[Guide] Yêu cầu/Thắc mắc/Giải đáp chung các vấn đề về HomeBrew

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình hỏi về homebrew chơi gamecube cho WII Korea !!!

Mình có một cái Wii Korea đã hack 4.1, nhưng bỏ disc gamecube vào WII xong vào disc chanel thì cứ bị văng ra. Mình ko biết có phải cài thêm gì ko để chơi được disc gamecube? Xin các cao thủ chỉ giúp( chỉ tận tình từng bước càng tốt vì mình gà lắm). Xin cám ơn các bạn nhiều.

[Cần Giúp] Lỗi HBC, Apps và 1 số Channel ko cài được.

thông số Wii của mình > Wii Korea. Ver 4.1u (tự Soft Mod từ lúc Softmod sẵn khi mua là 4.0u) theo hướng dẫn của 4rum, BootMii as IOS. đang sử dụng Priiloader 0.3
HBC 1.0.8 with IOS 58.

mình mới update HBC lên 1.0.8 sử dụng IOS58 download từ NUSD bản mới nhất trên WiiBrew. > file wad ISO58 đã cài >>> IOS58-64-6176.wad <<<
khi chạy WiiMC thỉnh thoảng bị đứng hình rồi đơ luôn. có phát thì bị Stack Dump gì đó (ra màn hình đen và 1 loạt chữ trắng, dòng cuối báo Reload in 8 seconds).

file RVL-NigaoeNR-v6.wad (Mii Channel) cài vào bằng WAD MANAGER 1.7 của Wanikoko.
cài xong ra SysMenu thấy có Channel nhưng vào Channel đó thì màn hình Đen thui luôn.
sử dụng Priiloader launch titles thì nó báo "Failed to launch .... gì đó"

file Photo Channel 1.1-NUS-3.wad > sử dụng WadMNG như trên > ko thấy channel ngoài.
sử dụng PriiLoader launch Titles thì thấy có Titles Photochannel v1.1 > vào bình thường (Tiếng Anh luôn)

cái duy nhất mình cài ổn định chạy được là Internet Channel (bản mới nhất down = NUSD).

Máy mình ko có Wifi hay Wired nên phải cài = file Wad. ai biết lỗi này chỉ dìm mình với!

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Mỗi channel cần chạy một ios ví dụ Photo Channel 1.1 phiên bản mới dùng ios61 ,Mii channel dùng ios 50 bạn nhớ cài 2 ios phiên bản mới nhất.Hy vọng là được.

toanwii

Nấm nhỏ
Bạn thử cài DARKCORP vào:http://www.mediafire.com/?3ymmc3x0kj1
Cái này sẽ cài hết tất cả các IOS mới nhất và patch nó nên hầu như tương thik với tất cả các game cũng như channel, nó cũng giúp bạn chơi game wii copy qua Disc Channel
Còn ngoài ra thì bạn thử down file wad từ NUSD và nhớ là update database mới nhất nhé!

Làm sao để cài đặt HBC mới cho Wii? NB

Máy wii của em có HBC, game xếp thuốc và 1 số USB LD, Neogame, máy chơi bằng Đĩa và HDD.
em muốn cài thêm 1 số WAD và Game nhỏ cho Wii thi cần những dụng cụ nào, em đọc trên diễn đàn mà không hiểu.
có cần tay cầm Game cupe không, tư vấn giúp em vì em chưa có thẻ SD,
chỉ em để tí nữa em đi mua thẻ SD với.

tienx88

Nấm nhỏ
không phải lúc nào cài nhiều IOS cũng tốt , bản nào cần cái gì thì mới cần cài , không thì đừng cài làm gì vì sẽ gây xung đột

toanwii

Nấm nhỏ
Darkcorp là một bản cài IOS có patch tự động để chơi game qua Disc Channel và ngoài ra cũng cập nhật những IOS mới nhất và patch Systemenu IOS nên nếu có lỡ up lên mấy cái FW mới hơn thì IOS luôn luôn còn patch.

Sử dụng rebooter của NeoGama ???

Mình đã cài NeoGama 9 rồi, nói chugn chạy game tốt, tuy nhiên mình muốn chạy thẳng game đĩa copy qua disk channel mặc định. Mình có chạy Rebooter mà toàn bị báo lỗi ko nhận đĩa, các bạn giúp mình, Mình 4.1U, cài đầy đủ các CiOS cần thiết theo bộ ModMii rồi.

Các Bác cho mình hỏi, may Wii minh là 4.0U, lúc mua đã hack solf mod và có thể chơi đĩa chép, 1 ngày nọ mình vào phần Wii Manage để copy cac channel vào thẻ nhớ cho đỡ nặng máy, vô tình xóa mất cái HBC. Sau 1 thời gian tìm hiểu cách solf mod lại từ đầu, mình cài lai được cái HBC bằng Banbomb, và boot Mii. Cài xong do cai HBC version cũ nên ko có mục chọn "Return to system Menu" , minh tìm và cài cai HBC mới nhất là 1.0.8. Cài xong xuôi, bây giờ mình vào chơi game, hay vao HBC cài, hay bất cứ channel nào, khi nhấn lệnh trở lai system Menu, máy mình đều bị reset lai từ đầu, rồi lại nhấn A mới vào system Menu lại. Các Bac co biet cach nào khắc phục hiện tượng này ko, chỉ giúp mình với, mình cám ơn các Bac.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Hiện tại mình muốn cài WiiMC thành channel thì gặp những vấn đề sau

> Cài bằng HBC thì nó báo là không dùng được file NAND nào đấy, đã cài lại bằng hackwii nhưng vẫn gặp lỗi này
> Dùng HB trong USB loader GX thì nó báo không đúng ISO

Sau đó mình tải thêm gói New install về thì dùng được nhưng thường xuyên bị lỗi phải reset lại

> Dùng HBC nếu không load file trong 5-10s thì bị hiện màn hình báo lỗi, sau khi load 1 file bất kì thì chạy bình thường dù vẫn bị lỗi reset sau 8s ở vài phim 480 hoặc sub effect nặng (đứng máy hoặc reset)
> Dùng HB kia thì load ổn, sau khi báo sai ISO thì không bị gì thêm, lỗi reset thỉnh thoảng vẫn bị nhưng có vấn đề là load ở USB port 1 chậm hơn khi dùng HBC

Từ bước này mình không dám vọc thêm gì nữa, ai biết làm sao cài WiiMC thành channel hay chạy được ổn định thì hướng dẫn mình với :(
File mình lấy ở đây http://www.wiimc.org/downloads/

Cũng mới thử dùng Mplayer CE cài theo dạng forwarder thì load cái channel bị báo là thiếu file dol trong khi đã cài đủ trong apps rồi :| chán mở thử bằng HB trong GX lại load được :|

À còn một vấn đề nữa, mình cài Bootmii vào boot2 nhưng mở máy lên vẫn là màn hình chờ của Wii, có ai biết là bị gì không

Máy mình là hàng 2ndhand nhé nên đừng hỏi mình đã cài gì trong máy, chỉ biết nó là máy J dùng firm 4.2U thôi

Cho mình hỏi, có cách nào chép game vào HDD theo định dạng NTFS không, nghĩa là vừa nhận dc trên Wii vừa nhận dc trên PC đó. bữa trước mình có thấy thằng bạn làm mà wen^ hỏi nó, trong hdd nó có game định dạng là xxx.wfbs .
Chứ dùng wfbs mânger thì mình bít nhưng nó chỉ nhận dc cho wii, bỏ qua pc nó đòi format ngay

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Bạn search Wii Backup Manager hay Wii Game Manager ấy, 2 soft này đều có khả năng chuyển đổi iso thành wbfs :D cách dùng cũng khá đơn giản, bạn mò thử vài phút là quen

Mà soft này dùng trên PC chứ không dùng trên Wii nha bạn

đã cái wii mânger như bạn nói, đã chuyển wa wfbs luôn dc rùi, nhưng bỏ vào hdd thì wii nó ko nhận, hdd mình format theo dạng ntfs, bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể chút dc ko, thanks trước ^^:rolleyes[1]:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Sorry, nghe bạn nói đã thấy cách làm rồi nên không hướng dẫn kĩ

Bạn phải bỏ vào folder wbfs và mỗi game dùng folder riêng, lúc convert game có dòng chọn để game vào foler [ID] + name đó, bạn nhớ check

Trên Wii thì bạn dùng NeoGamma hay USBloader để load game,nếu không load được thì có thể do iso dỏm hoặc bạn chưa cài đủ cIOS, mỗi game có cách cài riêng, bạn kiếm bên box Release Infomation game bạn cần hoặc google nếu không thấy :D

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Theo mình nghĩ. Sau khi chuyển game thành wbfs có thể dùng Wii Backup Manager chuyển vào HDD luôn. Bằng cách chọn chức năng: tranfer to driver x (x là tên của HDD). Làm vậy sẽ hạn chế tối đa lỗi trong quá trình copy game vào HDD.

langtu

Nấm nhỏ
Hiện tại mình muốn cài WiiMC thành channel thì gặp những vấn đề sau

> Cài bằng HBC thì nó báo là không dùng được file NAND nào đấy, đã cài lại bằng hackwii nhưng vẫn gặp lỗi này
> Dùng HB trong USB loader GX thì nó báo không đúng ISO

Sau đó mình tải thêm gói New install về thì dùng được nhưng thường xuyên bị lỗi phải reset lại

> Dùng HBC nếu không load file trong 5-10s thì bị hiện màn hình báo lỗi, sau khi load 1 file bất kì thì chạy bình thường dù vẫn bị lỗi reset sau 8s ở vài phim 480 hoặc sub effect nặng (đứng máy hoặc reset)
> Dùng HB kia thì load ổn, sau khi báo sai ISO thì không bị gì thêm, lỗi reset thỉnh thoảng vẫn bị nhưng có vấn đề là load ở USB port 1 chậm hơn khi dùng HBC

Từ bước này mình không dám vọc thêm gì nữa, ai biết làm sao cài WiiMC thành channel hay chạy được ổn định thì hướng dẫn mình với :(
File mình lấy ở đây http://www.wiimc.org/downloads/

Cũng mới thử dùng Mplayer CE cài theo dạng forwarder thì load cái channel bị báo là thiếu file dol trong khi đã cài đủ trong apps rồi :| chán mở thử bằng HB trong GX lại load được :|

À còn một vấn đề nữa, mình cài Bootmii vào boot2 nhưng mở máy lên vẫn là màn hình chờ của Wii, có ai biết là bị gì không

Máy mình là hàng 2ndhand nhé nên đừng hỏi mình đã cài gì trong máy, chỉ biết nó là máy J dùng firm 4.2U thôi
Cài theo dạng channel thì dễ thôi, bạn có thể convert file .dol thành .wad theo hướng dẫn sau:
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=7217&page=1
Nhưng việc cài channel sẽ gặp phiền toái là không update được.
Khi cài Bootmii as boot2, chỉ cần thẻ nhớ có chương trình bootmii là nó sẽ vào Bootmii mà.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
muốn khóc quá, cuối cùng cũng có người trả lời :))

Vụ WiiMC hôm bữa nhờ mod dark_pearl cài lại IOS thì lại cài bình thường rồi, không báo lỗi nào nữa

Bootmii cũng nhờ dark_pearl coi hộ mà cũng không ra lỗi, thôi ráng dùng cẩn thận vậy

Ngoài ra có 1 lỗi rất lạ là chương trình WiiFlow khi cài thành channel thì không nhận ra USB, phải load bằng HBC khi không có thẻ SD mới load bình thường được, mà khi rút thẻ ra thì WiiFlow trong HBC tự nhiên có 1 dây WiiFlow trong khi mình chỉ cài 1 folder

Mình hiện đang có 1 e Wii, mình mới tò mò lên tìm cách mod wii để chơi free, cg đọc nhìu thứ nhưng thấy nhìu thứ quá nên đâm ra phân vân, xin cho e mạn phép 1 bài để hỏi:
1/ hiện e mới cài bootmini và HBC lên wii rùi, có điều vô trong chả thấy j cả, vậy liệu mình có thiếu j hok?
2/ Xin mọi người hướng dẫn copy game vô SD mà mình dùng để mod win, mình thấy thread về HDD với USB mà tùy laọi mới working chứ hok phải laọi nào cũng được ( hiện e đang có Sandisk 2GB)
3/ máy của e rất kì, Wifi ngay cạnh hok bắt mà bắt nhà hàng xóm không àh? có ai biết nguyên nhân hok ạ?

Cám ơn ạ.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN