Harry Potter and the Order of the Phoenix

Cửa hàng game Nintendo nShop

trthths

NDS Member

Sản xuất : EA Games
Thể loại : Fantasy Action Adventure
Ngày phát hành : 25/06/2007

Cùng với phần cuối cùng của bộ truyện Harry Potter sẽ ra mắt trong tháng 7 này,Harry Potter and the Order of the Phoenix - Harry Potter và mệnh lệnh phượng hoàng (hay còn gọi là hội phượng hoàng như trong truyện) đến với NDS sẽ giúp người chơi khám phá dc bí mật của Hogwarts trong phần 5 của tập phim Harry Potter sẽ dc công chiếu trong mùa hè này.Và đặc biệt lần này, ai mua game gốc sẽ dc tặng 1 vé xem phim miễn phí (dành cho trẻ em :D)

Với NDS, việc cho chim ăn sẽ dễ dàng hơn.

Game ra mắt sẽ sát với nội dung phim, nhất là những giây phút cả ngôi trường bị hiểm nguy : Giáo sư Umbride điều hành cả ngôi trường và... bạn tự khám phá nhé :D, nhưng buồn nhất là cha đỡ đầu của Harry (Sirius Black) phải ra đi mãi mãi :bye2[1]:

1 trận đấu phép căng thẳng

Khác với các phiên bản trước, hệ thống phép thuật sẽ dc đổi mới hoàn toàn.Và cách sử dụng phép thuật sẽ thay đổi theo cấp độ của bạn. Giúp bạn sẽ có cảm giác mới lạ và thú vị hơn. Game sẽ dc sản xuất với 22 ngôn ngữ khác nhau và như vậy, nhà sản xuất cần có 1500 diễn viên để thâu âm cho game :band1[1]:
Bài viết ngắn ngủn đến đây là hết bởi vì nhà sản xuất không cung cấp thông tin gì về game trên phần NDS ( đồng nghĩa với việc game này trên NDS hok dc đầu tư nhiều...)

Cảnh tượng điều chế thuốc khi học lớp hóa

Nhìn chung, game ra mắt trên NDS sẽ giúp cho các Fan Harry đã chơi đã ghiền vì nhìn hình ảnh cũng hok có gì tệ . (~~) (~~) (~~) (~~)

Huydinh83

Siêu Admin
không hiểu mấy câu như "chim ăn đùi gà", "chơi ngu quá điện giật chết thì sao", "sô cô la" có liên quan gì với bài viết, nếu không có, tác giả vui lòng xóa nhé

trthths

NDS Member
không hiểu mấy câu như "chim ăn đùi gà", "chơi ngu quá điện giật chết thì sao", "sô cô la" có liên quan gì với bài viết, nếu không có, tác giả vui lòng xóa nhé
Hix, em chế cho vui mà 8-}
Viết như vậy hok phải vui hơn sao? Anh Huy sao khó thía

trthths

NDS Member
iu cầu xoá đi (tuy nó cũng hay đó :">)
Sax, em xóa từ lúc post bài trên rồi. Anh Sơn Spam ghê nhỉ ( Trắng trợn nữa :Diablo[1]: )
Trong tập truyện phần 6, năm hoc vẫn chưa chấm dứt vì thầy hiệu trưởng die. Tưởng nó sẽ ra tới 8 phần, ai ngờ vẫn là 7 hix

Đâu bọn nó nghỉ hè là hết năm học òi.Bà JKR ko viết phần 8 vì bà lỡ nói chỉ có 7 phần mà trong đầu bà cũng chỉ có thế thui.Vít típ loãng truyện(mặc dù tui cũng rất mún >.<).Mà lãi 7 phần cũng đủ cho pà sống tới già òi.
Tâm có phải là fan của HP ko vậy??????????

Tâm thì tui ko bít nhưng tui là hot fan nah
HP từ tập 1=>6 tiếng anh hay Vietnamese thì tui cũng có tuốt nuốt
thậm chí có cả quái thư về quái vật và 1 quyện hướng dẫn quitchdicth = tiếng English nữa đoá :D

trthths

NDS Member
Anh thua em rồi, em có từ truyện 1-6( dĩ nhiên), phim từ 1-5 (dĩ nhiên). Sách dạy làm phép thuật (thật ra là ảo thuật) ghi chữ HP đàng hoàng, gậy phép (hok bít làm bằng gì mà rất nặng), kim tuyến trắng (vẫy vẫy cho nó hoàn ảo như phép thật), dụng cụ làm phép thuật (thật ra là ảo thuật), rắn, rít, cóc, giả v.v. Nói chung là nguyên bộ làm phép của HP

Đâu bọn nó nghỉ hè là hết năm học òi.Bà JKR ko viết phần 8 vì bà lỡ nói chỉ có 7 phần mà trong đầu bà cũng chỉ có thế thui.Vít típ loãng truyện(mặc dù tui cũng rất mún >.<).Mà lãi 7 phần cũng đủ cho pà sống tới già òi.
Tâm có phải là fan của HP ko vậy??????????
Ko chắc, J.K.Rowling đang suy nghĩ tới việc viết típ F8.
Trên website của mình, tác giả 41 tuổi cho biết: "Tôi đang tính đến khả năng viết phần 8 cuốn Harry Potter vì mục đích từ thiện. Phần tới đây sẽ là một dạng "Bách khoa toàn thư về thế giới", vì thế tôi có thể sử dụng thêm nhiều chất liệu viết bài từ cuộc sống".
Tổng tài sản mà HP đem lại cho bà là trên 576 triệu bảng (giàu khíp):biggrin[1]: nhờ bán banb3 quyền truyện...

truyện hary potter là một bộ truyện hay mà sao em thấy cac bộ phim đc làm ko chất lượng = chuyen chút nào ko bit phiên bản này phát ra phim có sự bật phá nảo ko

Bởi vì khi wa phim thì kịch bản ko thể giống truyện 100% do 1 số lí do như kinh phí,thời gian phim............vì thế sẽ ko hay bằng phim.Nhưng loạt phim HP cũng đc đánh giá cao đấy chứ

Vấn đề truyện hay hơn film là như cơm bữa rồi, ví dụ như Eragon mới đây bị chê wá trời ở nước ngoài, hay xưa hơn nữa là Tam Quốc Chí film hầu như chỉ diễn tả được 1/3 cái hay của truyện:mellow[1]:

Mong là game này chất lượng để mình có thể ngó mắt tới. Nguyên loạt Spiderman vừa qua hệ máy nào cũng tầm 6-7, riêng DS là được khen nhiều nhất, cỡ 7.5-8 =D>

Game HP trên console có truyền thống 7 điểm òi bạn ah,chỉ có cái bản 4 trên DS và GBA hơi tệ thui,các bản khác toàn tầm 7 thậm chí gần 8.Yên tâm HP 5 sẽ ko làm bạn wa' thất vọng
Spiderman trên PC,PS và Xbox,có 3 hay 5 điểm thui mà,thua cả bản GBA 6,9 điểm ^_^

Anh thua em rồi, em có từ truyện 1-6( dĩ nhiên), phim từ 1-5 (dĩ nhiên). Sách dạy làm phép thuật (thật ra là ảo thuật) ghi chữ HP đàng hoàng, gậy phép (hok bít làm bằng gì mà rất nặng), kim tuyến trắng (vẫy vẫy cho nó hoàn ảo như phép thật), dụng cụ làm phép thuật (thật ra là ảo thuật), rắn, rít, cóc, giả v.v. Nói chung là nguyên bộ làm phép của HP
Như teo đã nói, Tâm , mài là kon cha Bill Gate

Còn về HP em xin đính chính lại là thực ra phim cũng hay lắm nhưng vì pà J.K đã cho ra 1 KIỆT TÁC văn học wa dài + dai + tuyệt vời => ai đọc roài thì khó muh chấp nhận đc phim muh thui ( giống như em nah):)>-

Còn về mấy mái tóc thì xin lưu ý với Tâm em là tóc HP theo nguyên tác thì ko bao giờ thay đổi, cho dù cắt như thế nào thì vẫn mọc lại sau 1 đêm theo đúng phong cách dòng họ Potter ( Như tóc của James Potter đoá):ranting[1]: :)>-

Hix , ai có tập 1-4 E ko , tôi ko mua đc , lúc ở nc ngoài ra hàng nào nó cũng bảo "I'm sory . This book is sold out"
to Nobody(Tự hiểu nhé ;) ) đồng ý , trthths(hay là cái gì đấy) , thiệt là con bác Bill
mà phần 5 tóc ngắn đi 1 tí cũng đc chứ sao , tóc dài trông ghê lắm

theo đúng nguyên tác là hary ko bao giờ cắt tóc ( trừ 1 lần bà ji bắt cắt nhưng cũng mọc lại như cũ) và tóc cũng có đúng 1 kiểu thui:-w

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN