Help me! New 2ds LL bị mất hết game...

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chuyện là mình mới tậu máy (hacked luma) được hơn tháng, chơi bình thường, tối qua đang chơi thì máy báo hết pin, vẫn cố đánh nên nó sập nguồn hẳn luôn, cắm sạc đến lúc mở ra toàn bộ game đã cài bay hết luôn, chỉ còn lại app gốc của máy, đã tháo sd ra test thẻ khác vào thì vẫn cài game được bt nhưng clone thẻ sd qua thẻ mới cắm vào cũng không thấy nhận game luôn, công sức bao nhiu time cày time đi tong. Ai biết cách fix này không giúp mình với, thẻ sd mình vẫn còn đó chưa format gì cả nhưng lại chẳng biết file sav nằm đâu để chép cả. :<:(:(:(

bạn chùi thật kỹ phần tiếp xúc của thẻ sd và gắn lại vào máy đi, có thể là thẻ bị tiếp xúc kém nên máy không đọc được dữ liệu

bạn chùi thật kỹ phần tiếp xúc của thẻ sd và gắn lại vào máy đi, có thể là thẻ bị tiếp xúc kém nên máy không đọc được dữ liệu
Mình có nghĩ đến việc đó rồi, nhưng mà mình test trên thẻ sd khác cắm vào vẫn cài và chạy game bt nên không phải do tiếp xúc trên máy, còn thẻ sd kia thì mình chùi kỹ cắm vào pc vẫn nhận chép file bt nên chắc cũng ko phải do thẻ. Mình đang phân vân không biết do lỗi NANA ID bị reset nên nó không nhận game ko :<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN