Giới tính của Legendary Pokemon.

Cửa hàng game Nintendo nShop

Theo tớ bk thì thực chất Legendary Pokemon (LP) vẫn có giới tính bình thương, nhưng trong game, Nintendo lại làm cho những LP ấy không có giới tính

Tuy vậy, vẫn có LP có giới tính: Latias-Latios, Cresselia, Kami Tri (Thundurus/ Tornardus/ Landorus)

Thế cho tớ mạn phép hỏi: Nintendo làm vậy để làm gì???

Tớ chỉ biết có 2 lý do: vì
-1: Nếu trong game, LP có giới tính, các trainer sẽ lai giống LP và làm cho LP trở nên vô nghĩa
-2: Nếu trong game, LP có giới tính, thì những trận battle wifi sẽ đầy rẫy LP vì STAB LP khá khũng và thường nằm trong bảng Uber

Thế bạn nào có ý kiến gì hk??? Góp ý cho tớ với

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Đâu phải cấm dùng LP để thi đấu vì LP có giới tính đâu =)) VD như Magnemite hay Metagross đều được đem đấu wi-fi dù không có giới tính mà
Vậy là bỏ lí do 2 đi được r nhé :em36::em36:

---------- Post added at 10:01 PM ---------- Previous post was at 09:57 PM ----------

À và dù có giới tính nhưng Latios và Latias lẫn Kami Trio đều không breed được nên lí do 1 cũng đi luôn bạn nhé :em36:

Ý chung tớ muốn nói là: Legendary Pokemon không được tham gia thi đấu online và không được nhân giống vì đơn giản chúng là legendary Pokemon, chứ không liên quan gì đến giới tính của chúng :rolleyes[1]:
P/s: Trừ trường hợp Manaphy ra nhé :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN