[GBA] Thảo luận Pokémon Fire red & Leaf green

Cửa hàng game Nintendo nShop

may huynh chỉ đệ lấy chiêu Cut ở đâu với!!!
con Geodude sao đánh mãi chẳng thấy tiến hóa thế !!:-??

có mấy con tiến hóa = cách trade phải ko mấy huynh !
chơi giả lập thì trade = cách nào thế

chiêu cut thì lấy ở TP đánh với GYM hệ đá là brock,chạy vòng vòng vào mấy căn nhà hỏi mọi người là có ah :D
đúng là có những con tiến hóa = cách trade thật
còn giả lập mà trade thì chưa thấy :D

Thông Cảm!!!

đến chỗ Rout 10 ý có cái hang vào trong tối thui chẳng thấy đường đâu mà đi làm ơn chỉ mình làm sao đi wa dc đó với

không xài flash thì wa cũng được mà (bạn sẽ wa dễ dàng nếu đã từng chơi những bản cũ zì đường zống y chang 100%)

chiêu cut thì lấy ở TP đánh với GYM hệ đá là brock,chạy vòng vòng vào mấy căn nhà hỏi mọi người là có ah :D
đúng là có những con tiến hóa = cách trade thật
còn giả lập mà trade thì chưa thấy :D

Thông Cảm!!!
tầm bậy trong firered lẫn leafgreen đều lấy ở trên thuyền ở thành phố có GYM điện đó bnạn ơi@};-

Đúng rồi , nó y chang như bản Red/Blue đấy thôi.

đi tới đâu rồi bạn cần giúp j nữa ko nếu đã chơi red/blue rồi thì cứ đi như zay tuy nhiên zan còn mấy chỗ khác 100% đó nghe (8-9 đảo đó phải lấy sapphire với ruby stone thì mới trade được với mấy bản khác và cũng đánh zoi tứ đại thiên vương pro được hehe)

cho tui hỏi cái này hơi bị xa đấy tui wa tới hòn đảo thứ 6 có 1 căn cứ của bọn rocket làm sao để vào được
(đây là nhiệm vụ đi tìm hòn đá rubi cho ông gì ở hòn đảo số 1)

rồi tui tới hòn đảo thứ bảy đi sâu vào thấy 1 hang động cánh cửa hang bằng đá tui nhấp vào thấy có ký tự gì đặc biệt lắm

đứng trước cái hầm có ký tự rồi "CUT" một cái là zô được, zô đóa lấy xong saphire rồi zô căn cứ đại phá quân ROCKET !!!hahaha:))

cho tui hỏi là có cách nào để tạo ra pokemon rồng biển cả không con pokemon màu trắng có hai cánh to lắm
(tui nghe hình như là dùng 3 con pokemon huyền thoại là phượng hoàng sấm sét , lửa ,băng rồi cùng để lên cây thánh giá hơp thể lại là tạo ra rồng biển cả) nếu đúng cho tui hỏi là kiếm cây thánh giá ở đâu
cảm ơn nhiều

--------------------------------------------------------------------------------

hỏi tiếp nè là đấu với tứ đại thiên vương mấy lần để có được vé tàu đi wa hòn đảo thứ bảy vậy
làm sao để có vé tàu đi wa hòn đảo 6,7,8

cho tui hỏi tiếp nè sao con pokemon Kadabra(con pokemon cáo cầm muỗng đánh bằng thuật tâm linh) sao tui đánh lên cấp 50 rồi sao chưa tiến hóa cấp 3 nữa
tui nghe muốn tiến hóa phải dùng đá mặt trăng nhưng biết kiếm ở đâu

espeon

V.I.P Member
cho tui hỏi là có cách nào để tạo ra pokemon rồng biển cả không con pokemon màu trắng có hai cánh to lắm
(tui nghe hình như là dùng 3 con pokemon huyền thoại là phượng hoàng sấm sét , lửa ,băng rồi cùng để lên cây thánh giá hơp thể lại là tạo ra rồng biển cả) nếu đúng cho tui hỏi là kiếm cây thánh giá ở đâu
cảm ơn nhiều
cái này bị lậm phim pokemon movie hả? Nghe đâu ra đấy? Muốn có "rồng biển cả" Lugia ( sao cứ gọi nó là Rồng nhờ?) thì phải kiếm vé để lên đc BirthIsland, mà cái vé này thì phải cheat thôi chứ ở VN ko mua đc:D

hỏi tiếp nè là đấu với tứ đại thiên vương mấy lần để có được vé tàu đi wa hòn đảo thứ bảy vậy
làm sao để có vé tàu đi wa hòn đảo 6,7,8
7 đảo thôi chứ cướp đâu ra đảo thứ 8
đánh "Tứ đại thiên vương" Elite Four ( VN dịch là "Tứ đại thiên vương" nghe kêu thật) 1 lần rồi đi bắt 60 loài pokemon trở lên, quay về nói với Oak thì ổng cho cái vé đi tiếp đến đảo 4,5,6,7

bạn nghe toàn tin đồn nhảm ở đâu đấy hả?

Kadabra muốn lên Alakazam phải trade giống con Graveler như đã nói trên kia kìa

nhưng tiến hóa bằng cách trade phải làm sao

làm phiền bạn chỉ rõ ràng hơn cách trade trên đó tới 3 người lặn biết trade người nào
(đừng viết tắt)
cảm ơn nhiều

Lên tầng thứ hai của PokeCen để trade, cứ làm thế xong một phát là nó tiến hóa liền.
Nếu chơi bằng emu thì dùng GBALink, còn nếu chơi trên GBA SP thì túm đâu thằng bạn có bản R/S/E hoặc FR/LG rồi bát nó trade cho (^_^) !

muốn biết cách trade thì wa bên chỉ dẫn có PÓT òi đó bạn (dành cho chơi trên máy tình)còn chơi gameboy thì mua thêm 1 cái gameboy nữa cùng zới 1 sợi dây nối hehe:)

Trong Fire Red trên MT.Ember có con zì mạnh ko????
Chứ trong Leaf Green là có Magma là mạnh đó.

nếu tớ nhớ ko lầm thì Mt.Ember có Moltres mà fải ko nhỉ

Ngoài Moltres ra còn con nào ko?

ủa tui tìm xong viên đá saphie rồi thu phục xong con meutwo luôn nhưng khi quay lại chỗ tứ đại thiên vương thì được đấu nữa nhưng sau khi đấu còn nhiệm vụ nào nữa không phiền bạn nguyên kỷ viên chỉ tận tình

Kawaii

Super Princess Peach
đã hết bạn ạ.
chỉ còn lại nhiệm vụ cuối cùng là bạn phải hoàn thành pokedek 152 con.
nhiệm vụ khó nhất.
nếu chơi trên giả lập thì dễ.
còn chơi gba thi cần cheat cope.

ủa tui tìm xong viên đá saphie rồi thu phục xong con meutwo luôn nhưng khi quay lại chỗ tứ đại thiên vương thì được đấu nữa nhưng sau khi đấu còn nhiệm vụ nào nữa không phiền bạn nguyên kỷ viên chỉ tận tình
nè nè ko phải là nguyên kỷ viên mà là nguyễn kỳ viễn nhưng chỉ cẩn gọi là NkV thôi hen. ngoài việc bắt 151 con thì nên hoàn thành luôn National dex bằng cách trade với mấy phiên bản khác ok hehe:)

hình như topic nài chưa of thì fai, cho em hoi mấy con eve bóng tối cũng như ánh sáng thì luy65n sao vậy các pác, đá mặt trăng mặt trời ah=))

:((:((:(( tui ko có Ruby ỏ sarphia rì sất, leaf green is no.1 bực rùi, khỏi cần 2 kon đoá. muh tui nghe nói cái hang muh mình đanh rocket lấci hang của mew( not mewtwo nha) hùi xưa phải ko ( cái hang muh có mấy kon zơi ko đoá) nó ở đảo mấy ta#-o

Kawaii

Super Princess Peach
trong leaf green eevee ko thể tiến hóa thành bóng tối hay anh sáng được , chỉ có trade từ ruby sang thui.
Trước tiện bạn tradeè con eevee sang ruby sau đó đó cho tiến hóa rùi trade lại.

Cái đó từ nhỏ đến lớn mình chưa bao giờ biết đến hòn đảo vô danh đó.
Có chăng là đảo băng giá của phượng hoàng băng giá.
Kawaii >,<

Còn cả 1 chuỗi các đào để bắt con UNKNOW muh ko bít con đó dùng làm ji, muh đánh pokemon tower có lơi ji ko các pác, tui đi đánh đc có mấy item vớ vẩn rùi ko đc nưa(time lẹ hơn đoá)>:)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN