giúp khắc phục lỗi game call ò duty world at war

Cửa hàng game Nintendo nShop

sau khi mình cài game xong bật lên thì nó bảo thế này

----- Initializing Renderer ----
execing ragdoll.cfg from disk
----- Client Initialization -----
----- Client Initialization Complete -----
Trying SMP acceleration...
...succeeded.
----- R_Init -----
Getting Direct3D 9 interface...
Pixel shader version is 2.0
Vertex shader version is 0.0
Video card or driver doesn't accelerate transform and lighting.
Video card or driver doesn't support UBYTE4N vertex data.

Error during initialization:
Video card or driver doesn't support UBYTE4N vertex data.

có aibị giống mình chưa

Call of duty vừa Direct X vừa OpenGL mà. Máy mình không có OpenGL vẫn chơi ngon.
Về cấu hình thì máy đó khá đấy, vẫn chơi được. Card màn hình thì đầu tiên bạn nhấn phím Windows(phím hình cửa sổ Windows ý) rồi nhấn R, ở phần Run hiện ra bạn gõ dxdiag rồi enter. Sau đó có phần thông báo thì bạn cứ OK. Tiếp đó sẽ có 1 bảng thông số, bạn vào thẻ display, rồi nhìn đó sẽ có:
Name: Tên của chip của card màn hình
Manufacture: Hãng làm chip
Chip type: loại chip, cũng chính là tên của chip trên card màn hình
Aproox. Total Memory: Dung lượng RAM trên Card

Giờ bạn nói rõ các phần mình liệt kê ở trên lên đây, rồi mình sẽ giúp tiếp.

thông số nó thế này

Name: Intel(R) 82945G Express Chipset Family
Manualfacture: Intel coporation
Chiptype: Intel(R) 82945G Express Chipset Family
DAC type : Internal
Approx,Total memory: 128 MB
Current Display Mode: 1024x 768(16bit) (60Hz)

---------- Post added at 08:55 PM ---------- Previous post was at 08:53 PM ----------

máy vậy chơi ko nổi đâu... chỉ chơi dc bắn trứng với xếp kim cương :|
nó chơi dc age of empires 3, dynasty warrior 6 nữa đấy bạn

Hừm, vậy đó là loại card màn hình onboard, tức là dùng chính CPU làm chip đồ họa và RAM hệ thống chia sẻ ra làm RAM của card màn hình. Loại này thì black ops không hỗ trợ, nên nếu muốn chơi thì bạn cần mua 1 card màn hình rời nữa. Có gì nếu muốn tư vẫn thì bạn bảo mình, mình có nhiều kinh nghiệm về phần cứng máy tính:rolleyes[1]:.

troy28790

Banned
thông số nó thế này

Name: Intel(R) 82945G Express Chipset Family
Manualfacture: Intel coporation
Chiptype: Intel(R) 82945G Express Chipset Family
DAC type : Internal
Approx,Total memory: 128 MB
Current Display Mode: 1024x 768(16bit) (60Hz)

---------- Post added at 08:55 PM ---------- Previous post was at 08:53 PM ----------

nó chơi dc age of empires 3, dynasty warrior 6 nữa đấy bạn
Máy bạn ko thể chơi được bt61 cứ dòng nào của COD,kể cả COD 1
rất tiếc
Ban chỉ có thể chơi empire,starcraft,halflife 1 thôi

Máy như bạn là RAM tầm 2GB, CPU Dual Core, như vậy là nền tảng khá vững\m/, còn thêm 1 card màn hình nữa là phà phà game rồi\m/. Giờ card màn hình có nhiều loại , từ phổ thông đến cao cấp. Dùng phổ thông thì chỉ chơi game rất nhẹ thôi, có khi COD còn giật, nhưng có thể dùng xem phim HD, giá thấp tầm vài trăm ngàn đến 3 triệu, còn dòng trung cấp để chơi game nhưng để cấu hình vừa phải, giá cao hơn khoản 5-6 triệu. Còn cao cấp thì cực đắt, chuyên game, có khi lên tới hơn 10 triệu. Giờ chọn loại nào là tùy bạn, mình sẽ tư vấn trong topic này. Nếu chỉ chơi game thôi thì mình khuyên bạn dùng dòng trung cấp vì chơi game khá, ít tốn điện. Còn dòng cao cấp chỉ dành cho game thủ chuyên nghiệp có túi tiền rủng rỉnh và cho chuyên viên đồ họa để làm việc thôi.

Nếu muốn chơi game thì nên dùng của Nvidia vì dòng đó tích hợp công nghệ Physix dùng trong nhiều game (công nghệ tái hiện vật lý bản quyền của Nvidia, giúp các hiệu ứng vật lý trong game thể hiện thật hơn), của ATI thì không có nên các game nào sử dụng công nghệ này thì không lết nổi nửa game đâu:em20:. Mình khuyên bạn nên mua con này: http://www.trananh.vn/Gigabyte-512MB-DDR5-Geforce-GT240-GV-N240D5-512I-DVI-I-D-Sub-HDMI-with-HDCP-128-bit_10165.html, con này chỉ hơn 2 triệu mà hiệu năng khá, chơi game tốt, tích hợp công nghệ Physix\m/, xem HD cũng ngon\m/

Vậy tầm tiền bạn muốn là bao nhiêu? Có cả loại chỉ tầm 1 tr, có khi chỉ vài trăm, nhưng hiệu năng kém, không thế chơi game được. Đã dấn thân vào game là phải chịu nâng cấp máy thôi bạn.

Hừm, vậy đó là loại card màn hình onboard, tức là dùng chính CPU làm chip đồ họa và RAM hệ thống chia sẻ ra làm RAM của card màn hình. Loại này thì black ops không hỗ trợ, nên nếu muốn chơi thì bạn cần mua 1 card màn hình rời nữa. Có gì nếu muốn tư vẫn thì bạn bảo mình, mình có nhiều kinh nghiệm về phần cứng máy tính:rolleyes[1]:.
Thông số thế này thì sao ạ?
Name: Intel(R) G33/G31 Express Chipset Family
Manufacturer: Intel Corporation
Chip Type: Intel(R) GMA 3100
DAC Type: Internal
Approx. Total Memory: 250MB
Curent Display Mode: 1360 x 768 (32bit) (60Hz)
Monitor: Generic PnP Monitor

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN