Giải đáp thắc mắc chung về hack Nintendo Switch

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình hỏi game Dead Cells mình tải game xci về chơi bình thường rồi nhưng muốn cài thêm update thì nó ra thêm 1 icon nữa của DC chứ không update vào game đang chơi thì phải làm thế nào?

Cho mình hỏi game Dead Cells mình tải game xci về chơi bình thường rồi nhưng muốn cài thêm update thì nó ra thêm 1 icon nữa của DC chứ không update vào game đang chơi thì phải làm thế nào?
xóa update đi rồi tìm lại update cùng nguồn với cái nguồn người tạo ra cái xci ( có mấy nhóm chuyên nghiệp rip xci thôi ví dụ như venom...) mà tốt nhất là bạn cũng nên chuyển dần sang dùng nsp cho file game cài luôn đi, chứ bây giờ xci thấy không ổn lắm vì dung lượng cùng 1 game mà luôn nặng nề hơn nsp, được cái là nó tiện lợi cắm là play

Vấn đề về sạc dự phòng . mình biết là loại Anker sạc thích hợp cho Switch . còn nếu không có Anker thì xiaomi gen 2018 có dùng được không ạ, mong add tư vấn giúp mình ạ, mình cám ơn

Vấn đề về sạc dự phòng . mình biết là loại Anker sạc thích hợp cho Switch . còn nếu không có Anker thì xiaomi gen 2018 có dùng được không ạ, mong add tư vấn giúp mình ạ, mình cám ơn
Bạn thấy đằng sau cục adapter của Nintendo nó ghi hai dòng này ko
Out put 5.0V 1.5A
15V 2.6A
Dòng 5.0V 1.5A là dòng vô sạc cho máy khi không chơi gắn dock xuất tivi.
Do đó bạn phải tìm được cục sạc nào hỗ trợ dòng ra giống như vậy và cao hơn tới dòng thứ 2 mà tốt nhất là trên cục sạc có ghi hỗ trợ Power delivery (PD hoặc dấu sấm sét) usb-c do Nintendo ko hỗ trợ chuẩn sạc Q.Comm 2 3 4
Xiaomi thì gắn đại xài chắc được còn có ảnh hưởng gì pin của máy hay ko thì cùng lắm hư con ic nguồn + cục pin của máy, hiện tại máy switch đang bán chạy nên ko lo vụ hư hỏng ko có đồ thay

Sửa lần cuối:
Ko biết bạn nói thẻ nhớ system nand là ý gì nhưng theo mình được biết và đã thử sử dụng qua thì như vầy

Hiện tại hack switch thông dụng nhiều người dùng nhất lúc này tại việt nam là sxos và nếu máy chưa bị banned online bởi Nintendo thì người cài hack thường cài kèm cái emunand với dung lượng chiếm 29GB lên thẻ nhớ nó nằm ở vị trí thư mục sxos khi người cài hack dùng tùy chọn tạo emunand thành file chứa trên sd ( tiện lợi khi thay thẻ nhớ dung lượng cao hơn cứ copy paste ý ) , còn nếu người hack chọn tạo emunand như phân vùng ẩn thì nó sẽ ko hiện ra ( khó khăn hơn xíu trong việc copy khi thay thẻ nhớ )

Lúc này nếu bạn đang vào máy ở trạng thái emunand thì sxos lúc chọn install game đuôi .nsp hoặc .xci nó sẽ xổ 2 tùy chọn khi bấm nút là lên thẻ sd và lên system gì đó, vì là đang ở emunand nên hai tuỳ chọn này đều hiểu là cài vô thẻ nhớ đó. Và đặc biệt là khi chọn cài vô system nó sẽ cài vô cái emunand 29GB nhìn chiếm dụng thẻ nhớ quá trời chứ ko đụng chạm gì vô hệ thống thực hết tức bạn rút thẻ nhớ bật lại máy là vô sysnand thực của máy sẽ ko có game gì đó bạn vừa cài đâu, giờ đem thẻ nhớ ra gắn vô máy tính hoặc điện thoại android sẽ ko thấy thẻ nhớ bị hụt đi dung lượng do nó nhồi game vừa cài vô cái khu vực emunand 29GB kia đấy

Hiện tại ngoài hack switch bằng sxos tốn phí mua code ra để hưởng lợi cái định dạng game hack .xci ko cần cài chỉ việc play ra và dễ chơi trực tiếp từ ổ cứng di động và cái emunand để ẩn hack ra mỗi khi cần chơi online bằng dịch vụ tốn phí Nintendo cùng băng gốc hoặc digital ( nhớ rút thẻ ra trước để Nintendo ko quét thẻ biết có hack)
Thì hiện tại hack thường miễn phí ko tốn xu nào là Atmosphere đi kèm hekate để boot đã hỗ trợ emuMMC một dạng như emunand của sxos nhưng vẫn phải cài .nsp nói chung 1 thời gian nữa khi nào switch hack full thật sự giống thời máy 3DS serial firmware nào cũng thịt bằng Luma3DS kèm a9lh để bảo vệ chống mất hack khi lên firmware khi nào switch cũng hack được như thế thì có khả năng người ta sẽ chọn hack thường như Atmosphere cho đỡ tốn tiền mua code sxos vì cái file .xci cùng 1 game nhưng dung lượng luôn nặng hơn từ vài trăm MB tới cả GB so với nsp đây cũng là nguyên nhân sxos cũng hỗ trợ thêm tùy chọn cài nps do Nintendo cũng ra game digital eshop rồi update tải về dlc trích dump share public ra là dạng .nps chứ đâu chỉ bán ra băng game ko thì chỉ cần .xci Với lại dạo gần đây các admin của forum up game mới đa phần up game đuôi .nps là thấy xci đã gần hoàn thành sứ mạng lịch sử giống .3ds của sky3ds ngày xưa trên máy 3DS rồi
Ad cho thể nói rõ hơn về emunand của atmosphere được không ạ? nó có ẩn phân vùng emunand hay có cách gì chống ban/chống nintendo quét thấy có emunand/CFW khi chơi game bản quyền trên sysnand ko? chơi trên emunand có cách nào kết nối wifi để local co-op hay vào mạng linh tinh mà ko bị ban ko?

Sửa lần cuối:
Ad cho thể nói rõ hơn về emunand của atmosphere được không ạ? nó có ẩn phân vùng emunand hay có cách gì chống ban/chống nintendo quét thấy có emunand/CFW khi chơi game bản quyền trên sysnand ko? chơi trên emunand có cách nào kết nối wifi để local co-op hay vào mạng linh tinh mà ko bị ban ko?
cái này tính năng hack emunand an toàn nhất là khi bật wifi chơi online bản quyền game thì trước khi bật máy phải gỡ thẻ nhớ ra vì nghe đồn là Nintendo nó quét được thư mục trên thẻ nhớ để tìm hack rồi gửi data về để ban/ Còn khi đã chơi trên emunand rồi thì trừ khi máy bị ban ra thì tốt nhất đừng mạo hiểm bật wifi. Còn muốn vào mạng linh tinh đọc báo lướt web gì đấy thì chuyển qua thẻ nhớ chạy android vì nó độc lập không chạy lên firmware hệ điều hành của switch

hên xui nha bạn, khi đã hack xong không làm gì liên quan đến wifi thì mới an toàn nhất
Ad có Zalo hay Fb cho em xin để học hỏi được không ạ? em đang dự định mua 1 em Switch hack full giá 9tr. mà hiện tại là gà mờ đọc qua thấy ae bàn luận mà không hiểu gì hết. Sdt, Zalo của em: 0386 989 678, em cám ơn ad trước ạ!

Cho mình hỏi mình mua máy switch lite thì dùng dịch vụ hack nào tốt nhất ạ?
Switch lite mới ra chưa hack được phải đợi 1 thời gian ( có khi đầu năm 2020 hoặc lâu hơn ) cách tốt nhất là tìm ai đó hoặc cửa hàng share account online để cùng chơi, chứ mua băng game mới và cũ rồi đổi đổi cũng oải lắm

Ad có Zalo hay Fb cho em xin để học hỏi được không ạ? em đang dự định mua 1 em Switch hack full giá 9tr. mà hiện tại là gà mờ đọc qua thấy ae bàn luận mà không hiểu gì hết. Sdt, Zalo của em: 0386 989 678, em cám ơn ad trước ạ!
Bạn chỉ cần quan tâm 1 vấn đề khi mua máy switch hack full là máy đã qua sử dụng ở mức nào rồi, ví dụ người bán nhập máy về máy từ nước ngoài máy chỉ ở dạng like new xài lướt chơi vài ba tháng hoặc hàng trưng bày tồn kho gì đó chưa qua sử dụng , hoặc mua lại từ người chơi khác đã mua ở mới từ đầu ở 1 shop nào đó ở việt nam trong giai đoạn năm 2017 tới 2018 và chơi giữ kỹ có vậy cái máy tới tay bạn mới đáng 9 triệu, còn mấy trường hợp khác thì loanh quanh 7,5 triệu tới 8 triệu. Về hack thì bây giờ nên xài hack free chơi rẻ chứ sxos cũng chỉ hơn mỗi cái hỗ trợ load game dạng xci mà nhỉnh tiền hơn 1 triệu

uh bạn chính xác chỉ có 570 ngàn thôi. teamxecuter thì chuyên phát triển phần cứng hack từ xbox 360 mà, ra biết bao nhiêu đời chip và công cụ hack từ rjtag, hack ổ đĩa cho đến chip jtag các kiểu, đầu đọc nand.... đời cuối cùng là chip cr4 vì hết ăn được từ máy xbox nên khi đời máy winchester ra thì teamxecuter ko thèm nghiên cứu nữa với trung quốc nhái công cụ và chip quá nên bán giá rẻ, chip chính hãng chẳng bán được.
Mình đang định mua sx pro mà thấy bác bảo 570k..bác mua mở đâu thế ạ?

Chào các bạn,mình mới mua 1 máy ns đã hack sẵn nên có một chút thắc mắc muốn nhờ các bạn giải đáp,xin cám ơn.
Để tránh bị ban máy thì mình tuyệt đối phải luôn để máy ở chế độ Airplan là đúng hay sai ?
Hay mình vẫn có thể sử dụng kết nối Wifi để vào các app bên thứ 3 như Hbg Shop để tải game và update game.v.v.mà không bị ban,sau đó tắt wifi về Airplan mode chơi game offline bình thường ?
Máy chỉ có khả năng bị ban khi dùng wifi để chơi game ở chế độ online ?
Mình còn cần phải thận trọng những điều gì để tránh bị ban ?
(Mình đang dùng hack SX OS)
Cám ơn các bạn.

Chào các bạn,mình mới mua 1 máy ns đã hack sẵn nên có một chút thắc mắc muốn nhờ các bạn giải đáp,xin cám ơn.
Để tránh bị ban máy thì mình tuyệt đối phải luôn để máy ở chế độ Airplan là đúng hay sai ?
Hay mình vẫn có thể sử dụng kết nối Wifi để vào các app bên thứ 3 như Hbg Shop để tải game và update game.v.v.mà không bị ban,sau đó tắt wifi về Airplan mode chơi game offline bình thường ?
Máy chỉ có khả năng bị ban khi dùng wifi để chơi game ở chế độ online ?
Mình còn cần phải thận trọng những điều gì để tránh bị ban ?
(Mình đang dùng hack SX OS)
Cám ơn các bạn.
Bật airplane hoặc tắt wifi khi chơi game hack,

Bạn chỉ né được bị Nintendo banned online máy cỡ 50% nếu máy có bản sao lưu nand sạch (chưa từng chọt hack cài app hoặc game kiểu như máy vừa mua tự tay đập hộp ) + đã cài emunand ảo để dành chơi riêng game hack, khi cần online chơi game free hoặc băng gốc thì tắt máy rút thẻ nhớ
Ngoài trường hợp này ra thì đừng bao giờ online vì tỉ lệ ban rất cao

Mình đang gặp vấn đề là mình tải game pokemon sword + fifa 20 thì zô đc game khoảng 1 phút thì nó báo lỗi "The software was closed because an error occurred", mặc dù mình đã xóa đi cài lại vẫn bị lỗi này
Mình đang xài cfw 9.1.0|AM 0.10.1
Mong các bác chỉ giùm em. thanks

Bình luận bằng Facebook

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cộng đồng Facebook của NintendoVN

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Banner Blog 2