Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

toanwii

Nấm nhỏ
Chào , cho mình hỏi vài câu , cám ơn nhiều :em19:
Cách đây 2,3,4 năm gì đó , mình có mua 1 cái Wii về chơi , do lúc đó cũng như bây giờ mình hoàn toàn mù tịt về Wii + chủ của hàng mình mua cũng mù tịt về Wii luôn nên mình bị Semi brick gì ấy , hiện màn hình trắng trong option gì gì ấy , tiếng nhật không à :em25:
Cứ mua đĩa 10 cái là hết 3 cái bỏ vào không chơi được , rất là nản nên từ đó chả có chơi gì nữa . Đến nay máy của mình dẵ rất là cũ , chơi khoảng 10 phút là màn hình hột tm2 lum , cái này do cái dây nôi vào tivi hư do quá cũ :xm0005: .
Vậy cho mình hỏi :
1) Có cách nào để sửa Semi tại nhà với 1 cái USB , 1 thẻ nhớ điện thoại + cái cổng thẻ nhớ SD , với internet wifi
Mình đã kiếm cách trị hồi 3 năm trước nhưng không hiểu gì hết , cũng vừa kiếm vòng vòng diễn đàn nãy giờ nhưng cũn chưa tìm được bài nào dễ hiểu cả , mong cách bạn giúp . :D
2 ) Làm sao để chỉnh menu Wii lại thành tiếng anh ?
3 ) Mình có thể tự down game về rồi tự ghi ra đĩa chơi không ? Cho mình xin bài hướng dẫn với .
Ngàn lần cám ơn :shake::shake::shake::shake::shake::shake:
Bạn có thể nói rõ Wii mua từ đâu? Đang là tiếng gì dc ko? Còn với equipment của bạn thì có thể fix semi-brick đc nếu máy bạn có HBC (Homebrew Channel)

huan306

Nấm nhỏ
tình hình là mới mua cái đĩa Call of Duty MW3 về mà mình bỏ đĩa vô và chạy thì sau đó nó hiện chữ loading mà mãi ko chuyển sang game :bye2[1]:, các bác help em với

Em mới được cho 1 cái máy wii bên CA về máy đó hệ 4.3U đã hack rồi!
Em mua 7 cái đĩa về(đĩa lậu 20k 1 cái ấy ạ) bỏ vào máy chơi thì chỉ chơi được 1 cái Marvel Ultimate . còn lại nó báo lỗi an error has occurred ! Cho em hỏi lỗi đó là lỗi gì và cách khắc phục nó, em xin cám ơn ạ @@

Mấy bác cho hỏi là mình mới mua cái wii, mình down game trên mạng về và ghi ra đĩa òi, bây giờ thì mình cần phải mua cái gì cho máy nữa thì nó mới đọc dc đĩa mình ghi vậy. Mình ở US nên ko có đem ra cửa hàng nhờ làm dùm dc. Thanks mấy bác.

các bác cho hỏi là ổ cứng format Fat32 thì làm sao có thể copy được những file > 4Gb? mới được cho 1 em wii EU nên đang tìm hiểu, mong các bác giúp đỡ. Thanks

nintendo ds

Nấm bình thường
các bác cho hỏi là ổ cứng format Fat32 thì làm sao có thể copy được những file > 4Gb? mới được cho 1 em wii EU nên đang tìm hiểu, mong các bác giúp đỡ. Thanks
Dùng Wii Backup Manager, khi vào đầu tiên bạn sẽ thấy có ô "add", click vào đó để chọn file iso hoặc folder game, sau đó vào ô Drive 1 hoặ Drive 2, chọn ổ chứa game rồi quay lại ô "files", chuột phải vào game rồi chọn cho nó convert sang ổ game của bạn. Chương trình sẽ tự động convert trực tiếp game của bạn thành file WBFS vào ổ cứng mà không cần copy gì cả

các bác cho hỏi là, ổ cứng được format là fat32 bằng pc sau đó lại format thành wbfs bằng wii backup manager hoặc wii game manager, cuối cùng là copy game định dạng wbfs vào là chơi được đúng không à? thanks

lâu lâu lôi cái wii ra chơi lại , thì thấy mấy cái đĩa hồi xưa chơi được sao giờ có cái được cái không ... mình lên mạng search cách update firmware , cài ngon lành , cài xong các file wad , đang thoát ra , tự nhiên thấy dòng bootmii gì đó bấm vào xem thử , đang đợi nó load thì bỗng dây nguồn bị rớt ra .. giờ mở máy lên ko được , đèn power vẫn sáng vàng .. mà tv thì ko thấy gì hết +.+ làm sao đây ai giúp mình :sorry[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN