[HELP] Không chơi được rom GBA sau khi update

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào mọi người,

Mình có 1 cái New 3ds XL chạy sys 11.2.0-35u, đã hack hard mod hồi mua máy, có a9lh và luma v6.6. Trưa nay mình ngồi update máy để vào đc eshop, giờ máy chạy sys 11.4.0-37u. Mọi thứ vẫn chạy bình thường, game 3ds cia vẫn chạy tốt, duy chỉ có game gba cia trước mình vẫn chơi bình thường giờ k chạy nữa (game gbc cũng vẫn chạy bình thường). Bấm vào game gba thì máy hiện màn hình tối thui, k làm gì được, phải giữ nút power để tắt.

Mọi người có biết bệnh này là gì và khắc phục như thế nào không ạ? Đang chơi dở advance wars mà giờ k chơi được tiếp chán quá, mong các bạn giúp đỡ cho mình với!

Bạn hơi ngược với mình nhỉ, update xong thì mình lại chơi được, mà trước khi update thì lại không đc, bạn thử backup save lại xong xoá game đi cài lại xem

Bạn hơi ngược với mình nhỉ, update xong thì mình lại chơi được, mà trước khi update thì lại không đc, bạn thử backup save lại xong xoá game đi cài lại xem
Mình thử làm thế rồi k được bạn ơi, chắc chắc k phải file cia có vấn đề, trước mình cài vào hồi fỉmware cũ vẫn chơi đc mà. Có ai giúp đc mình k :((

Máy mình hack a9lh sau khi update 11.4.0-37u thì thẻ R4 không chơi được nữa. Bấm vào màn hình đen phải khởi động lại. có bạn nào chỉ mình fix k. Thank

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN