Error #002

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hôm nay thử bỏ cái Mad World vào chơi thì màn hình đen, máy đã chuyển region sang 3.2U và cài preloader. Sau đó boot bằng Gecko OS thì nó hiện ra error #002. Dù đã tìm đc cái bản Gecko OS fix 002 unofficial rồi mà boot trong HBC hơi phiền sợ sau này gặp lại.

Có ai biết fix cái này vĩnh viễn ko hoặc lí do tại sao bị :em04:

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
update lên firmware 4.0 hết bị đó bro! Còn 1 cách khác cài cài cios bản mấy đó quên rồi, tụi gbatemp nói. nhưng mình test cách này thì thấy ko hiệu quả :-?

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
erro 002# thì dùng cIOS up lên cũng hết nhưng em test ko thấy kết quả (trên gbatemp nói dc). Cách giải quyết có 2 hướng:

1) load bằng gecko os bản mới nhất
2) update firmware 4.0

Lạ nhỉ, máy mình không mod-chip, 3.2U, preloader.
Chạy MadWorld qua Backup loader không thấy có hiện tượng gì cả :D.

Để giải quyết vấn đề Error #002 thì có thể up cIOS36_rev8 mới nhưng trong quá trình up nó cứ báo lỗi file IOS36-64-v1042.wad , mà file này thì đã dùng WAD Manager để install , thế mới lạ chứ

www.gamescenter.vn

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
anh để file đó ở root của thẻ nhớ. lúc cài ios thì nó sẽ cần file đó để đọc vào system chứ ko phải cài bằng wad manager đâu anh :D

vodoi_em

Nấm nhỏ
Nên cài 4.0, giờ em thấy preloader đã có preloader với đầy đủ free region cả channel và disc.
4.0 xài của icefire nhé:|.

vodoi_em

Nấm nhỏ
icefire là gì. đã giới thiệu còn ngại đưa link + quick faq ra nữa :-w
ơ:|. Trong topic update firmware có đấy:|
Hay giờ làm hẳn 1 bài về update 4.0 đây:|
Với cả làm thêm bài về unbrick wii:|
Wii đã có firmware 4.0, thêm chức năng mới, chống lại homebrew và wiiware "dởm". Bây giờ mình muốn những tính năng của 4.0 mà lại sử dụng homebrew và wiiware dởm ? Làm sao đây ? Mình đã từng nói qua về Firmware Updater 4.0 của Waninkoko và mới đây, icefire, tác giả của SoftMii đã ra mắt 1 công cụ mới đó là 4.0 Updater. Vậy giữa công cụ này có gì khác nhau ? Sau đây sẽ là chi tiết về 2 chương trình này để các bạn có thể lựa chọn "đường đi nước bước" cho mình.

Firmware Updater 4.0 của Waninkoko:

Tính năng:
+Chỉ download những IOS cần thiết cho 4.0
+Shop Channel và system menu vẫn được cài đặt bình thường
+Không patch trucha cho các IOS
+Sau khi update vẫn có thể sử dụng homebrew và cài đặt channel

4.0 Updater của icefire:

Tính năng:
+Download tất cả các IOS của 4.0 và Trucha patch trước khi cài vào máy
+System menu cũng được trucha patch
+Shop Channel cũng sẽ được cài vào bình thường
+Sau khi update vần có thể xài homebrew và wiiware
+Chống brick ! (Có thể sử dụng với SaveMiiFrii, khi brick sử dụng đĩa có firmware 3.2 có thể fix được !)

Và thêm vào đó, đã có công cụ có tính năng như preloader nhưng chúng ta phải chạy nó mỗi lần bật máy
File .dol để chạy trong HBC
File .wad để cài dạng channel (thuận tiện mỗi lần bật máy)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN