[Guide] Yêu cầu/Thắc mắc/Giải đáp chung các vấn đề về HomeBrew

Cửa hàng game Nintendo nShop

hic các bạn cho hỏi với.
hôm nay thử làm theo bọn nước ngoài hướng dẫn cài Homebrew Channel hay Twilight Hack.
Nếu muốn cài Twilight Hack thì nó đòi hỏi phải cài Homebrew Channel có sẵn trong máy và ngược lại.
Nếu muốn cài Homebrew Channel thì phải có Twilight Hack đã cài sẵn trong máy Wii.
Như vậy là thế nào không hiểu luôn :D
Xin giúp đỡ hic hic

vodoi_em

Nấm nhỏ
hic các bạn cho hỏi với.
hôm nay thử làm theo bọn nước ngoài hướng dẫn cài Homebrew Channel hay Twilight Hack.
Nếu muốn cài Twilight Hack thì nó đòi hỏi phải cài Homebrew Channel có sẵn trong máy và ngược lại.
Nếu muốn cài Homebrew Channel thì phải có Twilight Hack đã cài sẵn trong máy Wii.
Như vậy là thế nào không hiểu luôn :D
Xin giúp đỡ hic hic
Twilight hack trc anh

tình hình là máy Wii mua từ lúc đầu chẳng biết đã hack hay ko nhưng từ khi up 3.3J (máy Nhật) thì ko chơi game dc nữa.Vì vậy muốn hỏi các bạn bây giờ phải làm tư bước nào?

Các game từ 2008 đều báo lỗi 001.

ko phải bị brick mà là ko chơi dc những game từ 2008 nữa thôi.còn các game cũ vẫn chạy tốt và lên mạng bt.game mới chạy thì báo lỗi #001.

langtu

Nấm nhỏ
Bạn xài thử Gecko Os xem. Bạn nói rõ ban đầu máy bạn FW bao nhiêu, hardmod hay softmod, các game đều chạy tốt chứ. Tốt hơn là bạn downgrade xuống 3.2. Tốt nữa là chuyển hệ. Bây giờ máy J hiếm lắm :D

Cóa thể bạn à. Bận vô đây tải bộ kit về cài, trong đó có DVDx đóa :D

Hoặc bạn vô đây xem và cài theo hướng dẫn:

Việc Downgrade thì làm offline tốt :D
hjc.mình đọc hướng dẫn thấy muốn cài DVDX với máy có mod chip thì phải cài patch mii trước.mà cài patch mii phải có kết nối internet à.có cách nào cài kô cần kết nối internet kô vì mình mún coi DVD trên wii mà nhà lại kô có kết nối internet :(.ai trả lời dùm mình với :em34:

langtu

Nấm nhỏ
Cho em hỏi các file dol,elf,wad chỉ là file cài đặt, cài xong rồi thì xóa đi được phải không ạ?
Ừa, Wad thì có thể xoá, còn dol và elf chạy trực tiếp trên thẻ nên không phải cài đặt.
PS: Tuyệt đối không uninstall các file CIOS.wad hay IOS.wad :D

hjc.mình đọc hướng dẫn thấy muốn cài DVDX với máy có mod chip thì phải cài patch mii trước.mà cài patch mii phải có kết nối internet à.có cách nào cài kô cần kết nối internet kô vì mình mún coi DVD trên wii mà nhà lại kô có kết nối internet :(.ai trả lời dùm mình với :em34:
Í quên, Bạn cài IOS202 rồi cài DVDx trên IOS này bằng Wadmanager 1.4
Hy vọng nó chạy, nếu không thì bó chiếu rồi bạn.
Mình cũng chưa thử nên ko bít thế nèo. Bạn thông cảm nha.:b-d[1]:

Các anh chi giúp em twilight hack voi :((

tình hình là em có một cái đĩa Zelda rồi :em16:. Em định cài thử nhưng ko biêt đĩa mình hệ j :021: . em thử từng loại rồi nhưng no chỉ hiện ra cái wiibrew chainloader j đó. các Mod giúp em với. em đang định dơn mấy cái VC ve chơi mà ko dc :em26:

langtu

Nấm nhỏ
Bạn ơi, bạn hỏi vậy thì mình cũng chịu rồi (chả hỉu đầu đuôi tai nheo ra seo :)). Nếu bạn muốn cài HomeBrew Channel, trước tiên bạn cài BannerBomb (Twillight Hack lỗi thời rồi bạn). Cài xong HBC, bạn có thể cài VC qua Wad Manager 1.4
Tất cả đều có trong box, bạn cố gắng tìm hiếu nhé :)

các bạn ơi cho mình hỏi máy wii của mình mới gắn mod chip 4.0U nhưng khi mình cài HomeBrew Channel bằng BannerBomb thi bi bao loi 2011 vay khac phuc lam sao

làm thế nào để cài homebrew từ preloader sau khi xó sạch trong nand

tình hình cần các bạn giúp chút

khách hàng mình ấn reset và power vào màn hình sau đó vô mục nand xóa sạch toàn bộ file ios chỉ còn lại 2 file ko xóa đựoc là ios 30 và system.ios

nên bây h bật máy lên máy chỉ vào màn hình preloader

bây h mình muốn cài lại homebrew và systeam menu thì bắt đầu từ đâu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN