Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Xin hỏi? vì mình được cho wii từ Mỹ, nên chưa biết gì về wii, xem trên diễn đàn thì thấy chỉ cách cài không.
Mình muốn hỏi đĩa cứng dùng cho wii là sata hay ata được và cách lắp vào wii ra sao, xin cảm ơn. Mong sự giúp đỡ của các bạn.

tsubasata1109

Nấm nhỏ
Lỗi nút B

Hôm nay mình chơi trò Cooking Mama World Kitchen chơi đến đoạn phải bót kem thì nó bảo bấm nút B để bót mình ấn rồi nhưng mà bóp nửa chừng thì lại ngừng không bóp được nữa, bấm chặt cực kì cũng không được mà sạc lại pin cũng không được.
Bà con giúp đỡ mình với chứ không thì cái món đấy bị huy chương bạc

Chả hiểu sao khi để đứa em nó mở máy tự chơi game, bình thường thì vào bằng cái NeoGamma thì không sao, đằng này nó lại vào bằng cái đọc đĩa bình thường ấy (Cái đầu tiên). Giờ thì không lấy được đĩa ra nữa, khi dùng neogamma đọc thì báo lỗi 1167, lỗi này là do đâu thế các bác? Có phải update lại firmware là được?

Thanks pro

tình hình là em mơi mua 1 máy wii 2 hand (Nhà nghèo mà) mua về chơi mấy game đồ họa thấp thì không sao , khi em choi resident evil darkside chronicles được 2 tiếng thì máy tự động tắc nguồn ,phải rút nguồn ra cắm lại thì máy chạy lại tiếp ,được 30 phút thì máy tiếp tục sụp nguồn :( , em sờ thì thấy máy rất nóng ở phần nguồn ,cái đĩa lấy ra như bánh mì mới ra lò vậy , ai biết đó là lỗi gì không :bye2[1]:

---------- Post added at 09:51 PM ---------- Previous post was at 09:29 PM ----------

mấy bác giúp em nhanh nhanh nha , sắp hết thời gian bao test rồi :((

vừa mới lên trang tiếng anh xem lại thấy tình trạng này là quạt trong wii không chạy thì phải , có cần trả máy lại không

---------- Post added at 10:39 PM ---------- Previous post was at 10:26 PM ----------

thôi đã biết vấn đề rồi , em nó bị như cái quạt , không biết N shop có nhận thay quat không ta :rolleyes[1]:

tình hình là em mơi mua 1 máy wii 2 hand (Nhà nghèo mà) mua về chơi mấy game đồ họa thấp thì không sao , khi em choi resident evil darkside chronicles được 2 tiếng thì máy tự động tắc nguồn ,phải rút nguồn ra cắm lại thì máy chạy lại tiếp ,được 30 phút thì máy tiếp tục sụp nguồn :( , em sờ thì thấy máy rất nóng ở phần nguồn ,cái đĩa lấy ra như bánh mì mới ra lò vậy , ai biết đó là lỗi gì không :bye2[1]:

---------- Post added at 09:51 PM ---------- Previous post was at 09:29 PM ----------

mấy bác giúp em nhanh nhanh nha , sắp hết thời gian bao test rồi :((
Thôi ! em sửa được rồi ,quạt bị kẹt nóng quá sụp nguồn , bây thì chạy rồi , thaks vì đã làm phiền :sorry[1]:

Các bạn cho mình hỏi mình Hack Wii 4.3u lam theo hướng dẫn trong diễn đàn, hiện giờ máy chơi những game NES copy vào SD Card thì chạy tốt còn chơi trên HDD USB khi vào USB Loader GX chọn tên game xong màn hình đen thui đợi hoài không thấy gì hết, mình phải tắt máy nhấn giữ nút Power mới thoát được, mình thử sử dụng wiiflow khi vào chọn tên game để chơi thì màn hinh chỉ hiện chữ Wiiflow cứ chạy đợi hoài không thấy gì hết, hiện giờ mình đang sử dụng IOS249, Homedrew ios61v.22 như vậy mình bị thiếu file gì mong các bạn chỉ giúp cám ơn các bạn nhiều, email của mình pspusa@yahoo.com.

Wii 4.3U dùng USB Loader Gx load vào rồi trở ngược ra không vào chọn game được trên HDD USB mong giúp đỡ, Thanks

Game nes bé tẹo, chơi trên SD cũng được mà.
Bạn hiểu nhầm ý mình rồi, ý của mình là muốn chơi được những game chép trên HDD, SD chứa đâu có đủ nó chỉ có 2gb thôi.

cho mình hỏi , sao cái wiimote của mình không có dây đeo vậy (mình mua 1 cái mới) :rolleyes[1]: ,Với lại mình vào phần setting hay bị đứng hình nhỉ (Máy mình 4.0u)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN