[Guide] Yêu cầu/Thắc mắc/Giải đáp chung các vấn đề về HomeBrew

Cửa hàng game Nintendo nShop

E đang muốn sử dụng Wii Shop nhưng khi vào thì có hiện thông báo phải cài đặt User Agreements trong Wii Setting mới sử dụng được. Nhưng vào User Agreements thì máy luôn đòi update. Các bác có cách nào không cần update mà vẫn vào được Wii Shop hay User Agreements không giúp e với ạ. FW của e 4.0U

Tình hình là một số máy đời mới bây giờ nó có sẵn tay Wii Motion tích hợp sẵn

Các tay Wii Motion này khi vào CFG Loader 7 và WiiFlow đều bị Disconnect tay, ko dùng được

Trước mình có cài 1 bản CFG Loader 7 và CFG Loader Donkey Kong khắc phục được tình trạng này nhưng giờ lỡ tay làm mất, giờ tìm lại link ko tài nào tìm thấy (Files WAD)

Có bạn nào biết download ở đâu thì chỉ giùm mình với

Thank

USB Loader GX:

https://www.box.com/s/n0ltkhywvmrpd8g82hsj

USB Loader Config:

https://www.box.com/s/20ynex198ewv6us3j2q6

Cả 2 cái này em đang dùng cho shop của em, a có thể tải về dùng. Banner của nó chỉ add thêm quảng cáo cho website www.nintendovn.com thôi nếu ko thích a có thể edit remove nhưng khuyến khích nên để để quảng bá forum. ^^

Hic, anh cài thử vẫn ko chạy được em ạ, anh soft mod theo các bước của ModMii (Cài iOS236/ Yawm Multimod / Rồi cài Wad vào iOS222)

Cái USB Loader Config thì có nhận game - ko nhận tay

Còn cái USB Loader GX có nhận tay nhưng lại ko nhận game :((

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Nếu bị vậy chắc do quá trình hack a cài thiếu cios gì đó chứ e cài 2 cái này trên wii mới trc h vẫn xài dc bình thường. Để mai e up pack e dùng hack máy lên cho a

E có thắc mắc là cái wii shop channel giờ muốn zô là phải update wii system. E đang ở hệ 4.1U giờ làm sao để zô down ứng dụng đây? Máy e modchip rồi. Mọi người giúp e với :(

Máy mình cài USB Loader Gx 3.0 chơi tất cả các game khác bình thường kể cả bản Wii Sports resort nhưng khi thử game Wii Sports thì máy bị đứng và màn hình đen thui. Máy mình 4.3U.
Mong mọi người giúp đỡ,không biết là có cài thiếu file gì không nữa

cho mình hỏi mình shutdown từ homebrew xong đèn vẫn xanh và vẫn nghe tiếng ổ cứng xoay.Mình chơi game trên ổ cứng.Giờ muốn tắt hẳn wii để ổ cứng ngừng hoạt động thì làm thế nào???Mình sợ rút điện xong thì bị die ổ cứng quá

Mới đc cho cái wii, không biết người ta đã hack chưa? Nhưng mà mua hdd từ của hàng họ chép game vào về nhà cắm vào lần đầu thì chơi ngon lành, đến lần thứ 2 bật máy lên vào chơi game từ hdd là bị đơ (treo) màn hình không thấy chi cả, chỉ nghe tiếng nhạc dật dật. Mà chơi game từ disc thì bình thường. Xin hỏi là bị gì và phải khắc phục thế nào??? Cắm cái hdd vào pc thì thấy có thư mục wsfs chứa game và một vài thư mục không rõ mục đích :). Mong các bác cho ý kiến thanks

bluke

Nấm bình thường
Thư mục wbfs là thư mục chứa game. Còn các thư mục khác bạn không nói cụ thể nên không nói gì được về nó.
Nếu đang chơi mà bị treo là do HDD có vấn đề có thể là nguồn cấp cho hdd không ổn định. Tốt nhất là bạn nên chép thử vào 1 cái USB rồi test lại thử xem.

Tiện luôn đây các bác cho e hỏi, giờ e đang tìm 1 HDD gắn ngoài để chơi cho thoải mái. E thấy bảo HDD mà dùng chuẩn 3.0 thì có thể máy wii kén và sẽ k nhận ah. e đang tính mua thấy thông tin này cg hơi hoang mang

e co may wii korea fw 4.1 da chuyen he sang us hack choi game bang usb va dia chep, da down game ve chep vao usb hay ghi vao dia deu khong choi duoc ai biet cach nao chi em voi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN