[Guide] Yêu cầu/Thắc mắc/Giải đáp chung các vấn đề về HomeBrew

Cửa hàng game Nintendo nShop

bluke

Nấm bình thường
1. BootMii và HBC là bước khởi đầu còn phải cài nhiều thứ vào đó nữa bạn à. Mà sao bạn cài bootmii với HBC vào máy 4.3 được nhỉ có disk gốc àh.
2. Game thì copy vào HDD USB bạn nhé. còn copy vào SD là chương trình loader để đọc game từ USB. Thẻ nhớ thì thẻ nào mà chẳng được trừ khi là máy bạn < 4.3 thì lúc đó mới cần thẻ SD loại không phải là SDHC thôi.
3. Bạn vào setting xóa tạo connect lại xem sao.

1. BootMii và HBC là bước khởi đầu còn phải cài nhiều thứ vào đó nữa bạn à. Mà sao bạn cài bootmii với HBC vào máy 4.3 được nhỉ có disk gốc àh.
2. Game thì copy vào HDD USB bạn nhé. còn copy vào SD là chương trình loader để đọc game từ USB. Thẻ nhớ thì thẻ nào mà chẳng được trừ khi là máy bạn < 4.3 thì lúc đó mới cần thẻ SD loại không phải là SDHC thôi.
3. Bạn vào setting xóa tạo connect lại xem sao.
hix thế bi h phải gài những j cho HBC vậy bạn? cậu nói cụ thể được hok?

hiện tại mình mua máy Wii và có ổ cứng có cách nào tải game thì trong wed này về và bỏ vào ổ cứng không phải? bởi vì ở ngoài tiệm có mày game mình thích mà không có? ai biết thì giúp mình nha

zzzz, bạn phải trước hết cài bản mới nhất các thứ mới nhận ntfs, (tại mình quên cái nào rồi thôi đằng nào cũng update cái mới nhất đại đi xD). Sử dụng NTFS là các bản sau này (cũng lâu lắm rồi cơ mà? ) nên có thể các bạn kia ko biết, mình thì dung Wfbs thôi, tại chép nhiều game quá rồi format lại ko tiện ...

Cho mình hỏi :
mình chơi game bằng HDD nhưng có 1-2 trò khi vào màn hình đen thui vậy
Có cách nào khắc phục ko . tại mình là newbie nêu hỏi mấy câu hơi :myemo0131:
Có gì giúp mình nha .

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Cho mình hỏi :
mình chơi game bằng HDD nhưng có 1-2 trò khi vào màn hình đen thui vậy
Có cách nào khắc phục ko . tại mình là newbie nêu hỏi mấy câu hơi :myemo0131:
Có gì giúp mình nha .
Bạn phải cho mình bít game gì bị black screen thì mình mới chỉ rõ dc chứ, lỗi này phải chỉnh lại chế độ Load ciOS trong usb loader. Hoặc máy còn thiếu các ciOS.

nintendo ds

Nấm bình thường
Cho mình hỏi tí :rolleyes[1]:

Mình có một cái đĩa COD: MW3. Ban đầu, khi mới mua về, nó cứ bị kẹt mãi ở chỗ loading. Sau một hồi lên mạng tìm hiểu, mình thấy mọi người nói là phải có ios 250 gì đó mới chơi được. Trong thẻ SD của mình thì thấy có sẵn cái ios 250 đấy rồi, nhưng trong neogamma của mình thì nó lại mặc định là 249. Tìm tiếp thì thấy có cái video hướng dẫn chuyển ios đang dùng cho neogamma từ 249 sang 250 bằng NeoGamma IOS Switcher (Cái này) Sau khi cài xong xuôi, chạy thử thì nó cứ báo lỗi "couldn't open neogamma config file" ??? :-?? Ai giúp mình với, mình mới mua wii nên mù tịt à :sorry[1]: Thank trước :myemo0127:

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Theo cách của mình để chơi MW3 thì mình dùng chương trình CFG USB. Trong phần setting của CFG USB mình chỉ cần chọn ios là 250. Topic MW3 có bạn đã chỉ dẫn. Còn về Neo Gamma của bạn chắc đã bị lỗi gì đấy. Hay chịu khó cài lại cái khác. :D

nintendo ds

Nấm bình thường
Theo cách của mình để chơi MW3 thì mình dùng chương trình CFG USB. Trong phần setting của CFG USB mình chỉ cần chọn ios là 250. Topic MW3 có bạn đã chỉ dẫn. Còn về Neo Gamma của bạn chắc đã bị lỗi gì đấy. Hay chịu khó cài lại cái khác. :D
Thank bạn, mình đã chơi được rồi ^^ Ra là tại mình lỡ tay lock cái thẻ SD lại mà không biết, thế nên mãi cái ios switcher mới ko chạy được. Sau khi chỉnh lại thì đã chiến được game ngon lành :myemo0111: (game quá hay lun)\m/

Dear all

Tình hình là cháu mình mới được tặng 1 máy Wii hình như giá là 6.1 triệu ( tặng 1 ổ cứng 320 GB ) nhưng giao diện toàn tiếng Nhật nên mình không hiểu hướng dẫn. Máy mua ở ngoài Hà Nội. Mình thì mù tịt không biết gì về Wii nên muốn các bạn chỉ giáo cho vài chiêu

1) Mình có kéo torrent được vài game bây giờ muốn copy vào HDD để chơi thì làm thế nào
2) Chữ Pal và NTSC nó có tạo nên nhiều sự khác biệt không? Mình thấy 1 số game chú thích như vậy. Nếu thế mình nên chọn game nào?
3) Một số thuật ngữ như dumbtruck, bund, corsair là gì?
4) Homebrew channel là gì?

Mình biết là toàn câu hỏi ngớ ngẩn nhưng mình không biết gì nên mới hỏi. Mong nhận được sự chỉ giáo. Xin cảm ơn

Key_blade

Thành viên lâu năm
1:Game Download từ torrent,bạn convert sang dạng .wbfs bằng soft Wii Backup Manager,tạo 1 folder tên wbfs ở ổ cứng và cóp game vào.Để chơi game,bạn cài CFG USB Loader.
2:K khác nhau j đâu bạn à,PAL là dành cho thị trường Châu Âu,NTSC-U là Mỹ,NTSC-J là nhật
3:Cái đó mình k để ý lắm
4:HBC là thứ để chạy các homebrew của 3rd party chạy,có HBC coi như máy đã softmod,để softmod thì qua bootmii,tùy theo máy mà cài dạng boot2 hoặc dạng ios

Cảm ơn bạn rất nhiều

Nếu được bạn có thể cho mình công cụ để mình contact bạn được không? Tại mình mới dùng cái này nên còn nhiều cái không biết. Cảm ơn nhiều

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN