Đưa DS vào trường học, liệu có phải là quyết định đứng đắn ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Theo bạn, có nên sử dụng DS tại trường học không ?

• Số thành viên bình chọn
    48
Mình nghĩ DS là không cần thiết. Vì đơn giản là nó nhỏ, ít chức năng, để chơi game là chính. Thay vào đó nếu là iPad thì sẽ tốt hơn, vì Ipad to, rộng, cấu hình cao hơn.
Tất nhiên cũng có một số trường hợp DS hữu dụng, nhưng hiện tại mình ko nghĩ ra và theo mình họ nên dùng 1 số sản phẩm khác thay vì DS.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mình nghĩ DS là không cần thiết. Vì đơn giản là nó nhỏ, ít chức năng, để chơi game là chính. Thay vào đó nếu là iPad thì sẽ tốt hơn, vì Ipad to, rộng, cấu hình cao hơn.
Tất nhiên cũng có một số trường hợp DS hữu dụng, nhưng hiện tại mình ko nghĩ ra và theo mình họ nên dùng 1 số sản phẩm khác thay vì DS.
Nghĩ sao mà nói là đưa ipad vào giáo dục kiểu này 8-}!!!!!! Sao DS lại ko hữu dụng cậu có đọc cm của mấy người trước ko hay vừa vào đã phán, game tư duy + động não trên DS ko thiếu đâu nhé, vừa luyện môn toàn và luyện tiếng anh cho trẻ mà ko hữu dụng àh ?

B.Giovanni

Nấm bình thường
To hay nhỏ có liên quan gì đâu :em29:

lucasDS

Nấm nhỏ
Từ bé đến lớn chưa nghe thấy ai nói ít chưc năng và cấu hình thấp thì để chơi game là chính ,còn nhiều chức năng ,to đẹp và cấu hình cao hơn thì để hoc tập cả =))

Ai bảo không học được nhỉ? Ở Nhật vẫn dùng DS ầm ầm trong trường làm thiết bị dạy học đấy thôi. Chính DS của tôi cũng đang dùng làm kim từ điển, từ điển Tiếng Nhật, máy tính khoa học, note các thông tin cần thiết.

Có một số game như dạy tiếng anh , tiếng đức và dạy học bằng lái xe trên Nintendo DS mà mình đã thấy và đã chơi qua . Mang vào trường học cũng là ý tưởng tốt . Đây cũng là phương pháp dạy học tốt cho học sinh . Nhưng không thể áp dụng cho học sinh Việt Nam ...Muốn có lớp trẻ có tinh thần kỷ luật thì VN mình còn phải mất cả 1000 năm nữa . Vậy thôi hãy sài bảng đen là đủ rồi . Phương pháp càng thô sơ càng tốt .

Với người có lập trường thì game cũng ko ảnh hưởng gì.:rolleyes[1]:
Còn những em nhỏ chỉ sợ nó chưa suy nghĩ được như mình thôi
Nói thế có nước đôi ko nhỉ:bye2[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN