Error #003

Cửa hàng game Nintendo nShop

lỗi 003 phát sinh khi máy up lên 4.2, nhiều người dùng thiếu kinh nghiệm đã bị dính và hậu quả là wii trở thành vật trang trí. Mình có 2 cái bị lỗi này. Đang ngày đêm chờ đợi cách giải quyết.

Bạn nào bị dính lỗi này vào đây báo danh nhé. Bao giờ có cách sửa sẽ chia sẻ cùng nhau. nếu cần mua tool sễ góp tiền mua, các bạn hà nội dùng xong thì gửi vào các bạn sài gòn dùng tiếp.

lemonadess

Banned
Nếu để fw 4.1 thì không sao cả, vẫn xài bình thường thôi :|. Với tiến độ update như trước giờ, thì nhiều khi ra fw 5.0 trở lên mới bắt buộc phải update để chơi game :-"
Bởi vì fw 4.1 là chơi được 100% game hiện giờ rồi. 4.2 chỉ để block chứ không có tính năng gì đặc biệt.

lemonadess

Banned
Hôm nay tình cờ xem trang web của bushing, thì ổng nói như sau:

bushing nói:
It’s not that we have “forgotten” about Korean Wii users, it’s that
1) All Korean Wiis come from the factory with System Menu 3.3 (K) installed, which means that the fakesigning bug has been fixed. This means we can’t run any homebrew software from DVDR.
2) It’s been impossible for me to get a Korean Wii, despite months of trying. Tona tried to add support for Korean Wiis to his AnyRegion Changer, and bricked his Wii in the process; this makes testing difficult.

Xem thêm tại đây: http://hackmii.com/2008/09/korean-wii/
Như vậy là lỗi này có thể được sửa sớm. Bởi Bushing đã tìm ra được những gì cần thiết. Vấn đề còn lại của chúng ta là ngồi chờ thôi :|

axl123

Nấm nhỏ
Em không hiểu ? Tại sao phải chạy từ DVDR trong khi có bannerbomb ? Xem lại mới thấy bài http://hackmii.com/2008/09/korean-wii/ có từ 2008, khi chưa ra bannerbomb, mới chỉ có twilight hack. Việc softmii kr wii ngon rồi. Bây giờ chỉ có lỗi 003 là do 4.2 trên phần cứng máy K hỗ trợ code detect modchip. Việc bây h cần là đợi release modchip update. Cái thứ hai là ở Kr Wii, có thêm một số IOS slot đặc biệt. 4.2 có thêm code detect các IOS này. Nếu đã đổi hệ thì trước khi up lên phải gỡ các IOS này đi đã để 4.2 không biết. Nếu không chỉ cần chuyển lại hệ K và up là xong. Em search và thấy người ta giải thích nhưng chưa thấy ai comment là sửa được. Không biết savemii có dùng được trên 4.2 không nữa ? Ai bị brick thì thử mượn autoboot và xóa IOS 40, 41, 43, 45 dùng AnyTitleDeleter ( các IOS này không có wad vì server NUS hề có ) hoặc downgrade = cài IOS60 và systemmenu449.wad như anh Ianbe nói, or Change Region và Systemmenu version sang 4.2K.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Em không hiểu ? Tại sao phải chạy từ DVDR trong khi có bannerbomb ? Xem lại mới thấy bài http://hackmii.com/2008/09/korean-wii/ có từ 2008, khi chưa ra bannerbomb, mới chỉ có twilight hack. Việc softmii kr wii ngon rồi. Bây giờ chỉ có lỗi 003 là do 4.2 trên phần cứng máy K hỗ trợ code detect modchip. Việc bây h cần là đợi release modchip update. Cái thứ hai là ở Kr Wii, có thêm một số IOS slot đặc biệt. 4.2 có thêm code detect các IOS này. Nếu đã đổi hệ thì trước khi up lên phải gỡ các IOS này đi đã để 4.2 không biết. Nếu không chỉ cần chuyển lại hệ K và up là xong. Em search và thấy người ta giải thích nhưng chưa thấy ai comment là sửa được. Không biết savemii có dùng được trên 4.2 không nữa ? Ai bị brick thì thử mượn autoboot và xóa IOS 40, 41, 43, 45 dùng AnyTitleDeleter ( các IOS này không có wad vì server NUS hề có ) hoặc downgrade = cài IOS60 và systemmenu449.wad như anh Ianbe nói, or Change Region và Systemmenu version sang 4.2K.
Công nhận axl123 nói lung tung một cách có hệ thống.Vài vấn đề này cần chỉnh lại nhé
Bây giờ chỉ có lỗi 003 là do 4.2 trên phần cứng máy K hỗ trợ code detect modchip. Việc bây h cần là đợi release modchip update
Máy Korea chuyển hệ update 4.2 là bị lỗi này chứ ko kể có modchip hay ko.

Cái thứ hai là ở Kr Wii, có thêm một số IOS slot đặc biệt. 4.2 có thêm code detect các IOS này. Nếu đã đổi hệ thì trước khi up lên phải gỡ các IOS này đi đã để 4.2 không biết
Ai bảo em là được phep gỡ bỏ IOS system không biết.Phải biết rằng chỉ có các IOS lớn hơn 200(các IOS hack) mới xóa được.

Không biết savemii có dùng được trên 4.2 không nữa ? Ai bị brick thì thử mượn autoboot và xóa IOS 40, 41, 43, 45 dùng AnyTitleDeleter ( các IOS này không có wad vì server NUS hề có ) hoặc downgrade = cài IOS60 và systemmenu449.wad như anh Ianbe nói, or Change Region và Systemmenu version sang 4.2K.
Chỗ này thì lung tung quá rồi.Tại sao lại xóa IOS tiếp,cái autoboot đó là cái gì và mượn ở đâu.Cả thế giới còn đang bó tay mà cứ hướng dẫn như thật vậy.Ai bảo là các IOS mà em nêu trên là trên sever ko có?,thử vào NUSD xem.
Lại còn downgrade nữa, lấy cái gì để downgrade và tại sao lại dowgrade hệ US

lần sau những bài có tính "hướng dẫn" kiểu này là anh xóa đấy,kẻo làm member rối trí,hiểu lầm lung tung.:em19::em19::em19:

lemonadess

Banned
Mình thì chọn giải pháp im lặng, vì chả hiểu gì cả :)) Thấy cái vụ delete IOS là không ổn rồi :|

Lần sau, nếu có các ý khác nhau trong 1 post, em nên xuống dòng, cách 1 hàng như tụi anh vẫn hay làm, nó chia ra, dễ theo dõi hơn :|

axl123

Nấm nhỏ
- Ở trong system menu hệ K thì del là toi, nhưng các system menu khác thì del vô tư chứ ? Các IOS đó trong các system menu khác là vô dụng, không chứa gì hết mà ?
- Kể cả không softmod, chuyển hệ mà có modchip 4.2 trên máy K vẫn detect ra 003 được
- Cái autoboot là em nghĩ thế thôi, mà 4.2 mất trucha rồi nên nghỉ autoboot thôi :) Trên NUSD không có các IOS đấy mà.

Coi chừng chưa chữa được rồi. K có bootmii với preloader thì khó có cách chạy Homebrews lắm. Thảo nào em tìm chưa ai chữa được :) Cái giải thick là các bác huân chương vàng trên gbatemp nói đấy nhá.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Đúng thế những IOS này chỉ có trên system Wii KOREA vì thế máy hệ khác muốn xóa cũng không có mà xóa.
Còn trên Wii KOREA xóa được nhưng xóa xong thì mang Wii đi rục.
Có lẽ ý em là Wii K chuyển sang US thì những IOS gốc của K vẫn còn xóa đi cho nó là 100% US rồi update 4.2 sẽ ko bị lỗi 003.Mình thì không nghĩ đơn giản như vậy và chưa có ai làm như vậy.
Bài post của em mang tính hướng dẫn,mà nó không có sự đúng đắn trong thử nghiệm,logic trong lý thuyết vì thế nó không hợp lệ.Ở nhiều trang Web khác kiểu bài như vậy sẽ bị xóa,còn hiện tại cứ để tạm bài đó nhưng không có lần nữa.

hiện tại đã có bản beta dành cho máy ntsc-u, tuy nhiên cần driver key để xài, các hệ khác chưa có,
trong tương lai gần có thể sẻ ra cách fix cho wii kr,

ps: vừa nhập một con 3.4u chưa hack + 4 cái đĩa xịn không biết có nên hack khôgn nữa, nếu hack thì làm sao cho an toàn nhỉ, hôm trước vừa bán máy cho khách 1 tiếng sau khách gọi điện báo máy die rồi ( 003 WTF)

Cảm ơn Nintendo

lemonadess

Banned
Hack thì làm theo bài softmod của lanbe2007, hoặc update lên fw 4.1 theo kiểu offline cho nhanh. Nếu là 3.4U "nguyên thủy" thì up lên 4.2 sẽ không sao cả. Chỉ sợ máy mới quá, series cũng mới luôn thì chưa biết hack được không.

Bán máy, không dặn khách đừng update thì die là phải rồi :| 003 là máy hệ K (nhưng đã chuyển sang U) up lên 4.2 sẽ bị.

lemonadess

Banned
Ôi trời. THế này chắc là khách táy máy đây mà. Ai mua về mà chả muốn "vọc" cho nó banh ra, rồi khỏi sửa luôn :| Thế có phải sửa máy, hay làm gì không? Họ tự làm hư mà, mình đâu cần phải lo gì nhỉ :)

Rút kinh nghiệm thế này: mai mốt bán máy, dán miếng băng keo ghi mấy chữ: Không update bằng mọi giá, thế thì mọi người mới để ý :))

Mình bán máy và đi về lúc hơn 1 giờ, sau đó 2h45 ổng gọi cho mình bảo máy đang update giờ phải làm sao. Mình hỏi trên màn hình có hiện chữ gì không, ổng bảo có chữ " do not turn off the power". Mình bèn bảo ổng lên tắt cái accesspoint phát wifi đi, ổng bảo để anh đi tắt nhưng lúc sau lại gọi bảo " màn hình đen xì hiện lỗi 003". Lúc này thì bó tay thật.

Ổng cứ chối bảo " anh có làm gì đâu tự nhiên nó thế", Rồi ổng bảo anh chỉ vào setup wifi network, sau khi test conection xong thì nó hiện chữ ok anh ấn vào rồi nó chạy cái update luôn ( cái này là ổng nói điêu, mãi sai cãi nhau mãi ổng mới nhận là mình nhìn thấy cả mấy cái thông báo update)Tối về mình mở youtube xem thì thấy trước khi update nó hiện mấy cái thông báo liền. Mình biết thừa ổng đang nói điêu để đổ lỗi cho mình. Vô lý cực kỳ luôn. Mình bảo cái này là lỗi của anh em không bảo hành. Thế là ổng cứ kêu mình rũ bỏ trách nhiệm trong khi lỗi do ông ấy gây ra rành rành. Rồi chửi bới đm tùm lum. Rồi ổng bảo anh chỉ vào setup wifi network, sau khi test conection xong thì nó hiện chữ ok anh ấn vào rồi nó chạy cái update luôn ( cái này là ổng nói điêu, mãi sai cãi nhau mãi ổng mới nhận là mình update), mà trước khi update nó còn hỏi 2 lần cơ mà.. Làm mất cả buổi tối của mình.Ổng lằng nhằng dễ sợ luôn. Sau đó ổng bảo là giờ chú bảo anh không được update nhưng chú có bảo là không bảo hành phần mềm cho anh không? (WTF- cái này chí phèo gọi bằng cụ) cuối cùng mình bảo khi nào có cách fix em sẽ fix lại giúp anh. Thế mới được yên

giờ mình mới mua được một con wii 3.4e ( máy xách tay từ Anh) thấy ông bán bảo là mua được 1 năm. giờ mình muốn hack bạn có thể chỉ mình xem nên update lên thẳng 4.2 rồi hack hay là chỉ giữ ở 4.1 thôi. từ hôm qua tới giờ mình nghiên cứu mãi mấy cái bootmii, hackmii, rồi pre loader... nhưng mấy bài của bạn lanbe2007 hình như dịch chưa sát mình thấy cứ lủng củng. còn một vài thứ chưa rõ như ios là gì, wad nữa

thankiu bạn nhiều

kamus

Thành viên lâu năm
giờ mình mới mua được một con wii 3.4e ( máy xách tay từ Anh) thấy ông bán bảo là mua được 1 năm. giờ mình muốn hack bạn có thể chỉ mình xem nên update lên thẳng 4.2 rồi hack hay là chỉ giữ ở 4.1 thôi. từ hôm qua tới giờ mình nghiên cứu mãi mấy cái bootmii, hackmii, rồi pre loader... nhưng mấy bài của bạn lanbe2007 hình như dịch chưa sát mình thấy cứ lủng củng. còn một vài thứ chưa rõ như ios là gì, wad nữa
ko hiểu biết về Wii nhiều :D nhưng lời khuyên là update lên 4.1 thui, 4.2 ko có chức năng gì mới, chỉ block HBC thui. Mặc dù mình đang xài 4.2, nhưng bây giờ chả có vấn đề gì nữa cả vì đã unbrick và softmod hết bằng những bài của lanbe2007 ấy :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN