Hãy chọn loại nhạc mà bạn ưa thích!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn thích nghe thể loại nhạc nào?

• Số thành viên bình chọn
    29

backtaro

Nấm nhỏ
Âm nhạc là nơi chúng ta dựa vào để quên đi buồn đau, là đòn bẩy cho những cuộc vui của tuổi trẻ và là sự thúc đẩy trong tình cảm con người. Có thể nói nó là 1 phần thiết yếu của cuộc sống, nó như 1 người bạn luôn ở bên ta khi ta vui, lúc ta buồn, đưa chúng ta qua mọi miền của cảm xúc:)

Box âm nhạc trong forum chúng ta tuy chỉ chiếm 1 vị trí khiêm tốn nhưng nó cũng phần nào giúp member tìm được cảm xúc thật sự của mình qua mỗi bài hát, mỗi tiếng ca muôn màu từ mọi miền trên thế giới.

Để tiện cho việc phát triển box âm nhạc, backtaro muốn tổ chức trưng cầu dân ý để biết được gu âm nhạc của mọi người. Nhờ đó có thể vạch ra đường phát triển box theo đúng nhu cầu của member - một thành phần tất yếu hình thành nên forum chúng ta;)

Nên vote nghiêm túc để box có thể phục vụ các bạn 1 cách dễ dàng nhất. Các bạn đang tạo ra quyền lợi của chính mình đó

P/S: đề nghị hạn chế spam.

gameboy89

V.I.P Member
Vote 1 phát cho thể loại khác :D

Rap: Loại nhạc thực tế, kể về mọi thứ trong cuộc sống, trong cái xã hội này. Nhạc nói lên những mọi thứ trong xã hội: Cuộc sống, cái chết , sự hận thù, những cảm xúc và hy vọng,niềm vui , buồn trong cuộc sống.

Khác với những nhạc khác, thể loại này nói thực chất những gì đang diễn ra, hok hoa mỹ như những loại nhạc trẻ hay ji đó. Mỗi bài hát là 1 câu chuyện họ cảm nhận được từ cuộc sống bằng cảm xúc của họ. :)

Nghe loại này cảm thấy rất thật so với thực tế, các câu hát cũng gần như những câu nói quen thuộc bên ngoài :),không 1 chút giả tạo, bay bổng! Nên mình khoái nghe loại này hơn :D

obi123

Nấm bình thường
Em thik nhiều loại nhạc. Bản thân em cũng được học nhạc, thik nghe nhạc đặc biệt là Classical (nhạc cổ điển) nên từ đó có cái nhìn tổng quát về các thể loại âm nhạc khác nhau.

Mọi người đều có gu âm nhạc riêng, còn em có cái gu hơi lạ: nghe đủ thể loại, nghe tất để biết được rõ ưu và nhược của từng thể loại.

Phải nói là mỗi thể loại nhạc đều có cái hay riêng. Nhạc cổ điển em thường nghe có 2 nhánh chính một là Giao hưởng - Symphony (cực hay) dung lượng, thời lượng lớn, âm lượng dồi dào, chủ đề, tư tưởng mang tầm vóc vĩ đại. Nhánh 2 là các bản nhẹ nhàng hơn như Concerto (Hòa nhạc, thường dùng dàn bán cổ điển), Sonata, Etude, ...Đây là dòng nhạc bác học đến nỗi nếu nghe dòng nhạc này, bạn có thể cái nhìn sáng rõ hơn về các dòng nhạc khác, biết đc cái hay của dong nhạc khác, tránh sự nhàm chán chúng mang lại..v..v... Khi nào dỗi dãi, các bác tìm nghe thể loại này thư giãn. Dễ nghe đến nỗi trẻ con trong nôi cũng nghe đc.

Nhưng ko thể phủ nhận các dòng nhạc khác. Bản thân em cũng rất thik Rock, Popular (khá thick), Rap(hơi hơi), .....
P/S: lúc nãy, em vote cho cả bác backtaro đưa ra (trừ cái "thể loại khác") vì cả bốn thể loại em đều tìm thấy những cái hay riêng

Đó là ý kiến riêng của cá nhân em.có gì sai sót mong mọi người chỉ bảo

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
@gameboy: chuẩn man :)>-, rap'z wonderful art n rapper'z artist :x I love urban style :em33:
Ngoài ra còn thích thể loại nhẹ nhàng kiểu như Kizz the rain :em36:

pokemon gà

Nấm nhỏ
mình thích gần hết các loại nhạc.
khi vui thì nghe Pop . Trưa mệt nghe Rock. chiều lại nghe country. Tối đến tận hưởng nhạc cổ điển ^^

lucasDS

Nấm nhỏ
R&B
vừa có những đoạn rap sôi động vừa có những đoạn melody với gia điệu ngọt ngào ... riêng việc kết hợp này cũng là cả 1 nghệ thuật rồi :em33:

PS ;chúc mừng Back lên trial-mod ,hoạt động tích cực lên nữa nhé ,ủng hộ Back cả 2 tay :D

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
@Hieu: ehhe e có nghe của M.Carey ko album mới hay lắm ehhe
@All:nhạc ko lời sắp chiếm ngôi eheh có ai thích
SECRET GARDEN ko:sigma.song from secret garden,Noctune...

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Mình nghe nhạc tuỳ tâm trạng :D, thành ra lúc thì thích Rock, khi lại khoái Rap, nổi hứng thì nhảy qua nhạc cổ điển.
Nhưng khách quan thì tớ thích nhạc không lời. Nhạc trong game phần lớn là không lời --> thích cả nhạc game :D

gameboy89

V.I.P Member
Rap - R&B thường hay đi đôi với nhau :-j

Có 1 đặc điểm nữa ở nhạc Rap là mỗi rapper đều là nhạc sĩ :)). Khi rapper có khả năng cảm nhận cuộc sống = cảm xúc hay = cách riêng của họ và viết ra thành lời thì đó mới là 1 rapper thực thụ :>

Nên các bài rap ít khi có nhạc sĩ :P

lucasDS

Nấm nhỏ
Rap - R&B thường hay đi đôi với nhau :-j

Có 1 đặc điểm nữa ở nhạc Rap là mỗi rapper đều là nhạc sĩ :)). Khi rapper có khả năng cảm nhận cuộc sống = cảm xúc hay = cách riêng của họ và viết ra thành lời thì đó mới là 1 rapper thực thụ :>

Nên các bài rap ít khi có nhạc sĩ :P
uk ,nhưng rap ko thì tớ không thích nghe lắm ,nghe đc mỗi của eminem ,bình thường phải có cả phần hát đệm vào mới thấy đủ vị ,vì thế mới kết R&B
PS : hát R&B hay nhất cũng toàn các rapper cả :em11:

espeon

V.I.P Member
Rock alternative :D
[youtube]TQnwQ6JtySc[/youtube]
Một trong những kẻ bị mình tiêm nhạc thành công :">
Misery Business là Punk rock :">
"I'm in a business misery let's take it from the top
She got a body like an hourglass that's ticking like a clock" \m/

Mình thích nghe Alternative/Emo/Progessive/Indie Rock :-c Metal Thrash các kiểu ko thích lắm, Pop thi thoảng nghe vài bài catchy, Rap thì hầu như không :<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN