, khó giải thích quá, thứ nhất là thấy răng cưa rõ hơn >_> thứ 2 nếu bạn chơi giả lập ps1 FFIX hay 1 sốt trò, lúc nhân vật đứng yên và đang "thở" hay đang đi bạn sẽ thấy cái hình nó "giựt giựt" ấy, và lâu lâu còn bị pixelize nữa, nhưng còn lại là ổn, nhất là không cần stylus vẫn chọn được, chả bù với trước kia, tại ngón tay mình hơi bự. còn hình thì mai up :D giờ đang bận

Mấy cái hình trên là để ở mức ánh sáng nào thế bác ??? Nếu để mức ánh sáng kha khá thì chơi game dược bao nhiêu tiếng nhỉ ????

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN