[GBA] Metal Slug Advance

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2/Metal slug advance

Đây là một game kinh điển của thể loại hành động (vừa đi vừa càn ) rầt đã tay .Trong game bạn sẽ được hòa mình vào Walter một tay súng máy cự phách hay tyra một cô nàng thiện xạ cừ khôi .Điểm làm cho game thành công là game cho bạn một hệ thống súng rất nhiều mỗi cái điều có tính năng riêng và chúng rất dễ tìm không chỉ thế game còn cho bạn các phương tiện chiến đấu rất tối tân từ máy bay ,xe tăng đế các loại tàu thuyền vì thế chiến trường trong game luôn rực lửa một điều rất đáng chú ý của game này là AI của máy rất thông minh khi bạn ở trên đầu chúng , chúng sẽ nhảy lên bắn bạn còn khi bạn ở sau một vật cảng chúngsẽ quăng BOOM thậm chí khi bạn bắn chúng , chúng sẽ đở lại đấy! ( nhưng có lúc chúng cũng rất ngu )
Đồ họa trong game rất tốt các hiệu ứng cháy nổ trong game cũng rất tốt , nhất là các con trùm thường rất to và đẹp.
Đây là một seri game hay không hổ danh đại gia SNK NeoGeo . viết tới đây mình mệt quá thôi để mai mình viết thêm nha ! :D =))

xe ai để hoang thế cho mình mượn xài luôn nha !

ÓE chút nữa không thành gà quay thì cũng thành bê thui!!=))

Tao là lính đc trang bị đồ kĩ càng rùi nha!

Download here : ChinaEmu Romualtion

NKid

V.I.P Member
Metal Slug Advance

Hệ máy GBA

Mình vừa tìm ra một lỗi trong game này, lúc nào cũng activate được, các bạn làm có "linh nghiệm" không thì mình không chắc, nhưng cũng thử xem sao. Mình xài rom down trên net, sau đó chép vào flash card nên có lẽ ai chơi giả lập hay chơi trên gameboy đều làm được:)
Cheat này cho tới hiện nay mình mới chỉ thử ở boss mision 5, mấy con khác...quên thử :D
Lúc gặp con boss, nhấn gần như cùng lúc L, R, A, B, select (thực ra là L,R,A,B trước rồi mới tới select, nhưng phải rất nhanh nên gần như cùng lúc), con boss sẽ bắn laser ra xung quanh-chiêu nó dùng sau khi mình bắn nó bốc cháy, sau đó nó sẽ đơ luôn, lúc đó mình chỉ việc bắn nó cho tới chết>:)
Lúc thực hiện thao tác này, nếu nó có thả 2 vệ tinh ra thì bạn cứ việc bắn 2 con đó, không sao cả, nó đã"chết" rồi :myemo0106:
Còn nếu thấy như vậy chán quá thì nhấn tổ hợp nút trên lần nữa, nó sẽ "tủa" laser và "sống" lại:myemo0127:
Cũng có lúc khi nhấn xong nó sẽ tự nổ một phát và bốc cháy:-??

Cheat này mình chưa thấy trang web nào có, không biết các bạn có làm được không. Chúc các bạn thành công:)>-

OK, đã sửa:) Do thời gian hạn hẹp nên phiền Kawaii bổ sung bìa game giùm mình nhe :)

Tiếp phần Metal Slug Advance:

Mục tiêu chính của trò chơi này là giải thoát 100 tù nhân và thu đủ 100 cards. Vị trí các tù nhân và các card các bạn có thể tìm rất dễ dàng trong những bài FAQ trên net. Mình chỉ đưa ra hướng để giải quyết những card khó lấy nhất trong game thôi
Có 5 card được cho là khó nhất. Những card này chỉ có được khi các bạn diệt boss thật nhanh, và lời khuyên là nên chơi normal nếu các bạn muốn lấy được chúng vì boss hard nhiều HP hơn boss normal. Và đương nhiên các bạn phải có đủ các card để trang bị cho vũ khí cũng như Slug của mình.

Boss mission 1: Formor (giống formol nhỉ )

Con này đơn giản nhất. Mục tiêu đưa ra là phải diệt được nó trước khi nó nhảy lên, ước lượng thời gian khoảng 5s.
Chọn Slug Black Hound, giữ lại Shotgun (S) ở màn 2. Ngay khi gặp boss, bắn liên tục và áp sát ngay, vừa bắn vừa nhả shell, trong 3 giây đầu nó sẽ bốc cháy, ngay lập tức nhấn L để Slug lao vào boss và tự hủy, và dùng đạn S bắn liên tục khoảng 2~ 3 phát là nó die. Có một điều khá là...hên xui: Khi slug tự hủy bạn sẽ nhảy ra khỏi xe, nếu Formor bắn trúng bạn thì sẽ mất khoảng 1 s để mình có thể tiếp tục tấn công nó, điều này sẽ ảnh hưởng đến thành tích

Boss mission 2: Emain Macha (Twin)

Boss này không có dấu hiệu rõ rệt, chỉ cần cố hết sức là được. Đây là boss duy nhất mình chỉ diệt một lần là đã lấy được card
Con này có thể xài Slug thường, tốc độ bắn nhanh, phạm vi tầm ngắm rộng
Boss normal sẽ di chuyển khá chậm nên có thể vừa di chuyển theo nó vừa bắn liên tục, tốt nhất là quan sát kĩ cách di chuyển của nó để phán đoán cho chính xác. Một mẹo nhỏ là đứng ở phía trước nòng súng nó một chút, như vậy đạn của mình vẫn trúng nó 100%(hoặc gần như vậy ) mà không bị trúng đạn của nó. Con đầu tiên sẽ bị hạ nhanh chóng.
Con thứ hai sẽ di chuyển nhanh hơn một chút, lúc này quy tắc quan trọng là "chớ thấy sóng cả mà ngã tay chèo", dù trúng đạn vẫn cứ bắn nó, nếu có được vị trí tốt thì phải cố giữ, nhưng cũng phải linh hoạt tùy biến. Căn bản là như thế

Boss mission 3: Kaladgolg

Đây là con khó ăn nhất, không có dấu hiệu nào về tốc độ, vấn đề chỉ là thời gian, càng nhanh càng tốt. Để làm được điều này đòi hỏi bàn tay phải thật khéo và chính xác, mỗi viên đạn/lựu đạn đều ảnh hưởng đến thành tích.
Khi đến màn 3-2, nhảy xuống dưới các bậc thang, góc bên trái, bắn vào vị trí góc trái bên dưới, sẽ có một tù nhân "cho" mình một cây Super Grenade (G) Đây sẽ là "vũ khí chiến lược", nên không được để mất viên đạn nào, trên đường nếu gặp trở ngại thì cứ xài lựu đạn, nhưng cũng phải tiết kiệm, chừa lại khoảng 5~10 quả để sau này còn xài
Đến màn 3-3 mình sẽ có con Slug và có thêm 10 viên đạn nữa, nhưng mình sẽ không dùng slug để diệt boss vì cannon của Slug không đủ mạnh, shell gặp trở ngại về khoảng cách, cho nên mình phải "tự lực cánh sinh".
Do không có Slug nên khả năng ăn đạn của boss là khá cao, nếu trúng đạn mình sẽ bị delay khoảng 1s, thế là hỏng hết. Vừa gặp boss, nó sẽ di chuyển về bên phải các bạn liền quăng lựu đạn, đồng thời chạy theo nó, nhưng chạy chậm thôi để còn ném trúng nó, nhưng phải đủ nhanh để sau khi không thể dùng lựu đạn thì mình liền chuyển qua đạn G thật nhanh. Ước chừng các bạn có thể ném được 6 quả lựu đạn (nhiều hơn càng tốt), sau đó vừa nhảy vừa bắn xuống. Chú ý nhảy qua lại để tránh đạn của nó, nhưng phải đảm bảo bắn trúng nó 100% đạn. Việc này khá khó do khi chạm đất mình sẽ có xu hướng bắn song song với mặt đất, do đó không nên giữ nút B liên tục mà hãy nhịp/thả theo động tác, như vậy sẽ hiệu quả hơn. Rất nhanh sau đó boss sẽ phát nổ, các bạn vẫn tiếp tục bắn+tránh đạn. Trước đó nó sẽ thả mìn phía trái, và nó sẽ chạy về bên đó, lúc này ngừng bắn và quăng lựu đạn. Nếu chỉ với 2 quả lựu đạn nó chết thì bạn đã chắc ăn thành công

Boss mission 4: The Keesi III.

Boss này không khó, tại màn 4-3 các bạn lấy súng lửa (F) ở tù nhân bên trái trên cùng. Đây là tù nhân ẩn nên cần có IR sensor để thuận lợi hơn. Vừa vào gặp boss các bạn bắn liên lục, đồng thời tránh đạn, chỉ việc bắn bắn và bắn, không cần dùng lựu đạn. Nếu nó nổ trước khi thả lính là thành công rồi đó Tuy nhiên tiêu chuẩn này không mấy khách quan, cho nên các bạn cứ việc nhả đạn hết ga là dễ dàng thành công thôi

Boss mision 5: Cabracan

Boss này cần phải có Slug, các bạn có thể dùng Slug thường hoặc Black Hound đều OK, nhưng mình vẫn thích dùng Slug Black Hound để tránh hao tổn trên đường đi. Các bạn nên đi theo sơ đồ để tránh...lạc
Vừa vào nhấn L để nhảy khỏi máy bay, lúc đó mình sẽ nhảy dù xuống, thẳng tay "đại khai sát giới " mấy thằng lính cho tới viên đạn cuối cùng. Khi tiếp đất thì cứ đi thằng về bên phải (đó là con đường duy nhất). Khi vào trong, đi theo thứ tự: down, down(nếu cần đồ ăn), up, up nữa(bên dưới hết đồ ăn rồi, rồi lại up nữa, đến cuối đường nếu đi bên dưới là cái toilet thì đúng rồi đó . Lụm đồ ăn rồi mò ra, quay lại bên trên. Lúc này các bạn sẽ thấy cái cầu thang dẫn xéo lên, kế bên cái tháp phóng tên lửa là con Slug, sau khi chui vào, chỉ việc Go right ahead!!! Nhớ để dành lựu đạn với shell nha
Khi gặp boss, ngay lập tức nhảy lên (nhớ bật Thruster+ nha), đứng bên trái không thì cái cannon coi như vất đi và dứng càng gần nó càng tốt, lúc bắn nhảy lên cho gần thêm, nó sẽ "ăn" đạn nhiều hơn. Nhằm vào con mắt của nó mà bắn+ nhả shell. Để ý nếu thấy cánh cửa dưới bụng nó mở ra thì ngừng nhả shell( bảo toàn lực lượng cho chiến dịch sắp tới). Hạ mấy con vệ tinh của nó. xong thì quay sang tỉa con mắt của nó tiếp. Cứ liên tục bắn+nhả shell, không cần phải né đạn, chủ yếu là có được tư thế tốt và giữ vững. Nếu hết shell thì nhảy khỏi xe và chọi lựu đạn tới chừng nào nó chết thì thôi . Nếu nó chết trước khi bắn super laser là thành công rồi đó. Quan trọng là phải chỉnh cho chiếc xe nằm ở bìa của bậc thềm để sau này khi nhảy mình không bị...dính vô xe lại
Còn một card nữa là decoration, có được khi các bạn dùng paper thin (One hit K.O) để hoàn thành một misssion bất kì, cho nên chọn mission 1 cho dễ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN